• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Danh sách CLB Dachshun ! tạm thống kê

mike1803

Member
Chúc mừng xuka vươtj cạn thành công và mang niềm vui về cho chủ nhé.

Đúng là có 1 nhóc lạp sườn trong nhà thú vị thật. Hiện nay nhà mình cũng đang có 1 nhóc tên Limo, rất nhắng nhít, thông minh, và cá tính :x:x:x

lạp xưởng-lạp sườn- xúc xích- dáchhund- teckel

Chúc mừng xuka vươtj cạn thành công và mang niềm vui về cho chủ nhé.

Đúng là có 1 nhóc lạp sườn trong nhà thú vị thật. Hiện nay nhà mình cũng đang có 1 nhóc tên Limo, rất nhắng nhít, thông minh, và cá tính :x:x:x

Thank bạn. Đúng như bạn nói, lạp sườn rất nhắng nhít, thông minh...ngoài ra còn giữ nhà và bắt chuột, gián nữa. Bé Limo là bé trai hả bạn?

mike1803

Member
mình đi công tác hơi nhiều nên thỉnh thoảng mới ol đc.
Limo nhà mình là boy bạn ah. Nghịch ngợm nhưng cũng tình cảm lắm. Lâu lâu mới về nhà, nó thấy mình là cứ cuống quít hết cả lên vui cực :)):)):))

Ai biết bé ds đực đen vàng nào..chừng dưới 6kg..giới thiệu mình với nha..bé nhà mình đang lên giống gấp..tks các bạn..0984 5900 53 tên an

giaochau

Nhà mình có chị Mít, giống hệt xuka luôn. Nhưng chị mít 4 tuổi rồi mà vẫn chưa đẻ. Hic hic.

cho chị mít gặp anh xoài đi bạn

Bạn phải cho chị mít gặp anh xoài thì chị mít mới đẻ chứ bạn 8->

các bé con xuka đã về với chủ mới

Khoe thêm hình con xuka trước khi các bé về nhà mới:
Sáng nay bé út cũng đã được gả cho chủ mới rồi. Vậy là 3 cún con của xuka đã về với chủ mới.
Chúc các bé khỏe mạnh, được chủ mới yêu thương và đem đến niềm vui cho chủ mới!
Cám ơn mọi người đã quan tâm và ủng hộ các bé.
Mong chủ mới các bé chăm sóc các bé chu đáo, mình đã sổ giun cho các bé lúc 4 tuần tuổi, chủ mới nhớ chích ngừa cho các bé lúc 8 tuần tuổi nhé (sinh nhật các bé là 06/09/2012), và thường xuyên up tình hình sức khỏe của các bé nhé.
Close topic trong mục mua bán! hôn các bé :-* :-* :-*

heotietkiem

Mình nuôi một chú chó cái được 7 tuần tuổi rồi.

Mua một bạn trên diễn đàn luôn. (mang chó từ Bình Thạnh về tận Đầm Sen)

Sau một thời gian 1 tuần suy nghĩ mới đặt tên là Lip. Thiệt chó thì khôn lanh nhưng vệ sinh đúng chỗ vẫn còn khó khăn quá.

Mình có chụp hình để khoe với mọi người luôn.

Sẵn đây có hội viên nào cần chụp hình khoe chó có thể liên lạc với mình nhé. (heotietkiem@yahoo.com) để mình chụp giúp miễn phí.

Đem em ấy vào túi đem đi chích ngừa thấy nằm im. Đi chỗ lạ thì ngoan lắm, về nhà thì hiếu động chạy tứ tung.

lokchok

Member
Mình nuôi một chú chó cái được 7 tuần tuổi rồi.

Mua một bạn trên diễn đàn luôn. (mang chó từ Bình Thạnh về tận Đầm Sen)

Sau một thời gian 1 tuần suy nghĩ mới đặt tên là Lip. Thiệt chó thì khôn lanh nhưng vệ sinh đúng chỗ vẫn còn khó khăn quá.

Mình có chụp hình để khoe với mọi người luôn.

Sẵn đây có hội viên nào cần chụp hình khoe chó có thể liên lạc với mình nhé. (heotietkiem@yahoo.com) để mình chụp giúp miễn phí.

Đem em ấy vào túi đem đi chích ngừa thấy nằm im. Đi chỗ lạ thì ngoan lắm, về nhà thì hiếu động chạy tứ tung.

woa woa... bé cái đầu đàn nhà em đây sao, đúng là qua tay chụp ảnh giỏi có khác, hehe, bình thường em đã thấy mặt nó xinh nhất bầy rồi, càng lớn nhìn càng yêu, a Heo cho e lưu hình làm kỷ niệm với lại khoe khoang nhé ^^

thanhhappy07

Nhà mình có 1 chú Lucky Dachshund đực giao lưu cùng anh em nha.muốn giao lưu với mọi người ở Biên Hòa nha

heotietkiem

Chó lạp xưởng mới update hình

Chó mình mới chụp lại.

Hồi nhỏ nhìn dễ thương mong manh dễ vỡ bao nhiêu.

Giờ lại quậy như giặc bấy nhiêu

Chụp bằng iphone nên hình ảnh ko còn long lanh như trước

lokchok

Member
quậy là bản chất của giống luôn rồi a Heo ơi :]]
lâu rồi mới nhìn mặt thấy nhớ nó quá :) cảm ơn a đã up cho em xem nhé a :)