• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doreamon

Ka_sea

Member
Tốt nhất là ko cho nó tắm mưa, vì dễ bị viêm phổi lắm. Nó kêu thì cứ mặc kệ nó, chứ cứ chiều nó 1 lần nó sẽ còn kêu tiếp
Cám ơn bạn nhiều mình sẽ chịu khó không cho nó tắm mưa nữa
nhìn thủ thế nay` thì không phát đựoc rôi,đừng bùn nhé
Thank bạn nhiều, mình chỉ nuôi pet thôi, có bí quyết gì không chỉ mình với chủ yếu là cho em nó được tốt hơn thôi

Ka_sea

Member
Mon nay đã được 6 tháng
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=yGVl3l8SiuE[/YOUTUBE]

Ka_sea

Member
Thêm một clip nữa nè
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=81wy5RaSBQE&NR=1[/YOUTUBE]

Ka_sea

Member
Mon đã cho phối với một anh chàng socola đẹp trai ngày 24/02/2012
Sẽ up hình tụi nó XX lên sau

Ka_sea

Member
Em Doreamon nay đã lên chức rồi, làm mẹ của cả 1 đội hình bóng đá 11em
sinh ngày 21/04/2012
6em socola (3 đực, 3 cái)
5em bạch kim (4 đực, 1 cái)
Hình chụp lúc 2 ngày tuổi

Ka_sea

Member
Vì đội hình hơi đông nên có lẻ phải cho bú dặm thêm sữa ngoài
Anh chị em nào có kinh nghiệm về vụ nầy xin giúp với
Bú thêm sữa gì?
Bao nhiêu ngày tuổi thì cho bú thêm?
Số lượng ml sữa cho mỗi con?
Một ngày dặm thêm bao lần?
Còn gì nữa thì xin chỉ giáo thêm
Cám ơn mấy anh chị nhiều

NguyenNhuThach

Active Member
Trước hết hãy cho mẹ nó ăn nhiều thịt, uống sữa, canh cho các bé bụ cho đều, bé nhỏ ưu tiên bú trước. Khoảng 20 ngày mới tính chuyện cho bú thêm. Tới đây thì nên gọi hỏi Bubba. Dùng sữa của người ( trẻ dưới 3 tuổi) được rồi, mua sữa của chó đắt hơn nhiều.

chó đẹp và dễ thương quá, cho em đặt gạch 2 con nhé.:D , có anh em nào đặt thì kẻo hết phần đó nha:)) chó đẹp và chuẩn.

Ka_sea

Member
Trước hết hãy cho mẹ nó ăn nhiều thịt, uống sữa, canh cho các bé bụ cho đều, bé nhỏ ưu tiên bú trước. Khoảng 20 ngày mới tính chuyện cho bú thêm. Tới đây thì nên gọi hỏi Bubba. Dùng sữa của người ( trẻ dưới 3 tuổi) được rồi, mua sữa của chó đắt hơn nhiều.
Đang cho ăn một ngày 2kg đầu gà trộn cơm
Thấy chó con cũng bú đều (canh chia ra thành 2 lần)
A cho e xin số của Bubba với
Cám ơn a

NguyenNhuThach

Active Member
Tui đặt 1 em Vàng cho gia đình người bạn ở SG, hiện còn ở chơi bên Úc, cuối tháng 5 mới về tới SG.

boninhung1212

anh cho em đặt gạch 1 em cái socola nha .... cho em giá váo inox nha hay cho em sdt để dể liên lạc

labpuppy

Đàn chó con dễ sương và đông đúc quá. Mình cũng muốn nuôi 1 bé, bạn báo giá 01 em cái vàng kim vào inbox hoặc số dt để liên lạc nha. Thanks.