• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

doberman bị tiêu chảy giúp em với

em dob nhà em mấy hôm nay đi phân lỏng, em cho uống thuốc của người nhưng không thấy bớt tí nào, thức ăn em cho ăn cháo nấu với phổi rồi có trộn thức ăn khô vào thêm, lúc trước bị vài bửa rồi hết nhưng mấy hôm nay vẫn chưa hết nữa, buồn ghê, em nó vẫn chạy nhảy bình thường không có triệu chứng bị bệnh gì hết. mấy anh chị giúp em với

DoGiaHaI

Member
Chào bạn ! không biết bạn cho uống thuốc gì , trước đây tôi nuôi Becgie khi bị như vậy tôi thường cho uống : Cloxit + Smetra + điều chỉnh thức ăn trong vòng 2-3 ngày thì thấy ổn lắm . Nếu chó được tiêm phòng rồi thì càng yên tâm hơn - chúc Dob của bạn mau khoẻ !

Chào bạn! mình trước cũng nuôi một e rotti, cũng bị đi lỏng, mình buồn lắm. May mà có một anh bạn bày cho một cách, đảm bảo khỏi 100%. Mình làm theo và thấy hiệu quả. Bạn làm thế này nhé:
- Không cho chó ăn gì cả, pha một bát nước rồi đổ một gói Orezon vào ( Thuốc chống mất nước và bổ xung muối đó). Khi nào hết nước lại pha thêm, rồi cho nó uống actapulgite ( thuốc bao thành dạ dày và hút chất độc, hỏi hiệu thuốc vì mình lâu ko dùng rồi), cái này cũng cho vào nước để nó uống. Một ngày làm ba lần.
- Ngày thứ 2 thì cho actapulgite vào một hũ sữa chua, trộn vào cho nó ăn. Một ngày làm 3 lần. ( có thể cho thêm vào sữa chua ít thức ăn khô). Nhớ là không cho ăn cơm và đồ ăn đấy nhé.
- Ngày thứ 3 là bạn sẽ thấy nó hết bị đi lỏng. Sau đó cho e nó ăn bình thường nhưng đừng cho ăn nhièu quá.
* Chúc cún của bạn mau khỏi bệnh, đừng buồn nữa nhé. Nếu khỏi thì báo lên để mọi người được biết. Chúc vui vẻ

tribm.ts

Member
Cám ơn MANHTHUONGQUAN, bạn bày rất chính xác, các trường hợp đi lỏng cách hữu hiệu là tạm thời ngưng tuyệt đối không cho chó ăn, chỉ giữ nước, sau một hai ngày cho ăn lại thật ít.

kevuitinh

Member
ôi tội quá , nhìn nó gầy mà thương , bạn nên đưa đi thú y để khám và mua thuốc cho nó uống , chứ để lâu thì tội nó lắm , chúc chó bạn sớm khỏe mạnh

nghe nói chó mà bị đi vệ sinh là phải cẩn thận đấy bạn ạ!!!Tốt nhất bạn nên cho chó nhà bạn đi khám BSTY.Chúc cho nhà bạn mau khoẻ!!!:)

minisuri

chó nhà em 2 tháng tuổi... có thể áp dụng cách của manhthuongquan ko a. em chỉ sợ cho an sữa chua lại đau bụng.

huybinhxp

Member
Chào bạn! mình trước cũng nuôi một e rotti, cũng bị đi lỏng, mình buồn lắm. May mà có một anh bạn bày cho một cách, đảm bảo khỏi 100%. Mình làm theo và thấy hiệu quả. Bạn làm thế này nhé:
- Không cho chó ăn gì cả, pha một bát nước rồi đổ một gói Orezon vào ( Thuốc chống mất nước và bổ xung muối đó). Khi nào hết nước lại pha thêm, rồi cho nó uống actapulgite ( thuốc bao thành dạ dày và hút chất độc, hỏi hiệu thuốc vì mình lâu ko dùng rồi), cái này cũng cho vào nước để nó uống. Một ngày làm ba lần.
- Ngày thứ 2 thì cho actapulgite vào một hũ sữa chua, trộn vào cho nó ăn. Một ngày làm 3 lần. ( có thể cho thêm vào sữa chua ít thức ăn khô). Nhớ là không cho ăn cơm và đồ ăn đấy nhé.
- Ngày thứ 3 là bạn sẽ thấy nó hết bị đi lỏng. Sau đó cho e nó ăn bình thường nhưng đừng cho ăn nhièu quá.
* Chúc cún của bạn mau khỏi bệnh, đừng buồn nữa nhé. Nếu khỏi thì báo lên để mọi người được biết. Chúc vui vẻ
Chào anh chủ topic ơi , sau khi áp dụng công thức của Manhthuongquan anh thấy con Dob của bạn khoẻ và đỡ hơn nhiều chưa để anh em còn biết để áp dụng phương thuốc này nữa !

chó nhà em 2 tháng tuổi... có thể áp dụng cách của manhthuongquan ko a. em chỉ sợ cho an sữa chua lại đau bụng.
Chó em 2 tháng tuổi mà đang tiêu chảy thì tốt nhất em cho ăn cháo trắng trộn vào
tí muối và cho uống Smecta [{ loại thuốc của người } + với men tiêu hoá. Nếu em nó đi quá lỏng thì em cho thêm Becberin là cầm ngay thôi em à !
Nhà chị vừa có 1 em Xóay Thái 2 tháng tuổi cũng đi phân lỏng , chị cho uống như vậy được 2 hôm rồi và sáng nay đã đi phân khô tốt rồi . Chúc em chăm sóc tốt cho cún nhé !Thân ái !

meoxu_105

Member
em saintbernard 3 tháng tuổi nhà em bị đi lỏng.có ai biết cách chỉ dạy mình với.mình mang em đi tiêm rồi.nhưng người ta lại bảo cho em ăn uống bình thường.mà không dùng thuốc cho người.dùng đúng loại cho động vật.như vậy có được không vậy

Chó em 2 tháng tuổi mà đang tiêu chảy thì tốt nhất em cho ăn cháo trắng trộn vào
tí muối và cho uống Smecta [{ loại thuốc của người } + với men tiêu hoá. Nếu em nó đi quá lỏng thì em cho thêm Becberin là cầm ngay thôi em à !
Nhà chị vừa có 1 em Xóay Thái 2 tháng tuổi cũng đi phân lỏng , chị cho uống như vậy được 2 hôm rồi và sáng nay đã đi phân khô tốt rồi . Chúc em chăm sóc tốt cho cún nhé !Thân ái !
Chào Bạn
mình xin trích ý kiến của Hung - hanoi chuyên gia GSD:
Chó mà đi phân lỏng nhất là chó tây thì rất mau mất sức , vì vậy phải thủ sẳn thuốc cầm ỉa Becberin mà cầm cho em nó
chúc chó của bạn mau lành bệnh