• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dogo Dola

mr.vinh

Member
Sau khi rước Dola nhà minh về được gần 2 tháng, hôm nay mới có chút ảnh show hang đê chia sẻ cùng anh em yêu Dogo <:p<:p<:p

Hung.tinhyeu

Active Member
Sau khi rước Dola nhà minh về được gần 2 tháng, hôm nay mới có chút ảnh show hang đê chia sẻ cùng anh em yêu Dogo <:p<:p<:p

Cuối tháng 12/2012 này cho Dola vào TP HCM tham dự Show đi văn Chương Kennel ơi, nhìn nó có triển vọng mang giải thưởng về cho Văn Chương Kennel đó.

hungnđ

Member
nhìn kết quá không biết bác có để lại không, giá cả không thành vấn đề hình như em nó có vẻ hơi gầy nếu nó mà được như bác thì đẹp phải biết.:)):)):))

mr.vinh

Member
nhìn kết quá không biết bác có để lại không, giá cả không thành vấn đề hình như em nó có vẻ hơi gầy nếu nó mà được như bác thì đẹp phải biết.:)):)):))
Bạn cứ alo cho mình, mọi vấn đề được giải quyết hết :))

mr.vinh

Member
Cuối tháng 12/2012 này cho Dola vào TP HCM tham dự Show đi văn Chương Kennel ơi, nhìn nó có triển vọng mang giải thưởng về cho Văn Chương Kennel đó.
Dogshow lần này chắc không kịp chú ạ, chắc cháu để năm sau :D

jenny_Q

Vietpet sponsor
Anh ơi khi nào thì có ạ?em gọi điện nhắn tin anh Hùng các kiểu hỏi thăm. Sốt ruột quá
đợt trước trong SG cũng có đàn Dogo đẻ mà....sao bạn không làm vài em chơi:-o

bsnhcm

Member
đợt trước trong SG cũng có đàn Dogo đẻ mà....sao bạn không làm vài em chơi:-o
Nếu ko lầm là trại của Tiến Vinh.minh biết tin hơi trễ.mà nếu thật thì chắc mình cũng chẳnng đụng.cún chăm ko dc tốt nhưng giá cứ gọi là ngất ngưởng 1 cách kì lạ.:D

jenny_Q

Vietpet sponsor
Nếu ko lầm là trại của Tiến Vinh.minh biết tin hơi trễ.mà nếu thật thì chắc mình cũng chẳnng đụng.cún chăm ko dc tốt nhưng giá cứ gọi là ngất ngưởng 1 cách kì lạ.:D
mình không biết là trại gì, nhưng thấy có đăng bán 1 đàn, chó bố mẹ nhập TQ, mà giá có 7 triệu 1 em thôi mà... làm gì ma cao ????

kelvinbk

Member
Các bác đừng quên câu ''Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng'' nhé. vì thật ra đàn chó đókhông phải được sinh ra ở trại Tiến Vinh mà cho dù từ trại Tiến Vinh thì cũng có vấn đề gì..các bác phàn nàn chó không tốt,giá cao thì có quyền không mua...nhưng nên nhớ ai cũng yêu chó, trại Tiến Vinh cũng yêu chó,hãy lấy đam mê chung mà nhiệt huyết.
Chó phần lớn xuất phát từ Trung Quốc vì phần lớn bên đó họ nuôi nhiều và gần lãnh thổ việt nam mình hơn,chứ đâu phải Trung quốc là dởm hết.Quan trọng là giống tốt và mình chăm sóc, nuôi nó như thế nào, xin lỗi nếu là người yêu,đam mê chó thật sự không cần ''TINH TẾ'',người ta cũng không phát biểu theo kiểu'' ĐỊNH KIẾN'', ''KHẬP KHIỂN'' và ''DÌM HÀNG'' như thế.
lẻ giống chó này còn ít ở việt nam mình, thấy anh em nhân giống được,mình phải mừng và cùng anh em xây dựng giống mới ở việt nam chứ không nên suy nghỉ ''TẦM THƯỜNG'' như thế.
Cuối cùng, nếu thật sự đam mê và yêu quý chó,dù là 1 con chó cỏ mình cũng yêu nó chứ không hạ thấp nó, xin hãy có gắng ''TINH TẾ'' chút xíu trong phát biều để nâng tầm giá trị của phát biểu.
Đôi lời tâm sự cùng anh em yêu mến chó...chúc anh em vietpet và các cún thật nhiều sức khỏe...Thân chào!

Nhoxyeucho

Các bác đừng quên câu ''Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng'' nhé. vì thật ra đàn chó đókhông phải được sinh ra ở trại Tiến Vinh mà cho dù từ trại Tiến Vinh thì cũng có vấn đề gì..các bác phàn nàn chó không tốt,giá cao thì có quyền không mua...nhưng nên nhớ ai cũng yêu chó, trại Tiến Vinh cũng yêu chó,hãy lấy đam mê chung mà nhiệt huyết.
Chó phần lớn xuất phát từ Trung Quốc vì phần lớn bên đó họ nuôi nhiều và gần lãnh thổ việt nam mình hơn,chứ đâu phải Trung quốc là dởm hết.Quan trọng là giống tốt và mình chăm sóc, nuôi nó như thế nào, xin lỗi nếu là người yêu,đam mê chó thật sự không cần ''TINH TẾ'',người ta cũng không phát biểu theo kiểu'' ĐỊNH KIẾN'', ''KHẬP KHIỂN'' và ''DÌM HÀNG'' như thế.
lẻ giống chó này còn ít ở việt nam mình, thấy anh em nhân giống được,mình phải mừng và cùng anh em xây dựng giống mới ở việt nam chứ không nên suy nghỉ ''TẦM THƯỜNG'' như thế.
Cuối cùng, nếu thật sự đam mê và yêu quý chó,dù là 1 con chó cỏ mình cũng yêu nó chứ không hạ thấp nó, xin hãy có gắng ''TINH TẾ'' chút xíu trong phát biều để nâng tầm giá trị của phát biểu.
Đôi lời tâm sự cùng anh em yêu mến chó...chúc anh em vietpet và các cún thật nhiều sức khỏe...Thân chào!
bạn này làm gì bức xúc ghê thế, mua chó biết nguồn gốc cũng an tâm hơn chứ bạn

bsnhcm

Member
mình không biết là trại gì, nhưng thấy có đăng bán 1 đàn, chó bố mẹ nhập TQ, mà giá có 7 triệu 1 em thôi mà... làm gì ma cao ????
Vậy chắc ko phải trại Tiến Vinh rồi.tiếc quá.giá như thế khá tốt. Mình đã bỏ lỡ 1 cơ hội rồi.
Thật ra từ lúc hỏi thăm Huy và anh Hùng là từ rất lâu, vốn dĩ tính đem 1 em dogo về chơi chung với em chó nhà mình. Nhưng em nó vừa mất cách đây 1 tháng! Đốii với mình là mất mát lớn vì em nó sống quen với gia đình 7 năm rồi.

bác cũng nên đọc kĩ trước khi cmt. Mình vào các 4rum sợ nhất những cmnt và tuýp này!

kelvinbk

Member
Tôi hoàn toàn không ngụ ý gì cả và rất thẳng thắn...các bạn lấy gì chứng minh tất cả các giống chó ở Tiến Vinh đều nuôi không tốt? (KHẬP KHIỂN) và bạn đã thẳng thừng phê bình trại Tiến Vinh có phải bạn rất thiếu tế nhị và ''TINH TẾ'' trong phát biểu? uy tín và lời nói bạn chất lượng đến đâu mà bạn đem cả trai chó ngừoi ta ra nói một cách bổ báng như thế? Đôi lời góp ý cùng bạn...
Thân,

mr.vinh

Member
Các bạn ơi, đây là topic khoe chó của mình, không nên tranh luận những vấn đề ngoài luồng, " dĩ hòa vi quí" nhé, thanks ......