• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em chó bị đục thủy tinh thể :(

HanaNguyen

Em chó nhà mình 10 năm tuổi , tự nhiên em ý bị đục thủy tinh thể 1 bên mắt , mình sợ em ý sẽ bị sang cả bên mắt kia :( Có bạn nào biết cách chữa cho em ý chỉ giúp mình với , mình đang cho em ý uống dầu cá Vitamin A D .

Sheryl

Active Member
Khả năng em nó bị viêm loét giác mạc cao hơn là đục thủy tinh thể. Bạn mua tobramicin nhỏ mắt cho bé liên tục trong 1 tuần có thể sẽ đỡ hơn. Hình bạn chụp ánh sáng rất không ổn nên mình đoán vậy :).

bạn ui!! tốt nhất bạn đem ra cho bsty người ta chẩn đoán đi, k nên tùy tiện nhỏ thuốc vào mắt chó rất nguy hiểm, thăm khác bs càng sớm càng tốt, k thui chó bạn sẽ bị mù đấy!!! chúc chó bạn mau khỏe!!!Thân

Chó của tôi vừa bị và tôi vừa chữa khỏi. Cũng đục mầu trắng đục tới mức nó nhìn tôi còn không nhận ra. Bài chữa thì đơn giản. Bạn chỉ cần mua thuốc nhỏ mắt lọ mầu vàng kháng sinh nhỏ của người tên thuốc là PolyDxacol nhỏ ngày 2 lần sáng tối là khỏi. Chúc may mắn.

Tiến-Q4

Member
Theo mình nghĩ chó của bạn đã già nên mắt bị đục thủy tinh thể,cái này là điều tất yếu rồi,chó nào già cũng hay bị lắm

Thiennam0707

Chó nhà mình đc gần 1 năm tuổi cũng bị đục thủy tinh thể. Minh ra hiệu thuốc tây mua 1 chai polydeson sau khi nhỏ mỗi ngày 3 lần thì 4 ngày e ấy hết bệnh.:-*