• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

dùng sữa tắm gì cho alaska

vịt.idol

e mới nuôi nên chưa bít cách chăm sóc các bác cho e hỏi cách cho ăn vs tắm cho alaska như thế nào ạ..... thank các bác ạ

lxtrag

Member
e mới nuôi nên chưa bít cách chăm sóc các bác cho e hỏi cách cho ăn vs tắm cho alaska như thế nào ạ..... thank các bác ạ
Nếu bạn là một người có điều kiện thì cho bé ăn cổ gà xay nhuyễn + cà rốt + và cơm trộn lại nhé ( không nên cho cún ăn mặn ) . Nếu tốt hơn thì cho bé ăn Thịt bò , nên mua thêm canxi và gói vi khoán để bổ sung chất cho bé

Một số người khác ( đôi khi trong đó có mình ) thì theo quan niệm mình ăn j cún ăn đấy ( hạn chế cho ăn xương cá nhé )

Còn về sữa tắm thì mình không rõ vì mình ra tiệm kiu họ bán 1 chai sữa tắm cho cún thế là họ đưa mình 1 chai có in hình con Sam nhưng quên hiệu của nó rồi

Phía trên là kinh nghiệm của mình .. có sai thì các cao nhân bõ qua cho mình nhé

pol_bmw

Member
:)| mình đang sài fay 5 hàng việt nam chất lượng cao, chưa thấy biểu hiện j, lần trước mua cái chai j của mỹ mất 200k mà bị đổ hết tắm dc 1 2 lần, sài fay 5 50k cho lành :">

lxtrag

Member
:)| mình đang sài fay 5 hàng việt nam chất lượng cao, chưa thấy biểu hiện j, lần trước mua cái chai j của mỹ mất 200k mà bị đổ hết tắm dc 1 2 lần, sài fay 5 50k cho lành :">
Mình nghe nói fay sấy lông không khô thì sẽ dẫn đến tình trạng cún hôi không biết đúng không

BellaDog

Mình dùng Jonh son baby. Con nhà mình dị ứng nên dùng n thấy ok. 65k 1 lọ 500ml. Dùng 2 tháng. 1 tuần tắm 1 lần :)

Kentkent

Member
cún nhà mình thì sáng nào cũng 1 quả trứng gà cho đẹp lông.Trưa cho ăn cổ gà băm nhỏ + rau,củ trộn vs cơm nấu thành cháo.cho ăn cả ngày.tối đên cho bé làm hộp sữa chua.vừa đỡ hôi miệng. vừa tốt cho hệ tiêu hóa.lại mát nữa chứ.
Còn sữa tắm thì cứ dùng loại Joyce & Doll cũng tốt nhưng mỗi tội hơi đắt.hj

Darkstar

Vietpet sponsor
Mình thì cứ Fay 5* mà dùng, vừa chất lượng lại vừa sạch sẽ thơm tho, nói chung là ko nên xài hàng Tung CỦa :D

pol_bmw

Member
Pé nào cũng vậy bạn àh, mình nuôi đến pé thứ 3 rồi thấy pé nào cũng chảy nc dãi, lúc đầu sợ bị dại bà cố :))

lxtrag

Member
Pé nào cũng vậy bạn àh, mình nuôi đến pé thứ 3 rồi thấy pé nào cũng chảy nc dãi, lúc đầu sợ bị dại bà cố :))
Nhưng thật là chảy nhiều quá nên bất tiện nhiều thứ ... buồn lắm bác ơi , không bỏ trong nhà được .. với lại dơ suốt không biết sau này lớn lên có khắc phục được hok hay là nước như nước sông thì thôi luôn

thanhnguyen0140

cho nó ko toát mồ hồi như người nên nó chảy nước dãi thôi....nhất là trời nóng thế này nó chảy càng nhiều :)):)):)):))

lxtrag

Member
e là e cho nó trong phòng e sạch lắm chả sểu dãi tí nào lun hjhj
Phòng mình cũng sạch lắm , chăn gối ga nệm đầy luôn .. nếu như bạn mình thả nó vào nó cũng sẽ sạch lắm không chảy miếng vãi nào cả because nước vãi nó thấm lên nệm mình hết r , không thì nó gặm gấu gói cũng thấm vào hết trơn r còn đâu :(

Zenj

Member
cứ vô siêu thị có loại nào mua loại đó về 1 tuần tắm 1 lần là ok rồi bác ah. đa số dầu tắm chó bây giờ đều không gây kích ứng da, bác khỏi lo.