• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mèo béo nhà em nè^;^

Diki Ped

Member
Trông mặt em béo rất xinh.Cố gắng bổ béo nó một chút nữa mới xứng với tên gọi của nó .Bạn gửi thêm ảnh nhé ^^

ashita

Dịch giả Vietpet
có một cái mụn trên mắt phải ko ??????? duyên lắm ý !!!!!!!!!

Em mèo béo nhà em vẫn được bổ béo đấy nhưng tham ăn đến nôĩ bị gọi là lợn mèo đấy:)).Hình của em ấy đây nè,em ý đang uống nước đó:

hangzin

Dịch giả Vietpet
Ảnh của bạn khó nhìn quá, tớ ngoẹo cả cổ rồi :D Ờ công nhận là nó khá là béo, bụng phệ ra rồi kìa. Conmeonau chưa đi off lần nào phải không nhỉ? CN này off hôi mèo đấy, đăng ký đi bạn ;)

Đã xoay ảnh lại rồi. Bây giờ thì Hangzin ngắm em nó thoải mái chưa? - Phù Dung

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Con mèo nâu ơi mang em Béo đi off đi, em xinh quá, bụng phệ yêu ghê. Tuyệt vời!!!

monkey22

Member
hihi nhìn em béo như có bầu ý. Conmeonau ơi. Em ý là nam hay nữ đấy?? nặng bao cân, bác nuôi em ý từ bao giờ?? Yêu cầu bác làm một bản lý lịch đàng hoàng nhá. Hihi

Muốn mang em đi lắm nhưng không thể đưa em đi được vì em ý nhát lắm, em nó rất sợ xe cộ nên không đi được.

hangzin

Dịch giả Vietpet
Cảm ơn chị phudung nhé, em ngắm sướng cả mắt rồi :p Nhìn ngộ nghĩnh ghê!
COnmeonau ơi, không sợ đâu, bạn cứ chuẩn bị đầy đủ dây xích và giỏ xách thì yên tâm. Bạn cho nó vào trong giỏ rồi xách đi thôi, cẩn thận thì lấy dây buộc tứ tung xung quanh ý, nó có 3 đầu 6 tay cũng không chuồn được đâu. Hôm trước cho mèo đi off tớ cũng làm thế, lại còn thắt nơ quanh giỏ nữa chứ. Người ngoài nhìn vào chắc nghĩ tớ hâm lắm đây. Đăng ký đi off cho vui bạn nhé. Đến giao lưu vài lần là em ý bạo dạn lên ngay mà ;)

Em ấy nữ, trông thế thôi nhưng hơi bị béo đó nặng 8kg. Em nuôi em béo đó từ khi vào đúng ngày 20 tháng 11 năm 2007. SORRY bác em không làm được lịch:(

hangzin ơi , địa điểm offline ở đâu vậy hả bạn, ở đấy như thế nào,hả bạn.bạnbáo cho tớ biết nhé^_ ^!!!

Lưu ý đừng post trùng nội dung, mỗi comment post 1 lần thôi, Mèo Nâu nhé! - Phù Dung

monkey22

Member
mang bé đi off đi conmeonau. Để bé còn được dịp khoe sắc. Đồng chí Hangzin nói đúng đấy bác cứ đem mèo đi là em ý bạo dạn ngay ý mà. Nhớ mang bé đi nhá.

hangzin

Dịch giả Vietpet
Đây nhé, điạ chỉ off hội mèo là khách sạn chó mèo Bảo Sinh, bản đồ thì bạn vào link mà Neko đưa nhé. Dễ tìm lắm, bạn cứ đi thẳng đưòng Bạch Mai xuống Trương Định, hỏi KS chó mèo hoặc hỏi bác Sinh hay chơi gà ý, ai cũng biết ý mà. Đi off vui lắm, mọi người mang mèo đến giao lưu này, rồi còn tổ chức nhiều trò chơi, mèo các nhà còn được tặng quà nữa. Còn bọn mình thì ngồi nói chuyện với nhau, ăn bánh kẹo mà chị pumpkin chuẩn bị sẵn này. Bạn cứ đến đi, thấy yêu thích thì cố gắng gắn bó với hội mèo dài dài nhé ;) Bạn cứ đến đó rồi mọi người sẽ ra đón tiếp nhiệt tình, hì hì, mọi người thân thiện lắm đấy, không phải ngại đâu nhá.
Mèo thì bạn nên mang đi cho vui vì hôi mèo đang ít người mà, nhưng nếu không mang được thì cũng không sao. Mà mèo nhát không lo đâu, tớ đã bảo rồi, cứ cho vào giỏ buộc chặt vào, nó không trốn đâu. Rồi chuẩn bị cái xích, xích vào cổ bé ý. Ở đó có nhiều mèo, có khi nó thích quá chẳng muốn bỏ trốn đâu, hì hì. Nhà bạn ở đâu? Nếu ở xa thì nhờ một người đèo đi, còn bạn ở đằng sau xách mèo. Thế nhé, có gì cần hỏi cứ hỏi nhé, đừng ngại. Hi vọng CN này bạn sẽ đến!

Hang zin ơi mình mang mèo đến đó lúc có cuộc thi ăn thì em ý chạy đi thì sao mà bố tớ ko cho đi nhưng mẹ lại cho đi mới hay. Mẹ tớ bảo sẽ ngó xem chút nếu được chụp ảnh thì tớ sẽ chụp nhưng sợ lại ko mang được em béo được đâu phải để mẹ tớ xem có cho phép ko đã.Tớ lo lại ko mang em mèo đi đâu,có hôm tớ mang mèo con lên nhà bà mà đi dọc đường nó cứ kêu suốt tớ phải dỗ mãi đến khi tới nhà bà đó:). Tớ lo con mèo nhà tớ nó to lắm sợ đi dọc đường em nó lại chạy.Có hôm tớ mua em ý tớ phải cho em ý vào trong ôtô để đưa về đó nhưng bây bán ôtô rồi:(:)((

Em ý đến đó lại ghen với mấy em khác thì sao :(.Mà em béo lại gừ gừ với mấy em khác thì sao:(:(.Chưa chắc bố tớ cho mang mèo đi đâu:(:(:(

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em ý đến đó lại ghen với mấy em khác thì sao :(.Mà em béo lại gừ gừ với mấy em khác thì sao:(:(.Chưa chắc bố tớ cho mang mèo đi đâu:(:(:(
Ghen gì bạn ơi, em Mes nhà tớ ghét mèo lạ lắm mà chị Tina động viên mãi nên tớ mới xin đi off được và mang cả em Mes đi nữa. Bạn cứ mang em Béo đi nhá, nhét vào giỏ xách hay lồng rồi buộc cổ là không sao chạy được đâu, đến ý còn có bạn bè, nó chả sợ đâu, em Mes nhà tớ cũng lần đầu đi chỗ đông người, nên chúng mình sẽ cho mèo Béo và Mes nhà tớ kết bạn nhé:D! Còn nếu cố gắng mà không được thì bạn đi người không cũng ok:p. Nhưng mang mèo Béo đi thì tuyệt vời lắm, em ý sẽ vui và còn được nhận quà và ăn nữa chứ, hì hì!

Neko ơi,mang mèo đi thì chắc ko mang được đâu.Đén đó chắc chỉ có chụp rồi ra về tay ko chắc thế mà em mèo nhà em dạo này lười ăn lắm đấy em lo cho em béo lắm. Thôi chỉ mang người ko đi mà vừa mà vả lại nhà em xa lắm em béo đi ko nổi đâu