• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em fox nhà em bị dị ứng dầu gội đầu rụng hết lông

Cốc cốc

Mọi người ơi giúp em với . Em fox nhà em được 3 tháng tuổi nặng 7 lạng rồi . Em có tắm cho em fox 2 lần bằng dầu gội đầu Enchanteur , lần 1 cún ko bị sao , lần 2 em ko có nhà em gái em tắm xong thì ôi thôi lông rụng hết nửa người .
Hôm sau em có tắm lại bằng nước ấm rồi nhưng càng ngày lông càng rụng nhiều , bây giờ từ lưng đến đuôi gần như ko còn lông , da em ý rất trắng mịn ko nổi nốt hay bị mụn gì cả . Chắc ko phải do ghẻ , phần mõm ko bị dính dầu gội thì ko bị rụng lông

Em có phải cho em cún bôi thuốc hay làm gì để lông mọc lại ko ạ ? Em cún như thế thì có phải là bệnh gì ko ạ ?

MOng mọi người giúp đỡ em , em xin cám ơn ạ

mrtrung9x

Member
Ngưng tắm cho chó, tăng cường cho chó tắm nắng buổi sáng mỗi ngày, ăn uống đủ chất và sử dụng các loại dầu gội chuyên dùng cho chó có tác dụng chăm sóc lông và đợi lông mọc lại tự nhiên thôi bạn

mrtrung9x

Member
Chó bạn rụng lông vì bạn sử dụng dầu gội của người cho chó không hợp chứ không phải do bệnh đâu. Yên tâm nhé