• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em là Pít

Nhà boilackach mới được tặng em mèo (không biết là mèo gì nữa) hình như là batư lai anh hihi. Em ý rất xinh và cực kỳ điệu hihi, mình gọi em ý là Pít điệu.....và sau đây là 1 số hình ảnh tự sướng của Pít nhà mình
Chẳng nhìn thấy mắt mũi đâu :D

Quay dọc rồi lại quay ngang ...vẫn là em :blusshing:

Nốt cái này thôi nhé!

Hihi xinh hông cả nhà? Áh quên Pít là Girl mọi người nhé
Thêm 1 thông tin nữa là em ý đang tìm bạn "..." bác nào có nhu cầu kết thông gia với nhà boilac không nhỉ? >:D< :party:

Linhrin

Member
=)) hâhhha thông gia hem :)) nhìn em này giống Bon nhà mình quá :)) hú hú giống hệt màu lông luôn :X

kết rồi đấy....giống thật! Không biết 2 đứa này có họ hàng gì không nữa. Nhà Linhrin ở đâu đấy (^_^)

ảnh mới của Pít sau 1 tuần về nhà mới nè

nghịch ảnh của em tý

:kiss::kiss::kiss::kiss::kiss::kiss:

Mimi83

Member
Hình như mọi người không thích em rồi Pít ạh, thật buồn !:(
Em ấy xinh quá mà, sao mọi người lại không thích cơ chứ. Mà có sao đâu, miễn là em ấy xinh trong mắt bạn là được, con em chúng ta bao giờ mà chả "nhất quả đất", đúng không bạn. Chúc bé Pit hay ăn chóng lớn, mãi là niềm vui của mọi người. Bạn nhớ phải làm bộ sưu tập ảnh và nhật ký bằng hình cho em ấy nhé.

phenmaleat

Active Member
nhìn yêu thế không biết bạn thật may mắn vì có 1 người bạn đẹp như vậy.chăm pit tốt nhé bạn

Cảm ơn mọi người! Pít nhà mình là mèo già rồi nên xấu tính xấu nết lắm. Đanh đá này, tham ăn và dễ nổi xung nữa, nhất là lúc nào nó đang ăn hoặc đang ngủ thì đừng có mà mon men lai gần ..... không thì dương nanh tát tới tấp. Mình cũng bị nó cào vài phát rồi .... khổ cái thân tôi, nuôi toàn những yêu tinh :worried:

phenmaleat

Active Member
hihi ác như quỉ lùn ấy.khổ thân già rồi nên chắc không muốn ai làm phiền mình những lúc sung sướng như thế

Mimi83

Member
Cảm ơn mọi người! Pít nhà mình là mèo già rồi nên xấu tính xấu nết lắm. Đanh đá này, tham ăn và dễ nổi xung nữa, nhất là lúc nào nó đang ăn hoặc đang ngủ thì đừng có mà mon men lai gần ..... không thì dương nanh tát tới tấp. Mình cũng bị nó cào vài phát rồi .... khổ cái thân tôi, nuôi toàn những yêu tinh :worried:
Không phải tại Pit già đâu, mà đứa nào được cưng chiều quá cũng vậy. Nhím nhà này cũng thế, nhà rộng không chơi, cứ phải leo lên ban thờ cắn hoa của mẹ, làm đổ cả lọ hoa mới cảm thấy vui vẻ:((. Con cái nhà "có điều kiện" nó thế, con hư tại mẹ mà :(
Ảnh con bé yêu tinh nhà này đây, cái mặt giả vờ dịu dàng, hiền lành

nhưng mà nghịch còn hơn con trai!!!

Không phải tại Pit già đâu, mà đứa nào được cưng chiều quá cũng vậy. Nhím nhà này cũng thế, nhà rộng không chơi, cứ phải leo lên ban thờ cắn hoa của mẹ, làm đổ cả lọ hoa mới cảm thấy vui vẻ:((. Con cái nhà "có điều kiện" nó thế, con hư tại mẹ mà :(
Ảnh con bé yêu tinh nhà này đây, cái mặt giả vờ dịu dàng, hiền lành

nhưng mà nghịch còn hơn con trai!!!
ôi thế hoá ra không phải mỗi mình "yêu tinh" nhà mình :D. Mèo nhà Mimi83 xinh quá :), tên là Nhím giống mèo nhà hathu08 rồi. Nhím nhà chị bao tuổi rồi ah?
Nhưng mà em không biết làm sao để cho Pít hoà nhập được với mấy con mèo ta, tụi nó cứ mỗi đứa ở 1 tầng, không chơi với nhau, mà gần nhau thì lại gầm ghè.
Chẳng biết phải làm thế nào, chị có kinh nghiệm vụ này không, giúp em với?

Khoảnh khắc của em

Lâu lâu mới lại rảnh để up thêm hình của "em yêu" . Dạo này càng ngày càng háu ăn, thấy ai ăn gì là mắt sáng lên, mon men lại gần đòi ăn cho bằng được ý. Mà nhìn cái mắt to tròn ấy ngước lên thì ai lỡ không cho em chứ ...thật là đáng ghét lắm lắm :blusshing:
Trước tiên là cái mắt tròn tròn

Rồi thì nhổm hẳn người lên .....háu háu

Tiếp theo là ....oằm oằm oằm

Ăn xong rồi thì nằm hóng hớt => xấu gái quá trời

Boo Boo

Member
Hơ, mình thích mấy em mèo háu ăn thế này vì mèo nhà mình khảnh ăn kinh khủng, chỉ đòi ăn mỗi pho mát thôi còn món gì cũng thờ ơ.

cun0206

Member
Trước tiên là cái mắt tròn tròn

Rồi thì nhổm hẳn người lên .....háu háu

Hai cái ảnh này nhìn yêu quá thể. Mình mong mấy đứa nhà mình cũng háu ăn như thế. Bé nhà bạn đáng yêu quá:love struck:

Mimi83

Member
ôi thế hoá ra không phải mỗi mình "yêu tinh" nhà mình :D. Mèo nhà Mimi83 xinh quá :), tên là Nhím giống mèo nhà hathu08 rồi. Nhím nhà chị bao tuổi rồi ah?
Nhưng mà em không biết làm sao để cho Pít hoà nhập được với mấy con mèo ta, tụi nó cứ mỗi đứa ở 1 tầng, không chơi với nhau, mà gần nhau thì lại gầm ghè.
Chẳng biết phải làm thế nào, chị có kinh nghiệm vụ này không, giúp em với?
Nhím vốn là đứa rất thân thiện, Nhím không gầm gừ, khè khè với anh chị lớn, chỉ có mỗi Tý Hon nhà này là hay bắt nạt Nhím thôi. Nhưng bây giờ do cho ở với nhau nhiều nên cũng bớt rồi.
Ảnh mới của Nhím này

Tư thế nằm yêu thích

Nằm xem TV để còn tranh thủ cắn hoa trên bàn thờ.

beheoxinhxan

Active Member
Em Pít bao nhiêu tuổi rồi mà bạn lại chê già?:D. Trông non tơ và xinh gái thế kia mà?:love struck:

Thực ra tớ cũng không biết "em yêu" nhà tớ bao tuổi vì tớ được tặng lại em ý . Nhưng có đọc 1 thông tin là xem tuổi mèo bằng răng nên tớ đoán Pít cũng phải tầm 4 đến 5 tuổi rồi, chỉ giả nai thế thôi :D
Còn đây là tư thế ngủ yêu thích của "em yêu" nhà tớ

Đây nữa nè

Và hay thích ngồi dưới gầm bàn như thế này này

Còn đây là khi mới được ăn no.....tắm mát>:D<