• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em American Bully Khũng!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chắc các bạn đam mê Bully tại Việt Nam đã thấy qua những con Bully được gọi là to khũng với kích thước vòng đầu 25-26 inches, độ cao 20-22 inches, và đặc biệt là cân nặng 110-120 LBS.
Các bạn nghĩ chắc đây là những con to nhất........cũng như mình bạn đã lầm!
Mời các bạn chiêm ngưỡng chú American Bully ( game dog )mà mình cho là to nhất đến thời điểm này. KIMBO SLICE 16 tháng tuổi.
Với các số đo sau:
Vòng đầu: 28 INCHES
Cân nặng: 150 LBS
Cao: 23 INCHES
Và đặc biệt là sức kéo: Trên 7000 LBS

Chào thân ái và đoàn kết

phamhuyhoang

Active Member
không biết có cách nào đưa em này về việt nam không nhỉ?mình chưa có dòng này nên cũng muốn đưa một em về nuôi

Bully

Member
Con này lần đầu em nghe thấy, với những số đo như vậy, nó phải là môt con rất khủng, vòng đầu 28 inches là hơi quá đáng. Biz Makie 23 inches đã thấy là to rồi

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@phamhuyhoang: Con này đang kêu bán nhưng mình không quan tâm nên không hỏi giá.

@Bully: 23 thì không hẳn là to đâu em vì có những con đầu trên dưới 25 inches nhu HEAD DOCTOR, KILA KAM và rất nhiều con khác. Con này thì anh nghĩ rất có thể đạt được 28 vì thân hình của nó to như 1 con Rott.

Chào thân ái và đoàn kết

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Em này nữa đây, tuy k. thông báo thông số nhưng có thể nói em này không thua hoặc có phần lơn hơn em trên - dong gotti line. Em trên dòng mũi đỏ (calmelot line).

dòng này nhìn thì ham thiệt, nhưng sức khoẻ và tầm vóc mình giới hạng, xin bó tay trước, Phước Nguyễn Houston kết dòng này lắm đã giới thiệu với mình rồi, tưởng Chinh có ý định rước mấy em, nếu ky sau qua Mỹ ráng đem 1 em về làm cho nó kéo xe, vì SG lúc này ngập nước quá. giá xăng lên mà o giảm, may mà có em này kéo được 7000 lbs.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@dsmbooster: Dòng này thì chắc mấy bác thích nuôi chó to như Rott hay Ngao tạng chắc thích lắm đây. Về cái vụ kéo xe thì...LOL, ngập xe thì tình hình chung mà bác Bắc Nam 2 miền miền nào cũng ngập hết Bình ơi.

Chào thân ái và đoàn kết

phamhuyhoang

Active Member
vậy thì dòng này thích hợp với mình rồi!^_^ NGao Tạng mình hiện tại sở hữu 5 chú tất cả!mình cho nó kéo xe tải to to để khi đi off đỡ tốn tiền thuê xe^_^
nói vậy chứ hôm trước mình lên nhà anh Tuấn huấn luyện chó nghiệp vụ ở Gia Lâm thì thấy một chú AM BULLY rất lực lưỡng nhưng rất thân thiện mình thấy là kết luôn!Lần sau nữa lên thì thấy em Bull Dog mặt mũi thê thảm vì chú AM BULLY dằn mặt!chú ta có màu socola ngực trắng nhìn như vận động viên cử tạ ^_^

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Nếu bully mà nuôi to cỡ này thì tốt nhất đừng để nó chơi đùa chung với mấy con Ngao Tạng hay Rott Hoàng nhé. Vì không khéo thì 1 trong 2 phải có em lên đường sớm đấy.

Chào thân ái và đoàn kết

phamhuyhoang

Active Member
hehe!em này thả thì nhốt em kia lại chứ !toàn con cưng cả ai lại để đánh nhau ...hic...không biết ngao tạng và am bully thì dòng nào thắng nhỉ?bên nào cũng thấy ghê gớm cả!nếu ngao tạng không phải hàng khủng thì cũng khó mà chiến được võ sĩ quyền anh hạng nặng am bully này

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Mình thì không ủng hộ lắm mấy cái game cắn nhau, nhưng nói gì thì phải tính tới size vì 1 em bully bình thường thì mình nghỉ là Ngao Tạng, nhưng mấy em cở KIMBO SLICE này thì mình phải suy nghĩ lại àh!

Chào thân ái và đoàn kết

PHAMHUYHOANG cho xin mấy cái hình ngao tạng của bạn, mình cũng mê giống đó lắm, tiếc là thời tiết SG nóng bức, sợ bộ lông sẽ o được đẹp như ở xứ lạnh thôi, và cũng o có miếng đất rộng cho nó chơi

Super_Gà

Active Member

Chào Chinh, theo thông tin anh xem được thì con này chủ đang muốn nhượng lại phải không em ? anh cứ nghĩ nếu đi dạo mà dắt theo em nó thì còn gì bằng. :worried:

Neapolitan

Active Member
Em này nữa đây, tuy k. thông báo thông số nhưng có thể nói em này không thua hoặc có phần lơn hơn em trên - dong gotti line. Em trên dòng mũi đỏ (calmelot line).
Con này nhìn giống American bulldog, đâu có chổ nào giống Pit bull đâu ?

langtu_7878

Con này nhìn giống American bulldog, đâu có chổ nào giống Pit bull đâu ?
Em đang tìm hiểu về Pitbull, anh có thể chỉ em biết sự khác nhau cơ bản (về bên ngoài) giữa Pitbull và American bulldog được không? Thanks!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@Super Gà: Con này chủ đang tính nhượng lại nhưng cả cặp anh ạ vì không muốn chia ra vì 2 con được nuôi chung từ nhỏ, 1 con thì giá cao lắm nhưng 2 con cả đực lẫn cái thì hợp lí hơn. Vì chủ là cảnh sát K9 nên các em này được huấn luyện rồi.

Chào thân ái và đoàn kết

Neapolitan

Active Member
Em đang tìm hiểu về Pitbull, anh có thể chỉ em biết sự khác nhau cơ bản (về bên ngoài) giữa Pitbull và American bulldog được không? Thanks!
Phân biệt rất dễ, Am bulldog lớn con hơn pit bull, mặt nhìn hơi giống English bulldog (hơi giống thôi), đầu tròn, mõm to ngang và có nếp nhăn, mép trên của mõm (dewlap) hơi xệ, mặt gẫy chổ sống mủi .

Pit bull đầu dẹp hơn, mặt có góc, mõ nhọn hơn, mặt ít gẫy, nhìn cái mặt và đầu có cảm giác như hình tam giác, và nhỏ con hơn Am bulldog .

Tui chỉ diễn tả theo nhận xét qua nhiều lần đi show tui gặp tụi nó, không phải trong sách vở, có sai thì xin thông cảm nghe . Riêng Pit bull thì ngày xưa khi tui còn ở Toronto, khu tui ở nhiều Pit bull lắm, tụi nó dắt tới nhà tui nói chuyện và uống bia hoài, còn rũ mấy con neos của tui đi đấu chó nữa kìa .

Bạn 1stlady, tui nói giống thôi, chứ không nói con đó là Am bulldog . Không biết mấy tấm này nhìn có na ná như con ở trên không ?