• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em buồn quá các a-c ạ

kh0ctn

Nhà em có 1 em cún bk lai nhật rất đáng yêu. Nó bị nhiêm~ pravo, dù đa~ chuẩn bị tinh thần trc nhưng Không có phép màu nào xảy ra cả.....E nó đã ra đi..... Buồn, cảm thấy buồn quá....cứ xem ảnh với video của e ấy là e ko cầm đc nc mắt

Mỗi lần đi đâu về không có ai ra đón, ko có ai lăng xăng chạy dưới chân.....ko có ai ngồi sẵn ở cửa đợi......

ko có ai hếch cái mom~ xù xì lên đòi ăn...:(

Nhà trống trải....

Sau này chắc e ko dám nuôi chó nưa~

chia buồn vs bạn ::-??:-??:-??:-??:-?? kiếm 1 e cún đẻ tại đây để đảm bảo an toàn sức khỏe bạn nhé 8->8->8->8->8->

hix.chia buồn với bạn nha.mình cũng hiểu được cảm giác của bạn.mình nuôi phải đến hơn 10 em mèo rùi(từ lúc mình còn bé) nhưng các em ấy cứ lần lượt bỏ mình đi,em thi chết, em thi bị bắt.hix chắc mình ko hợp vía mèo.nên mất khoảng 5,6 năm mình ko nuôi em nào vì ở với mình chắc các em ý ko may mắn.cách đây 1 năm chó nhà bạn mình đẻ cho mình 1 con,hix lúc đầu cũng phân vân lắm.nhưng vì em Kun rất xinh nên mình thử xem nuôi chó co hợp ko.=> cuối cùng Kun nhà mình khỏe mạnh con vừa cho ra 1 lứa rất xinh là đằng khác.hi.nếu bạn có ý định nuôi lại cún thì chúc bạn và cún luôn mạnh khỏe:x
đây là ảnh mấy ẻm nhà mình

Ziny Yzma

Member
Thông cảm với bạn!Mình cũng vừa có em pet mới mất.Bé rùa nhà mình vừa ra đi nên cũng hiểu tâm trạng bạn rối bời như thế nào.Em rùa nhà mình ko bệnh tật gì cả, khỏe mạnh bình thường.Nhưng điều đáng tiếc là em ý ko chịu ăn gì.Nhồi mấy cũng ngậm chặt miệng.Đợt vào thăm thấy chân tay rũ ra, mắt nhắm đờ.Em ý đã chống chọi cái đói gần 1 tháng trời:((.Rồi không chịu nổi, ra đi.

kh0ctn

chán thật.e kun nhà mình đẻ ở việt nam. nghịch như quỷ. nhưng bị nhiễm pravo và đi trong 5 ngày. mình cs e ấy hết mức mà ko cứu đc. Nhìn e ấy tội lắm, mất nc, mũi khô, mắt khô....đi ị ra những vũng máu to tướng, dính nhây nháp vào ng. mình cứ cs em nó mẹ mình lại bảo vứt nó đi bẩn quá thế là mình cãi nhau vs mẹ cả tuần nay. sau khi e ấy đi mình phải đi tiêm phòng dại vì trc đây đùa vs mình e ấy hay cắn rách da:(
Mới hôm kia e ấy khát nc đòi uống nc, còn ngồi dưới bát nước sủa ăng ẳng đòi u vì mình cất bát nc của e ấy đi. (BS bảo ko cho u nc vì u sẽ bị nôn và đi ngoài). Híc, đến hm qua thì mình bón nước cho e ấy e ấy cũng ko u đc.....buồn quá.
Dù sao e ấy ra đi cũng tốt vì đỡ đau đớn. Đêm ngủ thấy e ấy thi thoảng rên lên vì đau mà ko chịu nổi.:( đi ị ra toàn máu chắc là đau bụng lắm:(

Lance Ng

Chia buồn với cô chủ nhỏ nhé. C cũng nuôi mấy bé PK lai đó. Rảnh thì chiều chiều ra Phan Đình Phùng chơi cho đỡ buồn:)

Dior90

chia buồn với bạn , dù sống hay đẫ mất thì bạn cứ coi nó đang sống cùng bạn , vui đùa cùng bạn và hay cảm giác nó sẽ hạnh phúc và thoải mái hơn khi ra đi nhẹ nhõm là sẽ với bớt nỗi buồn thôi . Vui lên nhé bạn !!!

kh0ctn

đêm nay đang ngồi học lại vân thói quen cu~ là đi ra cầu thang, gọi ti ti....nhưng ko thấy bé chạy lon ton lại như mọi khi để bế lên đùi....................................................