• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dogo Dola

bsnhcm

Member
Tôi hoàn toàn không ngụ ý gì cả và rất thẳng thắn...các bạn lấy gì chứng minh tất cả các giống chó ở Tiến Vinh đều nuôi không tốt? (KHẬP KHIỂN) và bạn đã thẳng thừng phê bình trại Tiến Vinh có phải bạn rất thiếu tế nhị và ''TINH TẾ'' trong phát biểu? uy tín và lời nói bạn chất lượng đến đâu mà bạn đem cả trai chó ngừoi ta ra nói một cách bổ báng như thế? Đôi lời góp ý cùng bạn...
Thân,
Cho dù là Lãnh Đạo người dân cũng có quyền phê bình. Ko có gì là báng bổ cả. Thích hay chữ thì cũng phải dùng cho đúng bạn ạ.
Trong cuộc sống ko có gì là tuyệt đối và đặc biệt trong tập thể thì 9 người 10 ý là bt. Cái gì gọi là KHẬP KHIỂNG? Thế nào là KHẬP KHIỂNG? Tôi có quyền phát biểu và bạn cũng thế, vậy khi phủ nhận hãy chứng minh người khác sai đừng bắt ng khác làm điều đó.
Tôi xác đinh thằng thừng nhận xét về trại Tiến Vinh như thế. Tôi nhận xét bằng cái mình thấy chứ ko bằng cái mình nghĩ. Đã làm ăn mà đòi ng khác phải nhẹ nhàng trước cái mặt yếu của mình thì ko phải cách của tôi và của những người hiện đại cầu tiến. Với quyền tự do ngôn luận của Nhà Nước và quy định của vietpet, tôi khẳng định sẽ còn thẳng thắn trong mọi phát biểu của mình vì 1 cộng đồng lớn mạnh.

Đây là những lời cuối tôi tranh luận với bạn Trong topic này, hãy tôn trọng aQuang Vinh và topic của anh ấy. Phàm người có tai sẽ nghe và hiểu. Nếu bạn vẫn ko vừa ý có thể alo hay hẹn gặp mặ trực tiếp tôi trao đổi. Tôi ko ngại.

kelvinbk

Member
Tôi thấy bạn mới là người coi rẽ topic của anh Vinh...Thích thì ''ĐỘI LÊN ĐẦU'' mà không thích hay ghét thì ''CHÀ ĐẠP''...anh có phê bình đi chăng nữa thì cũng không cần ''THIẾU TẾ NHỊ'' đến mức phải nói trại Tiến Vinh hay bất cứ trại nào như thế...Thật tình gửi lời xin lỗi đến anh Vinh vì phải comment thêm lần này nữa...hy vọng bạn rút kinh nghiệm cho ''HÀNH VI'' của mình...đừng để người khác coi rẻ như bạn đã từng coi rẽ topic của anh Vinh..Tuýp người như bạn rất tầm thường vì theo như tôi cảm nhận qua những gì bạn comment trên đây thì bạn là người ''sẵn sàng đạp đỗ ngườu khác'' mai mốt ai có chó khác bạn thích và thần tượng hơn thì anh Vinh sẽ là nạn nhân kế tiếp của bạn...Chúc bạn khỏe và mau chóng rèn luyện hành vi cuả mình bạn nhé...Cũng là lần cuối cùng comment topic này...Thân chào và chúc anh Vinh cùng cún Dola thật khỏe nhé!

bsnhcm

Member
Hi anh Vinh,

Em từng nghe anh Hùng nói Dogo có loại mắt to và loại mắt híp. Không biết Dola nhà mình là loại nào.

mr.vinh

Member
Dola nhà mình là dòng mắt híp bạn ạ, Dola nhà mình chính xuất xứ từ nhà chú Hùng Trung Yên.

bsnhcm

Member
Dola nhà mình là dòng mắt híp bạn ạ, Dola nhà mình chính xuất xứ từ nhà chú Hùng Trung Yên.
Dòng mắt híp nhìn có vẻ ngầu và "đời" thế nào đấy. Biết tin của Huy em đã gọi ngay cho đàn Dogo trong HCM ưừa rồi. Nhưng đã hết sạch, giá cả khá tốt. Tiếc cái là chủ em nó đã bán luôn cho mẹ không còn đàn nào khác. Buồn hết sức. Đành chờ tin vui nơi a e HN.

Tấm hình Dogo này là tấm hình nhiều cảm xúc nhất theo em thấy:

jenny_Q

Vietpet sponsor
Dòng mắt híp nhìn có vẻ ngầu và "đời" thế nào đấy. Biết tin của Huy em đã gọi ngay cho đàn Dogo trong HCM ưừa rồi. Nhưng đã hết sạch, giá cả khá tốt. Tiếc cái là chủ em nó đã bán luôn cho mẹ không còn đàn nào khác. Buồn hết sức. Đành chờ tin vui nơi a e HN.

Tấm hình Dogo này là tấm hình nhiều cảm xúc nhất theo em thấy:

1. Yên tâm đi anh em Hà Nội ghi nhận bạn hihi. Có Hàng sẽ thông báo. Yên Tâm Nhé

bsnhcm

Member
  1. Yên tâm đi anh em Hà Nội ghi nhận bạn hihi. Có Hàng sẽ thông báo. Yên Tâm Nhé
Bác nói thế là em tin chắc luơng tháng 13 của em ko mua sắm Tết gì rồi. Vài tháng cuối năm ráng ăn mì gói cầm hơi vậy. Biết khi nào mới về Lại quê để được thăm mấy bác cho biết nữa.

Hung.tinhyeu

Active Member
Ngày 27/12/2012 Văn Chương Kennel có cho Dola vào tham dự DogShow không vậy ?. Nếu có đi thì thông báo để anh em còn đi ké nhá.

toiiurott

xin bố cho nuôi rồi nhưng cháu tìm hoài mà chưa tìm được đàn nào cả cháu ở buôn ma thuột bác nào có em nào tầm 3 tháng pm cho cháu. ở hcm củng được:-w:-w:-w

Lâu không vào , giờ nhìn mấy em DOGO này máu cờ hó trong người lại sôi , Em này hiện giờ nhiêu tháng rồi Mr.Vinh ? tập luyện thêm tí nữa ngực sâu hơn là nhìn quá phê !!! Quá đẹp.:-ss

vanduoc

tuyệt, nếu để e nuôi thi cơ bắp lắm, nhà e đất rộng, có đồi núi nên cho chạy nhẩy thoải mãi,con nhà e nuôi đc 5thang thì xe tô đâm cụtn chân sau,tiêc thật,e no cơ bắp lắm

mr.vinh

Member
Thanks các bạn nhé. Dola nhà mình hơi gầy, đang cải thiện dần :)

Ảnh Dola lúc 12 tháng

Phucduy

Bạn ơi, mua dogo con tốt ở đâu chỉ mình với
Mình ở TP HCM, đt 0919254485