• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em GSD 4month old của em

dzung_billi

Em chỉ là người hâm mộ và thích nuôi dòng chó trung thành, thông minh bậc nhất thế giới nên em đã tìm mua được chú chó này từ lúc 2 tháng tuổi, không gia phả, k dòng tộc nổi tiếng, nay post lên cho em nó giao lưu 1 chút thoy các bác đừng tảy chay em nó nha.
Đây là ảnh bố nó, rất to và đẹp (theo cách nhìn amateur của em)

Đây là ảnh lúc em nó mới bắt về, 2 tháng tuổi

Và đây là ảnh hiện tại của em nó, 4 tháng tuổi

becrot

Member
Mình nhìn hint như em này có tí máu Rott truong người, liệu mẹ em nó có phải Rott không bạn? Tuy nhieu thì bạn chăm rất tốt đấy và cún cũng rất khỏe mạnh nữa. Chúc mừng nhé

pheupheu

Member
thoatj nhìn k đọc em tưởng rot................có gì k phải chù thớt bỏ quá

Cún đẹp bạn ạ, chơi thì thì cần vậy là đủ. Thích nhất cái mõm hộp, nhưng cần bổ xung nhiều canxi để chống hạ bàn, võng lưng và cho tai dựng bạn nhé. :D

dungvoi_hp

Member
Hình như em nó có tý Rott trong mình nên nhìn ko giống bố lắm chắc do mẹ em

damson82

Member
Mẹ rott bố gsd.
Mới bước chân vào con đường dài nhiều ổ trâu mà gặp ngay quả này thì nản rồi

dzung_billi

Thanks các bác đã góp í, quả thật ngay từ lúc bé e đã thấy giống Rott rồi, hỏi chủ thì bảo GSD thuần. Nếu xét về GSD thuần thì em này tai hơi to nên chưa dựng nổi, người ít ben kheo hơn và màu lông thì chưa màu mảng nhiều đúng k các bác? Trc em này thì em đã nuôi 1 em GSD chuẩnđược trại chó trên Ba Vì Hà Tây tặng nhưng do em chưa có kinh nghiệm nên k tiêm phòng đầy đủ nên đã..., so về tính tình thì em này giống hệt em GSD cũ của em. Được cái em này cg khá thông minh, đã học đc bài ngồi và nằm, hi.

bkavpro

Member
Bạn cho hỏi khi mua thì chó ( ko giấy tờ, gia phả ) như thế tầm bao nhiêu thế. Nhưng em nó rất chi là đẹp, lớn lên chắc cũng nặng kha khá đấy.

dzung_billi

Vâng, nó cg lớn khá nhanh, nhiều người cg thích nó ở điểm: Mõm hộp, mép sệ, và lông vàng lửa. Em đặt gạch em này từ lúc chưa đc 2 tháng, đến lúc 2 tháng tiêm đủ 2 mũi thì em mới bắt, giá là 8tr. Em nó là anh cả, to nhất đàn đắt hơn các em khác 1tr. =((