• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Danny cần tìm bé Mập!

Bé Mập nhà Danny đi đâu mất rồi, Danny và gia đình đều rất buồn. Nay Danny thông báo cho các ACE của Saigon Cocker Club và Vietpet, ACE nào có thấy hoặc đang giữ bé Mập thì hãy làm ơn thông báo cho Danny. Danny xin hậu tạ! Xin chân thành cám ơn các ACE Saigon Cocker Club và Vietpet rất nhiều! Rất mong tin của mọi người!
Phone: 0973602601 - 0939690095 - Danny

Đây là hình của bé Mập:

Kuppi

Active Member
Những người mà dùng internet online để trao đổi thông tin về Pet thì ít khi mà làm chuyện bắt cóc Bé Mập.

Mập mất khi nào? Khu nào? Danny phải nêu rỏ, để ACE nào online đọc được tin này thì nhìn ngó giúp. Vì Kuppi tin chắc người đang tạm giữ Bé Mập thì chắc ít online.

Mà chuyện Chó đi lạt vào nhà chủ mới. Hầu như người ta xem đây là điềm lành! Họ luôn cố gắng giữ lại Điềm Lành này trong nhà họ. Mong là Bé Mập vẫn nhớ đường về nhà.

Một cách mà ACE có thể giúp Mập về với Danny là: Nếu thấy một chú Cocker nào như hình trên! (Danny phải nói rỏ em nó là Female, nặng bao nhiêu kg?...) Thì hỏi thăm các câu đại loại: - Chó này xinh quá?Giống gì ? Nuôi bao lâu? Có khó nuôi? Nó tên gì?...Nếu Chủ mới thì sẽ không biết Bé tên là Mập, và chắc rằng họ cũng sẽ trả lời không rành mạch! (Trừ bọn chuyên bắt cóc chó) Nếu nghi ngờ thì ACE nên gọi: " Mập " xem nó có ngoái nhìn??? Quan trọng là Danny nên khoanh vùng, vì khả năng Mập đi lạc đường nhiều hơn khả năng bị bắt cóc.

Cuộc truy tìm này sẽ là một thách thức cho cá nhân Danny và Các bạn Saigon Cocker Club nói riêng và ACE Online yêu Pet tại TpHCM nói chung.

Chúc Danny may mắn!

rhinky

Member
tụi này sẽ cố gắn giúp Danny tìm Mập-1 thành viên kì cựu của box mình mà.em có quen 1 vài người bạn ở Bình Dương,trên đó cũng có vài cái chợ chó,em sẽ nhờ để ý giùm,vì em nghe nói chó bị bắt cóc chúng nó thường hay đổi chéo tỉnh cho bớt phiền phức,biết đâu lại có.thui mong là Mập vẫn khoẻ mạnh và hạnh phúc dù không được bên 1 người tốt như Danny.đừng buồn nữa,ace vietpe sẽ giúp mà.

kenny001

Member
như a kupi nói danny cần cho mọi người biết bé bị lạc ở đâu và khi nào,để mọi người còn biết đường mà xem hộ

Bé Mập nhà Danny chắc chắn là bị bắt, vì khi đừngngoai cửa thì cả 2 mẹ con nhưng lát sau thì chỉ còn nhóc con thôi. Bé Mập mất được vài ngày rồi, ở Khu Tên Lửa, quận Bình Tân. Bé Mập là Female, nặng khoảng 11kg. Cocker màu vàng đen và còn có đuôi nữa nha! Ai tìm được hoặc nhìn thấy xin hãy phone cho Danny gấp! Thanks all!

jennychan

Member
chia buồn với Danny, khu tên lửa cũng gấn nhà mình, mình sẽ cố gắng để ý dùm bạn, hy vọng pé mập sẽ sớm về với bạn

Vẫn chưa có hy vọng gì về bé Mập hết! Danny đã tìm cả tuần nay rồi mà chưa có tin tức gì hết!

rhinky

Member
nếu còn ngoài tiệm thì còn cơ may kiếm được chứ lỡ ai thấy đẹp quá mua về nuôi là coi như hết hi vọng. chịu khó dạo qua các forum cho chó xíu đi Danny, lỡ ai mua được rồi mang lên mạng khoe để đăng kí vào club thì sao.bữa giờ thấy chó đen là cứ banh mắt mà nhìn mà vẫn không thấy tăm hơi Mập đâu

kenny001

Member
dạo suốt ở LHP rồi cũng chẳng thấy chỉ sơ ai đó gần đó bắc về nuôi thì bó tay luôn.

rhinky

Member
càng ngày tin tức càng nguội lạnh, Mập không biết trôi dạt về đâu rồi.

rhinky

Member
thành viên saigon cocker đâu hết rồi, chán ghê. Mạnh ai nấy đăng kí rồi mạnh ai rút lui hết, vào đây giúp Danny với chứ,mỗi người để mắt 1 chút thì chắc chắn sẽ nên việc lắm chứ.
P/S: nói thẳng ra tôi thấy lên đây mọi người chủ yếu là khoe chó, đăng kí rồi lặng mất tăm, nhắn tin liên lạc thì giả điếc làm ngơ. Nói ra thì dễ mích lòng mà sự thật là sự thật. Đã vào đây rồi thì tất nhiên cùng 1 niềm đam mê, biết là mỗi người có hoàn cảnh riêng nhưng không lẽ 1 năm trời không vào đây pm được 1 tiếng.Lời kêu gọi ngày càng trở nên vô nghĩa

tapiftw

Bạn nói vậy khiến những người muốn khoe chó,muốn đóng góp cho diễn đàn càng cảm thấy k hứng thú tham gia nữa đó! Nếu bạn biết cách tìm bé Mập thì bạn giúp Danny đi,tụi tui ngoài việc an ủi,theo dõi tin tức của bé Mập thì thực sự chẳng biết làm gì khi k ở gần chỗ Danny,thời gian lo cho cuộc sống còn chả có,được rảnh rang lên mạng 5-10p là cả 1 vấn đề đó bạn ah,chứ có phải suốt ngày ở nhà đâu bạn? Có bao giờ các bạn thực sự suy nghĩ coi tại sao hội mình rất nhiều người nuôi cocker,bằng chứng là nhiều người vẫn khoe cún của mình,nhưng chẳng ai có hứng đi off ở quán cf,trong khi những hội khác off ở công viên lại được hưởng ứng k? Như bản thân tui,bảo tui ngồi cả buổi sáng ở quán cf với những ng k quen biết tui cũng chẳng đi đâu,vì tui cảm thấy ngại lắm,nếu như ở công viên thì mọi chuyện dễ dàng hơn nhiều! Vài lời góp ý chân thành vì thực sự tui cũng là ng đam mê chó đặc biệt là những chú cocker. Tui cũng thích nghe ng ta khoe khoang về những con cún thương yêu của mình lắm,đừng trách cứ nhau mà gây nên tranh cãi k đáng có. Thân.

rhinky

Member
tôi hiểu, mỗi người 1 ý kiến, ai cũng có cái lý của ai, mỗi người 1 hoàn cảnh. tôi đâu phản bác chuyện không thường xuyên lên đây, ai cũng có công việc của hõ.
tôi nói ở đây là nhiều người cứ lên đây rồi hứa hẹn đủ điều, tới khi cần thì tôi trực tiếp nhắn tin và gọi vào máy thì không trả lời hoặc ậm ừ. bạn cảm thấy sao khi nhắn vài chục tin cho các thành viên khác mà không được 1 tin trả lời. "quá tam ba bận" cái này vài chục mà chả được 1 chứ nói gì "vài". thì ai có chó cứ khoe, biết đâu người đó đang giữ mập thì Danny sẽ nhận ra và qua xin lại, tại bạn có "suy nghĩ trái khuấy" nên cảm thấy ác cảm. chứ chuyện đó tôi thấy bình thường vì khi gửi tin nhắn đó tôi không hề có ác ý.
chuyện tìm Mập thì bữa giờ vẫn diễn ra đấy thôi.
nói tóm lại chỉ là suy nghĩ nông cạn.
thân

jennychan

Member
hix bé mập vẫn chưa được tìm thấy nữa à, mình cũng hay dao lê hồng phong nhưng thật sự không thấy bé mập đâu cả, mình thấy bên vietdog cũng có bạn mất chó nhưng mà hỏi mấy ông xe ôm chỉ dẫn thế nào đó cũng tìm lại được, với danny ra lê hồng phong hỏi tiệm phương vinhh xem mình thấy người ta cũng nói chủ tiệm đó quen nhìu lái chó nên có thể biết bé ập đang ở đâu đó. Mong mập sẽ mau về với danny

Kuppi

Active Member

Chào các bạn,

Nhằm trợ giúp cho các Khổ Chủ cũng như hệ thống lại các hoạt động đơn lẻ của một số ACE nhiệt tình trợ giúp Tìm Thú Cưng bị Thất Lạc.

Kuppi vừa có một ý tưởng cá nhân cho " Biệt Đội Truy Tìm " tại đây. Mời ACE quan tâm cùng thảo luận xem dự án nho nhỏ này liệu rằng có khả thi????

Thân.

Mọi người àh! Đừng cãi nhau nữa, chung trong 1 club thì cũng là anh em với nhau cả mà. Đúng là Cocker có rất nhiều người nuôi nhưng khi đi off thì hầu như chẳng ai đi hết ah! Quan điểm của mỗi người mà. Dĩ hòa vi quí đi!