• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em Mèo nhà mình nè >v<

chilan95

Member
đây là thông tin về em Mèo nhà mình
Họ và tên : (Bùi Phan Song Nhật) Mèo
Tính tình : tui cũng ko biết nòi thế nào nữa ,lúc nghịch lúc ngoan :straight face:
đây là chùm ảnh bé Mèo nhà mình này

Lông em Mèo nhà tớ hơi xù xì ,nhưng bi giờ thì đỡ hơn rồi ,tớ sẽ cố chụp ảnh em Mèo bây giờ ^^

Bạn đừng gửi quá 4 hình cho 1 bài nhé! - Mod Phù Dung

Cái ảnh số 4 nhìn em bạn nhà bạn ghet thế ko biết. Hôm nào off mèo bạn cho em ý đi nhá. Mong sớm gặp mặt

chùi ui!!! nhìn thằng Ku (con bé) đáng iu chế! nó là mèo đực hay cái đấy! đợt offline lần này bạn phải mang nhóc đi đấy nhé, mong tin bạn lắm..... bạn cho biết thêm thông tin về cái nhóc trắng tinh này đi, có ảnh của nhóc nữa không , cứ post hết lên, mọi người ủng hộ nhiệt tình.....:))

Cún Mèo

Member
Mắt xanh biêng biếc, xinh thật đấy bạn ơi... Chăm sóc em ấy nhé, đừng để em ấy bị bết lông bạn à...

chilan95

Member
Em ý là con gái đó ,con gái con đứa mà nghịch lắm ý .Mình là thành viên mới nên không biết đợt offine lần này ở đâu ,phiền mọi người chỉ giùm với.

Xin lỗi mọi người nhé ,địa chỉ xa quá ,có lẽ mình và em Mèo sẽ không đến đuợc ,nhưng dù sao thì mình cũng sẽ năn nỉ mẹ đèo đi để gặp các bé mèo khác cho mà coi.

à méo

Member
Bạn ơi, giống mèo này là giống gì vậy? Có phải Turkish Angora không? Mèo nhà tớ là giống đấy, và tớ không hiểu sao cái giống này nhìn con nào cũng giống nhau kinh dị! (không những chỉ lông, đuôi ... mà còn cả mặt mũi nữa ý, giống như lột!) Tớ tìm ảnh bọn Turkish Angora trên mạng, nhìn con nào mặt cũng giống Beo nhà mình à! híc híc!
Hihi! Tớ nghe nói bọn mèo lai mà lông trắng mắt xanh là...hay bị điếc lắm đó! (thậm chí mắt bên nào xanh thì tai bên đó bị điếc luôn) Bản thân tớ từng nuôi một em Ba Tư lai Nga lông trắng mắt xanh mà sau 2 tháng nuôi đã phát hiện ra em ý bị điếc (không có phản xạ với bất kỳ âm thanh gì, gọi Titi mãi không quay lại +___+ ). Nhưng được cái, cho lên vai, đi xe đạp ngòai đường thỏai mái, em ý chả sợ xe cộ vì "điếc không sợ súng" mà! :)) Nhưng cũng vì điếc mà ...đi chơi không hẹn ngày trở lại mất rồi! T___T
À, đây là mèo nhà tớ, hôm nào cho em ý đi off với nhé! Tớ cũng là newcommer mà!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=11367

.:Mich:.

Nhìn giống công chúa quá bạn ơi :lovestruck: hồi trước mình cũng nuôi mấy em mèo trắng xinh giống em này, nhưng em thì bị ốm qua đời, em thì bỏ nhà đi bụi :(( mẹ mình bảo nhà mình không hợp nuôi mèo trắng, từ đó trở đi mình không dám nuôi. Em Gato hiện tại của mình lông vàng :p

tyona

Member
mèo của bạn cũng tên Mèo à . mèo nhà mình cũng tên Mèo đấy . :D

chilan95

Member
mèo của bạn cũng tên Mèo à . mèo nhà mình cũng tên Mèo đấy . :D
hì hì ,em Mèo nhà tớ họ tên đầy đủ là Bùi Phan Song Nhật Mèo cơ ,gộp tất cả tên những người trong gia đình mà (ko có tên tớ trong đó):straight face:

tên mèo vô đối quá =))

tớ thích cái ảnh cuối, yêu ghê, mũi + đệm chân thật là hồng hào :x mèo nhà tớ cũng nghịch như ranh, thỉng thỏang cũng bị mắc cứng móng vào sợi dây quả lắc đồng hồ ko gỡ đc kêu choe chóe =))

Thanhps

Member
Hic, mèo nhà bạn Chilan không có tên của ba nhé, chỉ có họ thôi, hihihi,
Bạn Lộc Vừng ơi, tớ Z4 ( otofun) đây, hihihihi, chủ nhật này đi Offline nhé,
à. mà mình đón bạn Chilan đi nhé, để bạn có thể mang em Mèo đi khoe với các bạn, nhưng mà hình như mẹ bạn chỉ cho bạn có 1 em Mèo, mà bạn thì thích đến 3, hay 4 em lận, phải không ???

Thanhps

Member
Bạn ơi, giống mèo này là giống gì vậy? Có phải Turkish Angora không? Mèo nhà tớ là giống đấy, và tớ không hiểu sao cái giống này nhìn con nào cũng giống nhau kinh dị! (không những chỉ lông, đuôi ... mà còn cả mặt mũi nữa ý, giống như lột!) Tớ tìm ảnh bọn Turkish Angora trên mạng, nhìn con nào mặt cũng giống Beo nhà mình à! híc híc!
Hihi! Tớ nghe nói bọn mèo lai mà lông trắng mắt xanh là...hay bị điếc lắm đó! (thậm chí mắt bên nào xanh thì tai bên đó bị điếc luôn) Bản thân tớ từng nuôi một em Ba Tư lai Nga lông trắng mắt xanh mà sau 2 tháng nuôi đã phát hiện ra em ý bị điếc (không có phản xạ với bất kỳ âm thanh gì, gọi Titi mãi không quay lại +___+ ). Nhưng được cái, cho lên vai, đi xe đạp ngòai đường thỏai mái, em ý chả sợ xe cộ vì "điếc không sợ súng" mà! :)) Nhưng cũng vì điếc mà ...đi chơi không hẹn ngày trở lại mất rồi! T___T
À, đây là mèo nhà tớ, hôm nào cho em ý đi off với nhé! Tớ cũng là newcommer mà!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=11367
thôi, xong rồi, Em Mèo nhà bạn ChiLan có lẽ cũng bị điếc như vầy, gọi chẳng bao giờ nghe cả, bao lần làm cho cả nhà náo loạn vì tưởng em ấy bị bắt mất rồi, hoá ra là nàng đang ngủ ngon lành trong chăn hay dưói chân ghế, ba mẹ gọi thi chẳng nghe bao giờ ... thích gì làm nấy thôi, chẳng ngoan như chị cả ChiLan đâu các bạn ạ .

à méo

Member
Thôi thế chắc em ý bị điếc thật rồi! :(
Không sao, điếc càng xinh! :D :D
Hôm tới đi off cho em ý đi cùng nha bạn! :X

nhocxinh1412

nhoc

Ui mình cũng muốn gia nhập hội yêu mèo thì làm thế nào? Hihi ... nhưng em mèo nhà tớ vừa bị bắt trộm rồi :(( bao giờ được nuôi một em mèo mới mình sẽ tham gia hội.

tyona

Member
em mèo cậu tên ngộ nhĩ , còn mèo nhà tớ tên vửa đơn gián vừa dễ nhớ : Mèo

à méo

Member
Uy! Hôm nay đi vui quá!! Được sờ em mèo nhà chị Thanhps và bé chilan! Hóa ra 2 mẹ con 2 nick khác nhau! ^^

chilan95

Member
hic ,tưởng hôm nay đi off mèo ,hóa ra là chó ,khổ thân em Mèo phải ngồi trong xe oto