• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em cooker nhà tớ.xin ae cho ý kiến

duysunguyen

Member
ùa,em bolt nhà bạn có quả lông hoành tráng thế...còn vụ huấn luyện chắc gian nan đây vì e này cực đầu gấu,suốt ngày gầm gừ cắn trả,đánh như đập mẹt luôn mà nó không chừa:-@bạn giúp mình vụ này nhé?
p.s: để tí nữa mình pm
Mình sẽ cố gắng hết sức !!! bé nhà mình biết hiệu lệnh lên xuống, ngồi... hay kiêu sủa (chưa thành thạo lắm cái vụ sủa) nói chung là cũng ok lắm rồi.

lala789

Member
bạn add tớ chưa?đang hồi hộp chờ cách huấn luyện của bạn này :D.vì tớ xui quá vừa sáng ra con Ki nó đã đi ra giữa nhà,bị oánh thì chồm lên định cắn chứ lại.kq là tớ phải bóp cổ nó để nó ko cắn :(bạn có cách nào chế ngự nó hiệu quả không?

duysunguyen

Member
Bạn đừng có đánh nó hoài... đánh riết nó không có nghe lời bạn nửa đâu... chừng nào nó sai hả đánh... nhưng mình cũng không muốn bạn đánh nó đâu... nhưng giờ mình thấy rõ là nó hơi bị hung dữ rồi đó... cột nó lại trước cái đã rồi tính.... minh add nick rồi mà sao không thấy bạn trã lời...

lala789

Member
con nhà tớ nó đã dữ từ bé rồi bạn à.tại mình oánh không mạnh tay và dứt khoát bằng mẹ (mẹ tớ nuôi chó nhiều nên biết cách thuần chó) nên nó ko sợ tớ.ngoài mẹ ra nó chả sợ ai cả.cứ lần nào nó gừ là tớ lừ mắt,ko thì giả tiếng gầm ghè đe dọa,nhưng chỉ được 1 tg là nó nhờn,ko sợ nữa.thế nên tớ mới phải oánh.mà nó rất "hay" nhé.cái lần đầu tiên tớ bóp chặt cổ nó (ko nghẹt thỏ đâu)dí xuống đất là nó sợ tớ,tuân phục được nửa ngày là nó quên luôn.botay.com luôn bạn ạ.

duysunguyen

Member
vậy là không ổn rồi !! Đặt điểm của giống này là thân thiện nên nếu nó hung dữ ngay từ nhỏ nghĩa là bị lỗi rồi..... bạn tìm và tham khảo về tiêu chuẩn chó cocker ấy....

Meongố

cún nhà bạn dễ thương quá.hjxhjx.minh kũng muốn mua một em cocker mà k biết ở đâu có.nghiện em này như điếu đổ luôn

lala789

Member
thế mà sao mình cứ tìm là có liền nhỉ?nhưng thường là mình qua chợ chó,đại khái ốm có khỏe có.nhưng bạn phải đi với người kinh nghiệm hoặc chính ban nhiều kinh nghiệm thì hãy ghé chợ chó.bạn nên hỏi anh em có kinh nghiệm nhiều về cooker xem,tớ cũng chỉ là gà thôi

lala789

Member
mấy bé này cho đi lấy giống được bao nhiêu nhỉ?e nhà mình đang muốn tìm vợ :D

lala789

Member
ối,ko ai thích Ki nhà tớ à.em này giờ hiền hơn nhiều,đổi lại tớ bị xực khoảng 5 lần ^^.nhu cầu có vợ của e nó hơi bị rõ rệt rồi,

Hic. Sao Ki nhà bạn dữ vậy. Thường thì mình thấy cocker hiền lắm mà nhỉ. Chỉ hay bắng nhắng thôi. Tony nhà mình cũng cắn nhưng là lúc đùa, nó chỉ ngậm lấy tay mình thôi. thế mà mình đã thấy phải chỉnh lại rồi :(

lala789

Member
con ki là dì mình mua về,xong rồi cho mình.nhà dì ý chiều lắm,nên nó nhờn đó mà

Vậy à. Công nhận cái bọn này nó lì lợm, bắng nhắng mà nhờn thật. Nhiểu khi mình quát nó, tét mông nó mà nó tưởng mình đùa xong lăn quay ra nằm trêu mình mới sợ chứ. Hic. Mà cái bọn này người toàn thịt, đánh vào đau tay mình chứ nó chắc như kiểu gãi ngứa

lala789

Member
công nhận.hồi nó bé á tớ toàn quát với đánh vào mông thôi,nó hư quá giằng xích ầm lên thì tớ oánh,xong đánh rát hết tay mà mặt nó vẫn trơ trơ :-o .hết tưởng tượng luôn ý.

p.s:nó có vẻ quấn tớ hơn,ít gừ hơn rồi.