• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Buno xin chào cả nhà ạ!!!

ngocanh

Chào mọi người, em xin tự giới thiệu em tên là Buno, tên thường gọi là Bun :), thuộc giống Bull dog. Năm nay em 2 tháng tuổi. Nhìn em bặm trợn ( zậy thui ) chứ em là girl chính hiệu 100% :blusshing: . Em mới vừa bỏ bú, xa mẹ để về sống cùng với bà max (tội nghiệp em lắm, suốt ngày bả cứ dần em như gấu bông). Nhưng nói chung cũng tội nghiệp cho bả vì phải nhịn ăn nhịn uống nhịn tiêu nhịn xài để có money mua chuộc đc em, hehehe. Từ ngày em về, ai cũng kưng và nuông chiều em hết trơn, chỉ có thằng cha Puppy là mặt mày bùn xo (nghĩ bị cho ra rìa ) Dog Eye

Chú thích: Max là con em của tớ ^ ^ Buno chính thức trở thành em gái rượu của gia đình tớ :)

Luu Duong

Member
ặc ặc xinh quá bạn ạ. cái mũi có mấy cái chấm nhìn đểu kinh luôn í. hí hí. bạn ơi hỏi nhỏ tí nhé, bạn bắt bé về mất nhiêu xiền vậy, mình cũng có ý định bắt một em mà. cám ơn...

ngocanh

Cám ơn bạn khen Buno nhà mình, chuyện money nó hơi tế nhị 1 chút nhưng bạn có thể gọi anh Linh Everest để hỏi thăm nhé, hình như anh ấy cũng đang còn Bull đó :)
Bé Bun cũng là con cháu nhà anh Linh :)
Hy vọng bạn bắt 1 bé về sau này mình làm sui nha!

chulevinh

Member
mấy em bull có cái tướng ngủ ko thể lẫn dc, ko biết con bull nhà bạn nó có gáy ko nhỉ... he3

ngocanh

Cám ơn các bạn nhiều :) Buno ngủ khoái gối đầu cao, do đó ngáy như kéo xe vậy í, ngủ nhiều, ăn nhiều, ị cũng nhiều, nghịch chịu không nổi. Ai nói Bull thì lười vận động chứ mình thấy con này nó như con choi choi vậy đó :D

hôm nay mới được nhìn em bé nghịch ngợm đó Ngọc Anh!em bé của em có khuôn mặt ghét muốn chết luôn.bây giờ nhìn lại càng vênh váo hơn.trước đây nó hay đè mấy em kia ra bắt chơi với nó.không cho các em kia ngủ đó.để hôm nào mọi người tìm được địa điểm anh gọi em mang em bé đi nhé:))

Ngọc Anh ơi,hôm nào rảnh em có thể xổ lãi cho Buno.em có thể đến Trung tâm thú y trên đường Trần Hưng Đạo,ngã 4 Cống quỳnh.Quận 1 đó em.trước khi mang em đi xổ lãi thì đừng cho ăn gì nhé.

ngocanh

@ Dungzago: hi hi sau này mai mối nhớ trước hết phải hỏi có phải con cháu nhà anh Linh không đã anh nhỉ. Em kết Sumo của anh lắm, bữa trước năn nỉ anh Linh quá chừng mà không đổi được đó ^ ^ Thế là em đem Buno về nhà.
@ MaiMai: Em Buno này là 1 trong 8 đứa nhóc quậy khủng khiếp của anh Nguyễn Mậu Linh bạn à.
@ anh Linh: Em phải chích mũi thứ hai rồi xổ lãi sau, hay xổ lãi ngay bây giờ cũng được hả anh? Bữa trước em có ngừa giun tim cho em nó ( rùi ).

Nhìn mặt nó thấy ghét chưa :D coi cái tướng nó ngủ kìa, da mặt nhăn nhúm, đáng yêu quá, post thêm nhiều hình nữa ngocanh ơi!!!!!

ngocanh

@ Jolly: Theo mình thấy bạn nên theo dõi trên diễn đàn, bạn thích giống chó gì thì đợi xem có cún nào mới sinh thì mua sẽ hay hơn là mua ngoài chợ chó, mình mua Buno của anh Linh. Ngoài ra bạn có thể hỏi anh Sơn ly-giang rất nổi tiếng về Bulldog trong diễn đàn này. Thân.

ngocanh

@Hong Minh: đúng nó đó bạn :)
Hôm nay rảnh rỗi mình up thêm hình Buno đi chơi cho bà con xem nha, quậy quá nên không chụp chân dung được, đành cho mọi người xem hình em nó từ sau lưng vậy.
Em Buno lớn rùi, xinh đẹp, nhăn nhó và móm xọm hihi... thích cắn banh lông, cọp bông, sợ ông địa, ông lân, ông thần tài. Hồi Tết vừa nhòm thấy ông địa vào nhà là nó chạy bạt mạng, va đầu va *** vào tường mà cũng không giảm tốc lực. Kinh chưa!!!

--> chộp được tấm ảnh Buno làm duyên ^ ^

càng lớn càng đẹp đấy...hồi nhỏ nó
trông xấu và ốm quá...nhưng giờ thì đẹp gái rồi đó bạn...cố lên nhé

LY THUY

Member
Trời ơi.......nhìn mấy đốm đen trên mũi thấy ghét quá đi, mặt giống bà già ghê=)). Mình cũng đang nuôi e bull cái của a.Linh Everest nè.

Quậy kinh khủng luôn.

gaugaulovelyki

mình cũng rất thích bulldog và cũng đang kiếm 1 bé để nuôi,nhìn nó mà thấy ghét quá.xin hỏi mấy bạn nuôi mấy bè này cho ăn có dễ ko?