• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

E PQ ngày trước bây giờ được 5 Tháng

BlueOcean

chó đẹp quá, mà chó đực hay cái vậy bạn? nếu đực cho mình xin đia chỉ mai mốt đến giao lưu, xin giống

pinmoi

Member
uh tai nó như vậy mình không biết sau này nó có dựng lại 2 tai không,vì lúc đầu 2 tai dựng hết xong lúc 4 tháng 2 tai cụp hết và bây giờ 1 tai dựng lại còn 1 tai không biết có dựng lại không
Đây là chó đực

saoviet

Member
PQ đẹp nhỉ . nếu bạn làm hêt cách mà ko dựng thì làm thêm cái vòng up vào tai rồi dùng keo dính vào đảm bảo dựng hè hè...

gaucon

không phải pq thuần đâu ban ơi
lai chó xoáy thái rùi đó
minh đang ở tp.hcm

pinmoi

Member
ep cân đi là tai dựng!ngày ăn 1 bữa thôi mà cho ăn ít 1 tuân tai dựng!
mình đã cho e nó ăn 1 ngày 1 bữa để ép cân,nhưng chưa thấy cái tai bị cụp có tiến triển gì hết,còn cách nào không bạn,tnx bạn nha

trong tp.HCM có anh centimet có những bài rất bổ ích về khắc phục tai cụp của chó PQ như cún của bạn thì mua thức ăn tổng hợp cho chó, mỗi bữa ăn trộn cơm 2 phần và thức ăn tổng hợp 1 phần + thêm một ít rau nữa cho ăn khô trong 10 ngày đến ngày thứ 11 không dựng tai không lấy tiền

pinmoi

Member
trong tp.HCM có anh centimet có những bài rất bổ ích về khắc phục tai cụp của chó PQ như cún của bạn thì mua thức ăn tổng hợp cho chó, mỗi bữa ăn trộn cơm 2 phần và thức ăn tổng hợp 1 phần + thêm một ít rau nữa cho ăn khô trong 10 ngày đến ngày thứ 11 không dựng tai không lấy tiền
bạn hướng dẫn rõ giúp mình thức ăn tổng hợp là gì không,cho ăn khô là ăn đồ ăn đóng gói hả bạn,tnx bạn đã giúp

Bạn cứ ra hàng bán thức ăn cho chó mèo, mua 1 gói thức ăn cho chó về cho ăn như trên. Ăn khô là ăn không trộn nước vào thức ăn cho chó, ăn xong cho uống it nước thôi đủ để chó không khát và cho ận động nhiều vào. Chúc thành công. Thân