• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dòng giống mộc nhĩ

gàsiêunhân

Active Member
Đây là bố mộc nhĩ

3 đực 11 tháng anh đàn trước của mộc nhĩ

2 đực 7 tháng anh em cùng đàn mộc nhĩ

2 cái 7 tháng chị em cùng đàn mộc nhĩ

2 đực 40 ngày ( bố mộc nhĩ và con cái khác )

Vì vẫn còn nặng duyên với mộc nhĩ và theo quan sát thì bố mộc nhĩ gen khá tốt, sản phẩm của nó ra thường khá đẹp và đồng đều, vậy nên chắc chắn tháng 11 sẽ có 1 nhóc trong đàn em của mộc nhĩ mới sinh về HN với mình, đàn đẻ 11 con nhưng con mẹ đè chết 3 con, hiện giờ chỉ con lại 2 đực và 6 cái nên sự chọn lựa của mình hơi bị giới hạn, mình sẽ cố gắng cập nhập ảnh đàn cho con sớm nhất

bác có điều kiện tiếp xúc nhiều với những người nuôi pit bên TQ như thế,sao bác ko tranh thủ đặt hàng 1 số pit cho những người đam mê pit của vn mình.vừa thêm được chút tiền mua thức ăn cho cún,giúp cho phong trào nuôi pít của vn mình phat triển hơn,mình thấy có rất nhiều anh em thích pít nhưng sự lựa chon pit ở vn còn rất hạn chế

gàsiêunhân

Active Member
bác có điều kiện tiếp xúc nhiều với những người nuôi pit bên TQ như thế,sao bác ko tranh thủ đặt hàng 1 số pit cho những người đam mê pit của vn mình.vừa thêm được chút tiền mua thức ăn cho cún,giúp cho phong trào nuôi pít của vn mình phat triển hơn,mình thấy có rất nhiều anh em thích pít nhưng sự lựa chon pit ở vn còn rất hạn chế
Em có thể mang về cho anh em em cảm thấy quý và tin tưởng không tính 1 đồng lời lãi. Em không nặng về tiền bạc, em vẫn đi học, lúc nào có pit con cùng đợt với em về thì em mới bắt, tuy nhiên cũng có lúc em có cơ hội về nhưng thời điểm đó là lúc giao mua, nhiệt độ giữa vn và tq chênh lệch lớn, hoặc hè quá nắng nóng em cũng sẽ không bắt chó đem về. Và đa số người vn bây giờ thích pit chỉ là theo phòng trào, nhiều người thấy người ta nuôi pit rồi cũng đi mua sau đó lại bán đi với đủ mọi lí do. Có thể em sẽ không nuôi nó, nhưng đã mang nó về thì phải có trách nhiệm với nó

đúng là hiện giờ người vn mình đa số là nuôi pit theo phong trào,nhưng vẫn còn rất nhiều nhiều người yêu pít thật sự mà bạn,theo mình sao chúng ta ko lập lên 1 pic giới thiệu về những chú pít đẹp mà anh em tìm dc bên nước ngoài,và giá cả ntn? rồi giới thiệu cho mọi người,những ai thích mua chúng ta sẽ giúp đỡ họ mang về,nhưng người muốn mua cũng phải qua xem xét về trình độ hiểu biết về pít,cách nuôi dưỡng cũng huấn luyện,và quan trọng nhất là niềm đam mê về giống chó này.như thế vừa giúp cho vn có thêm đc nhiều pít đẹp,lại giúp những người đua đòi theo phong trào tìm hiểu kỹ trước khi quyết định mua

OMG_HN

Member
Nhìn có 1 ảnh hình như bố mộc nhỉ có vẻ hơi thô bạo , con cái nằm ra ngất vì không chịu được:D (^_*))))))))))

gàsiêunhân

Active Member
Đây là ảnh đàn bé con em của mộc nhĩ mới được 20 ngày

Đây là 2 bé con mà người bạn TQ nghĩ là hợp với mình nhất và mình cũng cảm thấy rất ưng 2 em này nên đang phân vân và sẽ tiếp tục theo dõi sự phát triển của đàn này để tháng 11 tới mình sẽ cùng 1 em trong số này về HN

trangphuong

Active Member
Bố tụi nó như thế cơ mà em, coi mấy cái clip đã thật. Tóm lại đã con nhà tông thì giống lông cũng giống cách.
Chúc em có thêm một Mộc Nhĩ đẹp.

gàsiêunhân

Active Member
Vấn đề là đàn này 11 con chết 4 đực còn lại 6 cái 1 đực, hiện giờ em vẫn chưa biết 2 con nó chọn cho em là đực hay cái, em chỉ thích đực thôi anh ạ

công nhận đôi này gien ổn định thật. Ra đàn con nào cũng gần như là giống hệt nhau.

lambeckham

Active Member
Em có thể mang về cho anh em em cảm thấy quý và tin tưởng không tính 1 đồng lời lãi. Em không nặng về tiền bạc, em vẫn đi học, lúc nào có pit con cùng đợt với em về thì em mới bắt, tuy nhiên cũng có lúc em có cơ hội về nhưng thời điểm đó là lúc giao mua, nhiệt độ giữa vn và tq chênh lệch lớn, hoặc hè quá nắng nóng em cũng sẽ không bắt chó đem về. Và đa số người vn bây giờ thích pit chỉ là theo phòng trào, nhiều người thấy người ta nuôi pit rồi cũng đi mua sau đó lại bán đi với đủ mọi lí do. Có thể em sẽ không nuôi nó, nhưng đã mang nó về thì phải có trách nhiệm với nó
mình cảm thấy bạn tình cảm với cún lắm. mình chúc bạn sẽ lại có 1 em mộc nhĩ yêu dấu. mình tên Lâm rất muốn làm quen với bạn. à mình đang nuôi 1 em buly và 1 em xoáy hihi

Joker_crazy

Hình như Mộc Nhĩ nhà anh superga là dòng dog fighting chứ ko phải dòng sport hả anh ???

Hình như Mộc nhĩ nhà anh gà siêu nhân là dòng fighting chư ko phải là dòng sport hả anh ????

Hình như Mộc nhĩ nhà anh gà siêu nhân là dòng fighting chứ ko phải là dòng sport phải ko anh ???

gàsiêunhân

Active Member
mình cảm thấy bạn tình cảm với cún lắm. mình chúc bạn sẽ lại có 1 em mộc nhĩ yêu dấu. mình tên Lâm rất muốn làm quen với bạn. à mình đang nuôi 1 em buly và 1 em xoáy hihi
rất vui làm quen với bạn, mình là dương, mình cũng mong có thể tìm được 1 con có tính cách giống với mộc nhĩ, nhà mình đã từng nuôi nhiều chó nhưng mộc nhĩ là con đầu tiên mà mình cảm thấy hợp, là con chó của riêng mình :D:D:D

lambeckham

Active Member
rất vui làm quen với bạn, mình là dương, mình cũng mong có thể tìm được 1 con có tính cách giống với mộc nhĩ, nhà mình đã từng nuôi nhiều chó nhưng mộc nhĩ là con đầu tiên mà mình cảm thấy hợp, là con chó của riêng mình :D:D:D
mình tin dương sẽ lại tìm đc thôi vì dương dành tình cảm quá nhiều cho em nó, em nó ở thiên đàng sẽ lại về với bạn mà

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Hoan hô tinh thần của chú Gà...:D:D chú lại thắp sáng phong trào nuôi PIT rồi đấy, về chuyến này nhất định anh em ta phải gặp nhau đấy nhé

trangphuong

Active Member
Hoan hô tinh thần của chú Gà...:D:D chú lại thắp sáng phong trào nuôi PIT rồi đấy, về chuyến này nhất định anh em ta phải gặp nhau đấy nhé
Vụ tung của như thế nào rồi chú em, anh cũng chuẩn bị đi tung của đây nhưng đi Phòng Thành mạn móng cái sang, không biết có trại pit nào ở Phòng Thành hay Đông Hưng không nhỉ?