• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em cooker nhà tớ.xin ae cho ý kiến

lala789

Member
em nó tên Ki,khoảng 14 tháng.tham ăn như chết đói lâu ngày:D,rất hay bắt nạt mèo cả nhà mình lẫn mèo hàng xóm:((.Hâm đơ,đi cùng chủ hay lấn đường chạy trước (làm mình suýt bay từ tầng 2 xuống tầng 1:not talking:)thỉnh thoảng thông minh đột xuất nhưng cũng hay ngu bất thình lình:-@

nh0kkUn

Member
Bé dễ thương đó bạn...
vậy là bé này nó cùng hội với con Lô nhà mình =))...
con Lô nhà bị khùng với tự kỉ :))=))...
Iu tấm thứ 1,2 :))

lala789

Member
thanks for your attention:)em nó cực hâm luôn,ghen cực.tớ cứ chơi với pet khác là cu cậu sấn đến hất văng con kia ra đòi nựng mình nó thôi cơ:Dthees cún nhà bạn thế nào?bạn đã up lên đây chưa để mình qua xem?

nh0kkUn

Member
Hì...
cún của mình là chihuahua lai nhật... Nhưng dự định của mình là sẽ nuôi 1 bé Cocker spaniel màu đen :p...
Nếu được nuôi thì mình sẽ up hình lên ngay =))...

lala789

Member
chihuahua hả?mình cũng từng nuôi 1 em rồi.cu cậu cũng thuộc dạng hâm y như con bây giờ^^.còn cooker thì ở HN nhiều lắm,bạn tìm sẽ có (tìm cẩn thận nhé,kẻo mua phải chó bệnh đấy).chúc bạn chọn dc 1 em ưng ý mạnh khỏe nha.

lala789

Member
sao vậy bạn?mình nuôi thấy cũng bình thường mà.bạn yêu chó,nuôi được thì cứ nuôi

sao vậy bạn?mình nuôi thấy cũng bình thường mà.bạn yêu chó,nuôi được thì cứ nuôi
Mình gần đi xa rồi,không thể nuôi được nữa.Đi rồi ,ai chăm nó?!Nhìn cocker thấy yêu lắm!CẢm ơn bạn đã ủng hộ mình.

lala789

Member
nếu thế thì khi có thời gian bạn đến những buổi off của vietpet,vietdog ấy.chơi với các bạn,chơi với cún cũng thỏa lòng mong muốn.như kiểu tớ này,hồi con husky ở kim mã còn ở ngoài tớ cứ có việc gì là lại đi lên đoạn ý,có hôm còn cho nó mấy cái bánh quy bơ liên hoan nữa cơ(hậu quả là cái bụng nó réo hết cả lên :D).cho nên bạn cũng không nên buồn nữa,buồn có hại cho sức khỏe lắm.chúc bạn luôn vui vẻ tràn trề hi vọng nhé

lala789

Member
oh men,topic chán quá,chả có ai để ý...lần này up thêm hình cho topic nó nóng

vungzxzx

Member
hello cả nhà. bạn nào cho mình hỏi tí. cooker mới đẻ khoảng nhiêu tiền ạ>>

Nhìn cocker nhà bạn yêu quá đi mất. Hihi. Nhà mình cũng có nuôi 1 em màu đen nhưng chắc nhỏ tuổi hơn em của bạn. Hihi. Mọi người đang bàn chuyện đi off bên topic kia đó bạn. Nếu bạn có thời gian thì cũng đi off cho vui nha!!!

duysunguyen

Member
nuôi cocker không cần không gian lắm đâu !! lâu lâu dắt e nó đi dạo là được !! bạn không có điều kiện về điều gì ?

lala789

Member
tớ hay bận bịu lắm,cả tuần đi hết nên không biết có đi dc không.với lại em nhà tớ chỉ khi đi tiêm mới dắt đi thôi chứ nó ngu lắm,lần nào tớ dắt đi cũng quấn xích vào chân,nhất vào lúc sang đường mới chết chứ.nó lại hay cắn nhau nên không cho đi mấy.(nhà tớ cũng tạm gọi là rộng,em nó chạy xả láng nên ko chồn chân)

duysunguyen

Member
Bạn phải để ý mấy cái sai của nó rồi căn cứ vào đó để huấn luyện chịu khó chút xíu rồi nó cũng bỏ hà.... con b dắt ra đường rất ngoan. không cắn lộn gì hết vì ít khi để ý mấy con chó khác...

lala789

Member
ùa,em bolt nhà bạn có quả lông hoành tráng thế...còn vụ huấn luyện chắc gian nan đây vì e này cực đầu gấu,suốt ngày gầm gừ cắn trả,đánh như đập mẹt luôn mà nó không chừa:-@bạn giúp mình vụ này nhé?
p.s: để tí nữa mình pm