• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cyclamen ra mắt cả nhà ạ :3 sinh ngày 24/02/2013

Eiffel*FR

Eiffel*FR

nhìn đôi mắt thấy iêu rồi :D
Cám ơn bạn. Đôi mắt này khi bé trưởng thành sẽ có màu Emerald 8->

Và còn bé này dự tính sẽ được chọn làm cặp đôi hoàn hảo ^^ Indira quốc tịch Pháp.

Eiffel*FR

bạn ơi theo mình biết thì chinchilla là ba tư chứ k phải ald
Nhận định của bạn không chính xác ^^

Black Chinchilla là một dòng gien hiếm về mầu sắc của mèo, chứ không phải là Giống mèo.

Ví dụ, bạn sẽ thấy mèo nhà chị Sheryl là Chinchilla Persian :D - nghĩa là mèo ba tư mang gien mầu sắc Chinchilla

Còn Cyclamen của mình là Chinchilla British Longhair (hay còn gọi là Highlander - ALD) và bé nó là mèo ALD mang gien mầu sắc Chinchilla ^_^

Ngoài ra còn có các mầu Golden Chinchilla, Bleu Chinchilla, Red Chinchilla, v.v..

Khi một em mèo mang mầu Chinchilla, bạn có thể hiểu đó là một em mèo hiếm về gien vì Chinchilla không phải là màu đại trà. :D

Ví dụ đặc điểm của màu Black Chinchilla là lông trắng, 1/8 lông mèo mang mầu đen, 4 chân mèo tính từ khửu chân xuống bàn chân, lông phải thuần trắng tinh không được mang màu khác ngoài màu trắng, nhưng thịt bàn chân mèo phải đen xì 100%. Ngoài ra các em còn có viền mắt đen, viền mũi đen, và viên miệng đen.

Hy vọng bài viết giúp bạn khám phá được sự đa dạng về mầu sắc mèo.

Trên website của chị Sheryl có ghi thế này:
"Tôi là Nguyễn Kiều Ngọc, gia đình nhỏ của tôi sống tại Hà Nội, trái tim của Việt Nam. Chúng tôi nhân giống mèo Ba Tư màu Chinchilla, Silver và Golden"
Nguồn http://sheryldolls.com/about-us-sheryldolls-cattery/

Mèo của bạn rất đẹp, các viền đen quanh mắt và miệng khiến bé vừa có một chút dữ tợn, lại vừa có một chút bóng bẩy. Nhưng màu trắng toàn thân lại làm bé yểu điệu một cách rất cuốn hút.

Hi vọng một ngày nào đó mình cũng có đủ tiền để mua một bé như vậy. Tiện thể cảm ơn bài viết của bạn về gen chinchilla.

kun9x

Member
Cám ơn bạn. Đôi mắt này khi bé trưởng thành sẽ có màu Emerald 8->

Và còn bé này dự tính sẽ được chọn làm cặp đôi hoàn hảo ^^ Indira quốc tịch Pháp.

bé này mà mua bên đó giá có cao k b :D

đẹp thật, khi nào bạn đem nó về VN, nếu qua Hà Nội thì nhớ nhân giống cho các em mèo ở ngoài này nhé

Eiffel*FR

bé này mà mua bên đó giá có cao k b :D
các bé bên này giấy tờ đầy đủ, cùng với phụ phí như đi lại, vận chuyển rất cao, nên để có 1 bé như vậy khá đắt bạn ạ. :)

đẹp thật, khi nào bạn đem nó về VN, nếu qua Hà Nội thì nhớ nhân giống cho các em mèo ở ngoài này nhé
Đó là chủ trương của mình mà bạn ^_^

Hic, hiện tại đã mua trượt INDIRA nhưng bù lại mình đã nhập thành công một bé mèo cái khác Olivia còn ấn tượng hơn ^_^
đây là ảnh của OLIVIA quốc tịch Nga ngố ^_^