• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em là girl,muốn xin 1 em chó,yêu chó nhắm

thực sự là rất yêu chó,ở quê em phải nuôi đến 5 em,chạy tung tăng(nhà có sân)
nhưng bố mẹ hok cho bế chó con lên
em cũng từng nuôi 1 e Nhật,đáng yêu vô cùng,tiếc là thằng chủ trc khốn nan,nó thấy em ý già và bệnh tật,nó lê em ý ra đường lúc mưa gió,đất cát bẩn thỉu,
cách đây 2 năm,đúng vào sinh nhật em 10/5,em dồn hết số tiền chuẩn bị sinh nhật mua em ý về,sinh viên,nghèo lém,nhưng em với em ý chăm nhau,ko để em ý khổ và đói bao h,8 tuổi mà em ý vô tư như trẻ con,hồn nhiên,yêu đời,mặc dù mắc viêm phổi nặng và ung thư buồng trứng
cái ngày em ý ốm,đưa đi khám thú y,gần như chết lặng
rồi những ngày tháng cuối đời,lay lắt,đau đớn,em ý rên ư ửu vì đau,nhưng khi em kêu bobby vẫn lê ra tìm gần đến em,em gần như ko ngủ và trằn trọc suôt 1 tháng trời,vì em ấy đau,em cũng cảm thấy đau à rơi nước mắt
bi h nhớ lại thấy buồn,cứ kể lê thê mãi
thực sự rất muốn nuôi 1 em chó,nhật thì càng tốt,vì em đầu và em yêu thương nhất đều là chó Nhật
ko thì chó thường cũng đc
em sinh viên,ko có nhiều tiền,nhưng có thể trả cho chủ chó từ 500k trở xuống
em ko lấy ko
em chó nào cũng có giá trị cả,thậm chí là vô giá

manty

Member
Chào bạn, thấy bạn yêu cún nên muốn chia sẻ với bạn 1 em.
Cún ở nhà đẻ, lai lung tung cả nhưng khôn, ngoan, biết sủa người lạ và quấn chủ, màu lông xám. Được 7 tháng tuổi, tiêm chủng đầy đủ, nuôi cẩn thận từ nhỏ nên rất khỏe mạnh, nặng khoảng 5kg.
Nếu bạn thích, xin tặng bạn em này.

dungvoi_hp

Member
Cảm động quá nha, Phụ nữ giàu tình cảm heng .....up ..up ....cho sớm nhận được Cún yêu nhé.....

nh0kkUn

Member
@manty: bạn ý nói rằng bạn ý không lấy không?... sao bạn không đổi của bạn ý lại vài hộp sữa ông thọ như là tiền đưa em nó về chủ mới :)...
Chúc bạn nmau có cún mới nhé :X

hoangtkv

Active Member
Lập một cái nick, vào viết một bài để xin chó. Các bác nhẹ dạ cả tin quá. Em mà viết còn hay hơn nữa cơ.

dj_pro1102

Member
Có rất nhiều người dành tình cảm cho vật nuôi và hầu như khi đã nuôi lâu vật nuôi đối với họ trở thành vô giá đừng bao giờ suy từ bụng ta ra bụng người , bạn đừng nghĩ tất cả ai cũng đều giả tạo , bạn không đọc à chủ topic không có nhưng vẫn có thể trả số tiền nhỏ để tương ứng với em cún xin được . Họ lơi dụng lòng tin làm gì khi mà những chú cún họ xin để nuôi không phải là những giống cho đắt tiền , suy nghĩ thật cẩn thận vấn đề rồi hãy phát ngôn nhé . Thân !

Nhà em cũng nuôi nhiều cún lắm. Chó ta thôi nhưng rất đáng yêu. Có lần nó không may bị chết, ngồi khóc quá trời luôn( Lúc 4h sáng thì phải) . Ngồi khóc 1 lúc chán chê nhìn lên thì thấy mấy bác hàng xóm chạy vội vàng sang . Hóa ra thấy tiếng khóc sáng sớm thế các bác ấy tưởng nhà em có ai( không may) có chuyện. Sống với cún thì có tình cảm lắm ý.
Đấy là em suy từ em thôi. Mọi người cũng nên nghĩ từ 2 phía. Như bạn hoangtkv nói thì em không đồng ý chút nào. Bạn chủ topic cũng nói luôn đâu có nhận không cún đâu>_<. Thời nay lí thông nhiều thì nhiều thật nhưng đâu phải đã hết sạch những người yêu Động vật đâu.
Up cho bạn chủ topic mau tìm được cún yêu.

quên mất,em để lại số điện thoại ạ,01697699911
các bác có em nào nt cho em nhé,lâu lắm mới vào được Việt pet

voquocbao

Member
sao trên đời này lắm người khoái bắt bẽ người khác thế. chúc bạn mau tìm được chú cún ưng ý nhé.

gàsiêunhân

Active Member
Chúc bạn sớm tìm được chó!
Tớ nuôi chó thì chiều hơn cả người yêu, sáng được 50k tiền ăn sáng thì mua 2 quả trứng vịt lộn mất 7k, 1 khúc xương ống tb là 8k, nửa cân thịt bò cho bữa trưa và tối là 30k, tổng cộng là 45k, còn mình chỉ được ăn 5k xôi thôi. Nhưng những con chó lạ mà tớ không quen, hoặc nhìn chủ nó không có cảm tình mà lại gần tớ tớ hất nó ra ngay, nhà tớ có 2 con chó, thuộc 2 phe, chó của tớ được chiều như ông tướng, tớ đi đâu cho nó theo đấy, ăn ngon mặc đẹp, còn con chó của bố tớ, cũng ăn ngon mặc đẹp nhưng suốt ngày chi ru rú trong 1 khoảng sân phòng bố tớ, xong đến hôm nó nhìn thấy tớ lao ra quấn quấn vào chân tớ thế là tớ hất nó đi chỗ khác, chắc nó không chịu nổi cảnh bị hắt hủi nên tối hôm đấy phi thẳng từ cái sân nó ở xuống dưới đất chết, thế tớ có phải là lí thông không?

marky

Member
vậy nó thuộc trường hợp chó lạ hay là bạn nhìn chủ nó không có cảm tình ??

mju1987

Tớ nuôi chó thì chiều hơn cả người yêu, sáng được 50k tiền ăn sáng thì mua 2 quả trứng vịt lộn mất 7k, 1 khúc xương ống tb là 8k, nửa cân thịt bò cho bữa trưa và tối là 30k, tổng cộng là 45k, còn mình chỉ được ăn 5k xôi thôi. Nhưng những con chó lạ mà tớ không quen, hoặc nhìn chủ nó không có cảm tình mà lại gần tớ tớ hất nó ra ngay, nhà tớ có 2 con chó, thuộc 2 phe, chó của tớ được chiều như ông tướng, tớ đi đâu cho nó theo đấy, ăn ngon mặc đẹp, còn con chó của bố tớ, cũng ăn ngon mặc đẹp nhưng suốt ngày chi ru rú trong 1 khoảng sân phòng bố tớ, xong đến hôm nó nhìn thấy tớ lao ra quấn quấn vào chân tớ thế là tớ hất nó đi chỗ khác, chắc nó không chịu nổi cảnh bị hắt hủi nên tối hôm đấy phi thẳng từ cái sân nó ở xuống dưới đất chết, thế tớ có phải là lí thông không?
vậy là bạn "không có cảm tình" với bố bạn nhể? hay là "không có cảm tình" với chính bạn? Rõ ràng cũng là chủ của nó còn gì? Nuôi chó như bạn thì nên mua búp bê về chơi hợp hơn. Bạn làm mẹ ghẻ hoặc bố dượng thì hợp lắm. :sick:

Có rất nhiều người dành tình cảm cho vật nuôi và hầu như khi đã nuôi lâu vật nuôi đối với họ trở thành vô giá đừng bao giờ suy từ bụng ta ra bụng người , bạn đừng nghĩ tất cả ai cũng đều giả tạo , bạn không đọc à chủ topic không có nhưng vẫn có thể trả số tiền nhỏ để tương ứng với em cún xin được . Họ lơi dụng lòng tin làm gì khi mà những chú cún họ xin để nuôi không phải là những giống cho đắt tiền , suy nghĩ thật cẩn thận vấn đề rồi hãy phát ngôn nhé . Thân !
mình dồng ý với ý kiến của bạn, đâu ai mà rãnh để xin cún rồi lại bỏ, 1 con sâu làm rầu nồi canh. hy vọng bạn ấy sớm toại nguyện

bạn cũng phân biệt chủng tộc dữ quá đi. nếu đã yêu chó thì con nào cũng ai, thế mới hay. chỉ biết yêu cái của mình th6oi vẫn chưa đủ đâu bạn ah.
hãy rộng lượng ,chia sẽ tình yêu thương của mình, rồi bạn sẽ nhận được nhiều hơn