• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dạy chó đi vệ sinh đúng chỗ

leegaeun

mọi người giúp cho em vs con Labrador tầm 2.5 tháng

mọi người bảo chó hay ngửi mùi chỗ nó tè rồi tè nhưng con lab nhà em thì cực kì hay tè và không kiềm được
khi nó mừng hoặc vỗ vào người nó - hoặc mắng đánh nhẹ mông nó là nó tè văng vãi.
không cố định. làm em phải lau nhà với tần suất lớn :|

làm thế nào để nó hãm lại được vậy .

Lab mới 2.5 tháng tuổi cũng giống như em bé thôi, nên nó chưa thể kiểm soát được việc tè đúng lúc đúng chỗ, như em Sonic nhà mình hồi mới về tè cũng liên tục. Trước mắt, bạn nên mua một cái lồng ( có khay nhựa ở dưới) để nhốt em ấy vào buổi tối, còn ban ngày nếu có thời gian lúc chơi với em ấy nên chú ý và dẫn em tới ngay chỗ bạn cho đi vệ sinh, phải rất kiên trì bạn nhé rồi các em ấy sẽ quen thôi tầm 3.5 - 4.0 tháng là nhàn rồi :)) chúc bạn thành công!

goldens

bác vũ hùng ơi...cho em hỏi bác một chút với ạ!!!
em đang nuôi 1 em golden 4 tháng tuổi rồi...nhưng mỗi lần cho ăn...động vào người nó gừ gừ...e tham khảo một số cách trên mạng nhưng bé vẫn gừ...
và 1 điều nữa là chó nhà em cũng đi vệ sinh k đúng chỗ...nếu làm như cách bác nói...thì e sẽ dùng ớt bột để tẩy mùi cũ...rồi em để cái chậu để nó đi vệ sinh ở đó...vậy có phải cho phân hay tờ giấy thấm nước tiểu của nó cho vào chậu k...hay là nó tự biết tìm đến ạ...mà chó nhà em nhiều lúc hay sủa bậy inh ỏi lên...bác có cách gì chỉ giúp em với ạ,,,không đêm hôm nó sủa cũng ngại với hàng xóm...
KÍNH MONG BÁC GIÚP ĐỠ...CẢM ƠN BÁC :d

Yuki_love

Các bạn còn may mắn hơn mình, nhà mình tới tận 2 con, cứ đi bậy hoài, nhưng mà vì thuơng quá nen mọi chuyện cũng ko nhằm nhò gì ^^