• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em alas nhà mình bị rụng lông nhiều quá

melody23

Em alas của mình bị rụng lông kéo dài gần 2 tháng nay, giờ lông vẫn nhiều nhưng nhìn xơ xác hơn trc, giờ vào mùa lạnh rồi mà lông vẫn rụng, mình đọc trên mạng thấy có tiêm thuốc gì cho cún để bớt rụng lông hơn thì phải, ngày mình cho em ăn 2 bữa buổi sáng ăn thức ăn cho cún, chiều ăn cơm, các bác biết chỗ nào thú y chất lượng chỉ giúp mình với :)

có sao đâu bạn..cứ để tự nhiên..bạn mua phô mai cho nó ăn lông mới sẽ đẹp hơn.chịu khó chải lông thường xuyên nhé

Kenji54

Member
ui bạn ơi, cun' thay lông như thê' là bình thường mà ;)), ko co gì đâu, chuyện no' rụng lông, thay lông phải kiên trì thôi, ko vội vàng đc đâu, bạn cư chăm chải lông+cho ăn dầu ca'+pho mai đều đặn thì lông no mọc lại nhanh và ong' mượt thôi mà;);););)

melody23

ui bạn ơi, cun' thay lông như thê' là bình thường mà ;)), ko co gì đâu, chuyện no' rụng lông, thay lông phải kiên trì thôi, ko vội vàng đc đâu, bạn cư chăm chải lông+cho ăn dầu ca'+pho mai đều đặn thì lông no mọc lại nhanh và ong' mượt thôi mà;);););)
Tại thấy nó rụng kéo dài quá nên mình cung lo, nếu như vậy thì tốt rồi, thank bác nhiều :)

bác thử kiểm tra xem dưới da nó có bị làm sao không? còn nếu là rụng lông bình thường thì không sao đâu. E husky nhà e cg rụng nhiều lắm

kid1989

Active Member
2 tháng là bình thường qua 2 tháng hết rụng mất thêm 1 tháng để mọc lại nữa. Có lẽ đây là lần thay lông chính của cún của bạn

melody23

Pho mai và dầu cá nữa bạn ơi. Đợi 1 tháng nữa lông đẹp đừng hỏi.
Pho mai thì ngày mình cho nó ăn 2 cái bò cười có đủ không bạn, dầu cá thì cho ăn bao nhiêu viên 1 lần hả bạn?