• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em ơi,dậy đi đừng ngủ nữa

chjpbong

Member
Em ơi tỉnh dậy đi,đừng ngủ nữa,mất em rồi chị biết sống thế nào đây?

từ khi em bước trên vào cuộc đời chị,em đã làm mọi thứ xung quanh chị thay đổi. Tất cả đối với chị luôn tràn ngập tình yêu,mọi lúc vui buồn đều có em bên cạnh...còn giờ đây chị biết chia sẻ cùng ai.

Đêm qua chị nhớ em lắm,thiếu em bên cạnh chị cũng chẳng ngủ được. Từ lúc bác sĩ gọi cho chị,chỉ còn biết vùi vào nước mắt,gào thét tên em mà em đâu có biết. Người ta bảo em bị carre mà chị biết rằng căn bệnh này là ác mộng, nó cũng giống như ung thư của người,đã mắc phải rồi thì 100% là tử vong....1 chút hi vọng thôi rằng em sẽ cố gắng chống chọi đến sáng để chị có thể được gặp em,ôm em vào lòng cho xua tan đi cái nỗi đau đớn ấy...

[/URL][/IMG]​

Sáng-chị cố gắng thật nhanh để đến với em nhưng đang trên đường đi thì bs đã nhắn tin cho chị rằng em đã qua đời lúc 8h05,mặc dù đã cố gắng hết sức rồi nhưng cũng không thể cứu được....chị không muốn tin nhưng đấy đã là bác sĩ giỏi nhất rồi và căn bệnh ấy chị cũng biết quá rõ...

Em à,đau lắm phải không em? Chị biết tối qua em phải trải qua liên tục nhưng cơn co giật,đông kinh rồi ngất lịm đi...Cô công chúa bé nhỏ của chị sao có thể chịu được những tác động mạnh như thế. Khi đến nơi,chị đã thấy tấm khăn trắng trải dài trên bàn và được đậy kín...đó là thân thể của em. Bs hỏi chị có muốn nhìn em không,chị lo sợ hình ảnh ấy sẽ làm chị thêm đau xót nhưng vẫn gật đầu vì chị chỉ muốn nhìn thấy em. Và...tắm khăn trắng ấy đã được lật ra,hình ảnh ấy chị sẽ không bao giờ quên,em của chị không phải ngủ yên bình như người ta vẫn hay nói về cái chết mà em trở nên gầy gò,mệt mỏi,mặt vẫn hiện rõ sự đau đớn của những cơn co giật...sao mà xót xa đến thế? Căn bệnh đấy đã hành hạ em chị,1 cái chết nhẹ nhàng,thanh thản cũng không được....

Bâu giờ chị biết dựa vào đâu mỗi khi buồn,biết khóc cũng ai mỗi khi đêm về đây? Sao chị gọi mãi,gọi hoài mà không thấy em đâu...

Nhớ lắm cái đôi bàn chân bé xíu cào cào vào người chị đòi lên giường...

Nhớ lắm đôi mắt tròn to lúc nào cũng nhìn chị đầy yêu thương....

Nhớ lắm cái tiếng kêu the thé nhưng vẫn quyết liệt khi em bảo vệ em cún bé....

Nhớ lắm cái đôi tai lúc nào cũng vểnh lên nghe chị tâm sự,kể lể...

Nhớ cả cái mũi ươn ươn sụt sịt lúc nào cũng dụi vào người chị...

Nhớ con bé xinh xắn,lúc nào quần áo cũng xúng xính đầy mình nhưu 1 cô công chúa...

Nhớ bé Kẹo tình cảm của chị,lúc nào cũng thể hiện tình cảm rất rõ với chị...

Nhớ mỗi khi ôm em nằm bên cạnh...

Nhớ những lúc nô đùa,vui chơi cùng em....

Nhớ những lúc hạnh phúc khi thử 1 đống quần áo rồi mua hết về cho em...

Nhớ,nhớ tất cả...và chị nhớ em nhiều lắm....

Em đã là 1 phần thay đổi cuộc đời chị,cho chị biết thế nào là tình yêu và sự trung thành,vậy mà giờ đây,đến tự tay chôn em chị cũng không thể vì mẹ bảo em bị bệnh dịch nêu mang về sẽ lây nốt con cún ở nhà nữa.Chị xin lỗi em nhiều lắm,không thế làm gì hơn ngoài việc cầu mong em được chuyển kiếp,sẽ sớm trở về với chị..Chị đành nhờ người chôn em gần bờ sông,để em có thể cảm nhận của giác yên bình của cuộc sống,quên đi nỗi đau mà em đã phải trải qua....Mỗi ngày chị sẽ nhớ đến em,nhớ đến em như phần kí ức quan trọng nhất và yêu em bằng tất cả tình thương......

Nỗi cô đơn này bao giờ mới vơi được khi không có em đây?.....

Cái sự luôn hồi chuyển kiếp có trở thành sự thật không nhỉ để chị có thể sớm được gặp em.....

Em à, chị yêu em nhiều lắm,yêu em hơn cái cuộc sống chị đang có vì không có em nó chẳng còn ý nghĩa nữa...

Em à,có nhớ chị không?

quanthucha

Member
xin chia buồn cùng bạn , chúc em nó mạnh giỏi đi dến thiên đàng . thân chào bạn

nh0kkUn

Member
Đừng buồn nữa nha Chip :)...
Dù sao em nó cũng đã có những khoãng thời gian hạnh phúc bên Chip rồi :)...
Kun cũng ít nhiều hiểu về hoàn cảnh của Chip mỗi khi đọc stt của Chip :)...
Nhưng đừng buồn nữa nha...
Cố gắng sống tốt với em cún còn lại :)... Nhất định là em nó cũng sẽ vui mà :)...
Kun cũng không biết nói gì hơn... Nhưng cố gắng nha :)... Đừng buồn nữa :)...
Chắc chắn là em nó cũng sẽ luôn nhớ đến Chip và rồi sẽ trở lại nhà Chip... Sống với Chip 1 ngày nào đó không xa đâu :)

Ms Linh

Member
Bình yên nhé em bé nhỏ!! Rồi sẽ ko còn đau đớn j nữa đâu em!!
Đừng buồn nhiều quá nhé!! Để em có thể ra đi ko phải lo lắng và bận tâm vì bạn quá nhiều!! Để bé đi thanh thản nhé!!
Bình yên...

chjpbong

Member
Đừng buồn nữa nha Chip :)...
Dù sao em nó cũng đã có những khoãng thời gian hạnh phúc bên Chip rồi :)...
Kun cũng ít nhiều hiểu về hoàn cảnh của Chip mỗi khi đọc stt của Chip :)...
Nhưng đừng buồn nữa nha...
Cố gắng sống tốt với em cún còn lại :)... Nhất định là em nó cũng sẽ vui mà :)...
Kun cũng không biết nói gì hơn... Nhưng cố gắng nha :)... Đừng buồn nữa :)...
Chắc chắn là em nó cũng sẽ luôn nhớ đến Chip và rồi sẽ trở lại nhà Chip... Sống với Chip 1 ngày nào đó không xa đâu :)
cảm ơn Kun nhé...hôm nay là tròn 1 ngày xa em nó. Trống vắng quá :sigh:

Hoang_meji91

Cái Gì Rồi Cũng Sẽ Qua .. e hãy cứ coi như đó là 1 kỉ niệm đẹp .. e yêu thương cún hết mình như thế thì a nghĩ chú cún đó ra đi sẽ kô để lại oán trách gì vs e đâu .. Thời gian sẽ phai nhạt hết tất kả e ạ !! e đừng buồn nữa nhé .. cún nhà e hoá kiếp thành người đó ^^ !

Cunbe

chia buồn cùng em ... chưa có dip cho mấy đứa gặp nhau chơi đùa ... đừng buồn e nhé!

chjpbong

Member
Cái Gì Rồi Cũng Sẽ Qua .. e hãy cứ coi như đó là 1 kỉ niệm đẹp .. e yêu thương cún hết mình như thế thì a nghĩ chú cún đó ra đi sẽ kô để lại oán trách gì vs e đâu .. Thời gian sẽ phai nhạt hết tất kả e ạ !! e đừng buồn nữa nhé .. cún nhà e hoá kiếp thành người đó ^^ !
em cũng đang mong nó sẽ hóa kiếp và trở về với em anh ạ...chưa bao giờ sống xa em nó thế

chjpbong

Member
chia buồn cùng em ... chưa có dip cho mấy đứa gặp nhau chơi đùa ... đừng buồn e nhé!
em cũng vừa mới chuẩn bị cho em nó thi peticon với lại đi off thì nó đi nhanh quá chị ạ

chjpbong

Member
1 ngày rồi em nhỉ,1 ngày chị em mình xa nhau.....
Sáng nay thức dậy,không còn cảm nhận được hơi ấm của em bên cạnh như mỗi sớm bình minh khác. Cạnh chị giờ đây chri còn những bức ảnh của em chị ôm từ tối qua...sao xa lạ quá...hóa ra đây là cái cuộc sống bình thường sao,nó âm u và đen tối đến thế à? Sao trước giờ chị vẫn yêu quý nó đến thế nhỉ...à,không phải,chị không yêu cái sự u ám ấy,mà chị chỉ yêu nó khi nó đã cho chị được gặp em. Còn giờ đây,nó lại làm chị em mình cách xa nhau quá nên chị ghét nó lắm....
giờ này em có hạnh phúc không? Có ai ôm em mỗi khi em lạnh? Có ai chở che cho em khi bị anh mắng? Có ai thơm lên trán em và gọi em là "công chúa nhỏ của chị" để em nũng nịu dụi đầu vào người không? Có không em?
Còn ở đây,chẳng có ai chị có thể ôm ấp,vỗ về,chẳng ai có thể khiến chị mỉm cười như em,chẳng ai mang cho chị hơi ấm mỗi sáng thức dậy để bắt đầu 1 ngày mới,chẳng ai để chị thủ thỉ những chuyện to nhỏ xảy ra trong 1 ngày dài,chẳng ai để chị có thể sắm sửa quần áo điệu đà như 1 nàng công chúa....chẳng ai,chẳng ai thay thế được em,em biết không?
1 ngày không em dài bất tận....nhớ và yêu em nhiều lắm

bembem

Member
Hịc, đọc tin mà người cứ gai gai…
Chia buồn cùng em….
Hôm qua thứ 7 làm ở công trường “nơi đang làm hạ tầng rất rộng”,bỗng thấy một con chó đang mang bầu ,người đầy bùn đát ,ướt hết, chạy qua với dáng rất mệt mỏi ,dường như không còn sức, ngay sau đó thấy tầm 10 đứa trẻ con ,tay cầm gậy đuổi theo ,hịc ,mình hỏi một đứa “em cầm gậy làm gì thế “ nó bảo “ em giết chó để thịt ạ “….lúc đấy có một cảm giác thật buồn…thiết nghĩ , trong bụng con chó mẹ kia còn mấy con con sắp ra đời và mẹ chúng đang cố gắng thoát khỏi cái chết để có được sự sống cho các con trong bụng…sau khoảng 1h đồng hồ ,bọn trẻ vẫn không tìm thấy con chó mẹ chạy qua “khu này đang làm hạ tầng rất rộng” lúc đó chỉ huy vọng rằng con chó mẹ được thoát chết ….
Nhiều lúc trong cuộc sống ,thấy những điều sảy ra trước mắt mà không biết làm sao để cứu giúp…..chán…

GA_DONG_TAO

Active Member
Chip không tiêm phòng cho nó ah?Tiêm thì làm sao bị dược hả em?... Cố gắng em nhé và rút kinh nghiệm cho mình thôi.

chjpbong

Member
Chip không tiêm phòng cho nó ah?Tiêm thì làm sao bị dược hả em?... Cố gắng em nhé và rút kinh nghiệm cho mình thôi.
đã kiểm tra sổ khám. Tiêm phòng đầy đủ hết rồi nhưng không hiểu sao lại vẫn bị

Pika's Master

Xin chia buồn với Chip. Tình thương giữa người với cún có khi còn hơn giữa người với người. Chúc bé cún của Chip yên nghỉ và sớm luân hồi chuyển kiếp :)

chjpbong

Member
em à...
lại 1 ngày nữa qua đi...
bao lâu rồi em nhỉ...
gần 1 tháng xa em rồi đấy...thời gian trôi nhanh quá em ạ....
nhớ em,thực sự là rất nhớ...nhớ nhiều lắm...
chị em mình đang ở 2 thế giới ,quá cách xa nhau...biết làm sao để khoảng cách ngắn lại đây?
Khỏe không em? Mấy hôm nay trời mưa to quá...có lẽ nếu như thường lệ,chị em mình lại ngồi trên giường nhìn ra ngoài cửa sổ để ngắm mưa rồi,tiếng sấm sẽ làm em sợ và em lại rúc đầu vào người chị nơm nớp lo sợ...nhưng,bây giờ thì chri còn lại 1 mình chị..,dưới cái cơn mưa tầm tã ấy chỉ còn mình chị lặng lẽ và cô đơn,bật khóc run lên....
Mỗi ngày trôi quá,nỗi nhớ em càng day dứt...từng chút 1,nó ăn sâu vào da thịt chị...Căn phòng này giờ ảm đạm quá,không tiếng cười,không màu sắc,không sức sống,không em.....

Con Lợn Lòi

Active Member
em à...
lại 1 ngày nữa qua đi...
bao lâu rồi em nhỉ...
gần 1 tháng xa em rồi đấy...thời gian trôi nhanh quá em ạ....
nhớ em,thực sự là rất nhớ...nhớ nhiều lắm...
chị em mình đang ở 2 thế giới ,quá cách xa nhau...biết làm sao để khoảng cách ngắn lại đây?
Khỏe không em? Mấy hôm nay trời mưa to quá...có lẽ nếu như thường lệ,chị em mình lại ngồi trên giường nhìn ra ngoài cửa sổ để ngắm mưa rồi,tiếng sấm sẽ làm em sợ và em lại rúc đầu vào người chị nơm nớp lo sợ...nhưng,bây giờ thì chri còn lại 1 mình chị..,dưới cái cơn mưa tầm tã ấy chỉ còn mình chị lặng lẽ và cô đơn,bật khóc run lên....
Mỗi ngày trôi quá,nỗi nhớ em càng day dứt...từng chút 1,nó ăn sâu vào da thịt chị...Căn phòng này giờ ảm đạm quá,không tiếng cười,không màu sắc,không sức sống,không em.....

Biết rằng rất buồn nhưng Chichbong cũng đừng ngủ nữa, ngày mai vẫn là ngày mai thôi, bạn như vậy em nó cũng chẳng sống lại được, cũng chẳng vui gì khi ở bên kia em nó biết thế thậm chí có khi em nó sẽ buồn và lo lắng cho bạn mà không siêu thoát được.
Sinh - lão - bệnh - tử bất kỳ loài nào sống đều phải trải qua, hãy trân trọng những gì mình đã - đang - và sẽ có, quý trọng và "sống hết" cuộc sống hiện tại mới là điều nên làm. Có lẽ ở bên kia thế giới em nó cũng đang nói " Chijbong ơi, chị đừng ngủ nữa" .....