• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mèo nhà mình xin ra mắt ACE

để tối tớ tìm cho mà xem, nhăn nheo như bà già ý :))

đảm bảo ko lo rụng lông, vì .... làm gì có lông mà rụng =))

sis_luli

Member
Có giống mèo như vậy thật á? ;;) Bạn từng nuôi rồi ah? :worried: Tớ thì chỉ thích người mẫu kiểu như Bjm nhà bạn mà thôi, hihi, các thể loại khác thì nhường bạn hết kẻ tham lam ạ :))
ý a C` là em nài nài chị ơi ;;)

=))

Beambeam

Active Member
ý a C` là em nài nài chị ơi ;;)

=))
Úi, lần đầu tiên biết đến giống này, vào VP học hỏi được nhiều ghê...Chị sẽ save cái ảnh này lại, khi nào bé nghịch sẽ doạ mang em mèo này về nuôi đảm bảo nghe lời ngay :))

Beambeam

Active Member
chú là chú hứa rồi nhé chị beambeam ơi làm chứng nhé chú cường bảo là khi nào em thương lượng được với cô thoa là chú ý trả công đi ăn kem và đưa bim cho em chăm sóc =)) ôi mình lãi to zia zia :))
Nhất trí luôn, lãi to nhớ chia sẽ cho trọng tài nha :p Ví dụ như là em đi ăn kem với chú ấy để Bjn ở nhà chị chăm sóc cho, hihi ;;)

D_P_HOA

Active Member
Úi, lần đầu tiên biết đến giống này, vào VP học hỏi được nhiều ghê...Chị sẽ save cái ảnh này lại, khi nào bé nghịch sẽ doạ mang em mèo này về nuôi đảm bảo nghe lời ngay :))
He he, mấy đứa kia nó trêu em đó =)), làm gì có con này ở Viết nam mình nhỉ, chỉ có ở bên Mỹ thôi, à em xem cái video của lady gaga hát bài bad romance thể nào cũng có con mèo này đấy :D

Beambeam

Active Member
He he, mấy đứa kia nó trêu em đó =)), làm gì có con này ở Viết nam mình nhỉ, chỉ có ở bên Mỹ thôi, à em xem cái video của lady gaga hát bài bad romance thể nào cũng có con mèo này đấy :D
:)) Chị ơi, để hôm nào em làm quen nhờ bé LongK sang trêu lại tụi này mới được, cậy đông trêu em chị ah :((

đây là giống mèo Sphynx, giống này ko có lông, giá rất đắt luôn, một bé bình thường có giá tới hàng ngàn USD, da càng nhăn nheo thì càng đắt. hị, nhưng mình nhìn các bé này ko có cảm tình lắm, vẫn thích mèo có lông, lông dày hơn :X

Beambeam

Active Member
đây là giống mèo Sphynx, giống này ko có lông, giá rất đắt luôn, một bé bình thường có giá tới hàng ngàn USD, da càng nhăn nheo thì càng đắt. hị, nhưng mình nhìn các bé này ko có cảm tình lắm, vẫn thích mèo có lông, lông dày hơn :X
Vậy ha? Mình mà được cho không bé này chắc cũng không dám nhận đâu...Mình thích lông ngắn, nhưng vẫn dày :D

lululubu

Active Member
Em này dành cho những người thích vật nuôi nhưng bị dị ứng với lông thú bạn ạ, không hẳn là không có lông đâu mà lông ẻm là lông tơ, ngắn và lơ thơ. Nhưng mà công nhận nhìn mấy em xù xù yêu yêu quen rồi, h coi mấy em này nhìn không thích lắm nhỉ :))

thuan81

Active Member
nói ra thấy ái ngại thật nhưng vẫn không thể dối lòng được! Mấy em này làm mình cứ liên tưởng đến chứng bệnh về da!nhưng mà em ấy vẫn là một giống mèo!mình nghĩ chắc mỗi người có một ý thích nên trên thế giới có rất nhiều giống,loài vật rất nhiều con vật,nên mới có câu 9 người mà hết 10 ý !hihi

D_P_HOA

Active Member
nói ra thấy ái ngại thật nhưng vẫn không thể dối lòng được! Mấy em này làm mình cứ liên tưởng đến chứng bệnh về da!nhưng mà em ấy vẫn là một giống mèo!mình nghĩ chắc mỗi người có một ý thích nên trên thế giới có rất nhiều giống,loài vật rất nhiều con vật,nên mới có câu 9 người mà hết 10 ý !hihi
:D Nói ra thì buồn cười, cả chị và B.........é =)) Long nhà chị đều thích con mèo này :suprise: chả hiểu ra làm sao nữa :thingking:

D_P_HOA

Active Member
:)) Chị ơi, để hôm nào em làm quen nhờ bé LongK sang trêu lại tụi này mới được, cậy đông trêu em chị ah :((
ừ để chị bảo B.......é Long nhà chị =)) nó trêu lại tụi đó cho, cái bé Long này cũng to lớn kềnh càng dễ đổ vỡ như anh Cường này lắm đó =))=))

beheoxinhxan

Active Member
Be' Heo up anh~ em Trung len cho anh em chiem nguong di...xori mod, em bj loi vietkey
Em Trứng là mèo nhà huyenhuong mà, làm gì mình có mà up nhỉ?:))- Vì bạn viết không dấu nên mình đoán đoán thế không biết có phải ý bạn thế không?

Beambeam

Active Member
tớ tưởng bạn cũng mua 1 em cùng đàn với em mèo anh lông ngắn màu trắng nhà Huyền Hương
Hihi, là em Bông..chị beheoxinhxan thông cảm cho bạn ấy, vì bạn này cứ nhắc đến mèo đẹp là lại bị lẫn vì thèm quá :))

Hừm, beambeam thích đá xoáy không? mà bạn đặt 1 em nhà xuânbắc719 đi còn gì nữa, 4tháng nữa sẽ có 1 em lông ngắn:))

cutecat

Chào cả nhà

Các bé này lai 3 dòng nhé Ba Tư-Anh-Nga: Hôm nay mới tròn 15 ngày, giới thiệu cho các anh chị yêu mèo cùng ngắm nhé:

Các bé đều rất mập và ngoan.>:D<