• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dane nhà cháu bị bệnh gì vậy?

chú báu ơi! con great dane nhà cháu ko hiểu sao từ bé đến bây giờ nó cứ đi ngoài là cái mùi phân của nó bốc lên kinh khủng, mà nó đi vệ sinh rất nhiều lần một ngày, đặc biệt cứ sau mỗi bữa ăn thì chỉ khoảng 1 phút sau la nó đi ngay, vậy đó là bệnh gì hả chú?? bây giờ phải điều trị thế nào ạ?? nó vừa xuống nước lần đầu rồi.( 12 tháng tuổi )

Thu Huong

Member
Anh có thể mua thức ăn khô cho nó ăn mấy ngày xem phân ra sao? Nếu vẫn xấu là đường ruột rồi.

namjerry

Member
Mình ko biết là chó nhà bạn có bị đường ruột ko nữa nhưng mình thấy con Bull đực nhà mình nó cũng như chó nhà bạn à , ăn xong là đái ị tại chổ luôn hic hic .Và mình thấy tình trạng này cũng lâu rồi nhưng chẳng thấy nó bị làm sao cả ( có thể nó có thói quen ăn xong là " Bậy " tại chổ cũng nên . :D:D:D