• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Bông của em là giống mèo gì nhỉ?

chipmap1102

Em Bông nhà em được gần 5 tuổi rồi. Từ hồi em ấy lên được 3,5kg thì không lên cân nữa. 3 năm rồi vẫn chỉ có 3,5kg thôi.
Mà hình như tai của em ấy có chút vấn đề thì phải. Có gọi kiểu gì em ấy cũng không phản ứng gì cả :(.
Ban ngày thì em rất thích ngủ, đến đem thì dậy chơi khoảng 2-3 tiêng rồi lại ngủ cho đến lúc mọi người trong nhà dậy đi làm :love struck:
Em chỉ cho em ấy ăn thức ăn hạt của Whíkas thôi. Mà em cũng không dùng cát mà cho em yêu đi luôn vào nhà vệ sinh như mọi người trong nhà ;;)
Nếu có ai biết em Bông nhà em là giống mèo gì thì hãy chia sẽ cho em biết với nhé :D
Và đây là 1 số hình ảnh của em Bông yêu quý nhà em

cho em yêu đi luôn vào nhà vệ sinh như mọi người ;;)
Bạn ơi cho mình hỏi 1 chút, bạn làm thế nào hay luyện bé kiểu gì mà bọn nó đi vào nhà vệ sinh của người. Theo như mình thì sàn nhà vệ sinh thường ướt át, như vậy mà nó cũng đi vào để giải quyết nỗi buồn à bạn.

chipmap1102

@cun: nhà mình hồi trước thì có bồn tắm nhưng bé nên không dùng, thế là em yêu đi vào đấy. sau này thì nhà minh thay bồn tắm đi bằng 1 cái phòng tắm nhựa nhỏ thì tuy có ướt 1 chút nhưng em yêu nhà mình vẫn đi vào đấy bình thường :D. còn huấn luyện thì lúc em ấy mới về nhà thì cứ đến tối là nhà mình cho em ấy vaò nhà vệ sinh ngủ. khoảng 2-3 ngày thì em ấy quen đi ở trong đấy luôn :D

lúc em ấy mới về nhà thì cứ đến tối là nhà mình cho em ấy vaò nhà vệ sinh ngủ. khoảng 2-3 ngày thì em ấy quen đi ở trong đấy luôn :D
á:nailbitting:khổ thân bé bị nhốt vào nhà vệ sinh tận 2-3 hôm:( chắc trong thời gian đấy bé phải kêu gào thảm thiết lắm đấy nhỉ;) Thương bé quá, nhưng mờ sau này đó lại thành thói quen tốt cho bé ;;)

chipmap1102

uh. kêu ghê lắm. nhưng mà từ sau thì không phải chạy quanh nhà tìm chỗ ... của em lần nào. em lúc nào cũng ngoan ngoãn giải quyết ở nhà vệ sinh thôi :D

chipmap1102

bây h mới biết cách post ảnh cho em Bông yêu quý. thêm mấy cái ảnh của em yêu cho mọi người chiêm ngưỡng nhé :D

em đang nghịch nên mắt thành màu đen luôn :love struck:

Chào chipmap1102 Bông nhà bạn lại có một điểm nữa giống Miu nhà mình là toàn đi vệ sinh trong nhà vệ sinh . Nhưng Miu nhà mình không hiểu sao lúc mới về đã biết vào nhà vệ sinh chứ chẳng cần nhốt

Cubin

Member
Chào chipmap1102 Bông nhà bạn lại có một điểm nữa giống Miu nhà mình là toàn đi vệ sinh trong nhà vệ sinh . Nhưng Miu nhà mình không hiểu sao lúc mới về đã biết vào nhà vệ sinh chứ chẳng cần nhốt
Có thể do bé được mèo mẹ dạy dỗ từ nhỏ. Lớn lên sẽ hình thành thói quen như vậy.

chipmap1102

tốt thật. mình bt làm như thế là do bố mình nói mèo sẽ đi vào nơi nó đi đầu tiên nên chắc miu nhà bạn đã quen mùi nhà vệ sinh rồi chăng :D

mèo của bạn chắc thuộc giống mèo Nga đấy,hồi trước nhà tớ cũng nuôi 1 con y hệt,mọi người bảo thế.Mà cũng đặt tên là bông,cũng lông trắng mắt xanh,tai cũng có vấn đề.Chị tớ đọc ở đâu thấy bảo mèo trắng mắt xanh đa phần là tai có vấn đề cả

chipmap1102

@lang: tớ cũng thấy mọi nhiều người bảo thế. thế nên em yêu ở nhà toàn bị bố mẹ tớ gọi là "Bông điếc" thôi :))

moimm

Member
Mắt em ý đẹp quá, chỉ khổ thân tai có vấn đề, thế em ý kêu "meo meo" có giống các bé khác không ? Bạn có vẻ chăm tắm cho Bông nhỉ, lông đẹp và trắng phau phau

chipmap1102

em ý kêu bình thường bạn ạ. lúc đòi măm măm và lúc cáu là kêu dữ dội nhất :D. mình cũng không chăm tắm lắm đâu. vì mình nuôi em ấy ở chung cư nên mình không dám cho em ấy ra ngoài nên mới trẳng vậy đấy :)

Yeonji

bạn ơi miu nhà bạn là đực hay cái vậy, có đẻ lấy giống được k? em miu xinh quá T__T mình muốn mua 1 em

moimm

Member
Không biết ai bảo mình mèo tự làm sạch được cho mình là thông minh. Nếu đúng thế thì em này "thần đồng" ý nhỉ :D

arale.tieuthu

AE giúp đỡ ... em là mem mới muốn tìm 1 em xù nga (lông đen càng tốt) để chăm sóc) --- giá cả phải chang. em ở huế sẽ đến tận nơi để đón em nó về ! em là mem mới xin AE đừng chém

chipmap1102

em ý tự liếm lông suốt mà :D. em nhà tớ bố mẹ không cho đẻ nên triệt rồi :((. mặc dù em ấy là con gái nhưng mà cũng bị xử lí rồi :((

ruồi bẹp

Active Member
em nè đích thị mèo Nga 100% trắng tinh từ đầu đến chân.
Bông nhà bạn lông trắng mà 2 mắt xanh dương như vậy thì thường có v

ruồi bẹp

Active Member
Bông nhà bạn là mèo Nga 100% đấy, trắng tinh từ đầu đến chân.
Mà mèo trắng như vậy, 2 mắt lại xanh dương thì thướng có vấn đề về tai. 80% những em mèo như mèo của bạn bị điếc :(
nhưng mà nhìn em ý thấy có vẻ được quan tâm chăm sóc rất chu đáo, chúc mừng Bông nhá, cố sống đến 20 tuổi nha :))