• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Tun em mới đón về chiều qua ;)).

l0ve_d0g

Member
Hôm qua em đã đón về nhà 1 thành viên mới.Cu Tun :X.1 bé cocker xinh trai lắm.1 bạn gái do không nuôi được nữa nên đã nhượng lại cho em.Lúc đầu em nghe là chó mua ở Hoàng Hoa Thám em cũng hơi ngại.Nhưng khi tiếp xúc với bạn ấy em hoàn toàn cảm thấy yên tâm.Bảo bạn ấy mang Tun đến nhà luôn dù em chưa được thấy Tun lần nào.Lần đầu gặp em mà cu cậu cứ như đã quen từ trước và cứ làm như mình đi xa lắm bây giờ quay lại nhà :-s.Đi khắp nhà ngửi ngửi.Em đã mua được với cái giá rất rẻ :-s(Nói là rẻ nhưng bây giờ ví em còn 1 tờ 5000 1 tờ 2000 ạ :|).Không phải là vì bạn ấy không nuôi được mà em ép giá đâu :-ss.Vì em chỉ còn đúng từng ấy.Vì bạn ấy bảo là mua giá cũng cao mà lại còn tiền đi khám,đi tiêm.Tiếp xúc mới chỉ 1 lần mà thực sự thấy bạn ấy rất yêu Tun.Lúc đi về em còn thấy bạn ấy khóc :-ss.Tội nghiệp quá.Chả biết làm sao,chỉ biết sẽ chăm sóc Tun cho tốt để không phụ lòng bạn ấy thôi :-s.Thôi đàn ông con trai mà tỉ tê kinh quá.Em up ảnh cu Tun nhé ^^

Hơi nhiều ^^.Chờ em up tiếp

l0ve_d0g

Member
Tiếp nè

Hết rồi ạ ^^.Mọi người cho em cái nhận xét nhiệt tình ạ.Em xin cám ơn

ectasy

Member
dù sao thì cũng chúc mừng bạn đã đón thêm 1 bé về với mái nhà vietpet. câu chuyện của bạn nghe rất hay. mong là bé ngày càng lớn càng đẹp. thân

nghe chuyện thì cảm động quá ,nếu như thế thì anh cứ cho em bé đến thăm nó 1 ,2 lần ,nó là tây ban nha hay coker ạ ,vì ko rõ lắm nên anh thông cảm : P

Ôi bé cocker của l0ve_d0g thật là manly :)) Sau nay phải lòng khối em cocker.

To thứ 6 ngày 13: Cocker với Tây Ban Nha là một mà...

l0ve_d0g

Member
Sao Dakota biết e nó là đàn ông không hifi ;)).Dakota có cần đăng ký 1 suất không ;;).Bé Kelly(Lúc chị Ly đặt như thế) nhà dakota là girl thì phải ;))
@ thứ 6 ngày 13:Thì mình cũng thoải thuận với bạn ấy là thích đến thăm em nó lúc nào là gọi điện trước cho mình là ok mà ^^.Cám ơn bạn nhé

:D Hehe ở trên bạn viết là xinh trai mà. Cho đăng ký một suất nhé, mà có lẽ phải nuôi nửa năm nữa thì mới lấy vợ được chứ :D. Hôm nay mới gạ được bạn fan_xinh làm thông gia. Nhưng em ý sắp bị bán đi rồi. Thôi không sao, càng nhiều người yêu càng tốt.

l0ve_d0g

Member
Hê hê ;)).Cho tảo hôn =)).Mà có làm sao đâu bạn ;)).Nhiều chồng càng tốt mà :D.Cám ơn tất cả các bạn đã quan tâm

Ka_sea

Member
Cún của bạn rất rất dễ thương, theo như bạn kể thì em nó có duyên với bạn rồi, nhớ yêu em nó nhiều nhiều nha. Chúc cún cưng ngày càng đẹp nha:wave:wave:

Chúc mừng bác đã có một em coker xinh xắn nhé , mỗi tội em thấy giống này bụng dạ hơi yếu nên em nghĩ bác nên kiêng ko cho em ý ăn các đồ tanh nhé !

anh noí là cu Tun mà ,đã là " cu " thì phải là boy chứ ,chăm em nó cẩn thận nha
P/S : hãy để nso là boy đích thực đừng cho nó thành thái gíam nhé ,bao nhiêu cô đang chờ kìa

Chết l0ve_d0g rồi theo như thứ 6 ngày 13 thì phải mua shampoo X men để Tun thành người đàn ông đích thực rồi. :))
Không thì Clear men cũng được :D, giống Bi rain càng yêu. Đùa thôi

l0ve_d0g

Member
Cám ơn phuong loan nhé.Hôm qua mình lỡ cho cu cậu ăn 1 ít cá.Không biết có sao không
@Thứ 6 ngày 13 : Hê hê.Sao để nó thành thái giám đc. ;)).Phải truyền đạt bí kíp tán gái cho nó chứ không thất lạc thì chết
@Dakota :Hic lầm trước mình bắt 1 bé golden về mà nhà hết dầu tắm cho chó.đành tắm dầu tắm xịn cho người mà nhập từ Nhật ấy.Vì nó là chó to rồi nên phải tốn nửa chai dầu tắm mà vẫn hôi.Xót xa.Mà có dừng lại ở đấy đâu.Mấy hôm sau nó bị viêm da nặng nữa :-ss.Hỏi BSTY thì BSTY bảo là chó mèo mà tắm = dầu của người là không được.Vì trong dầu của người có các chất mà da chó,mèo không chịu được.Chứ nếu không ngày nào chả vác cu cậu vào nhà tắm 2 thầy trò tắm cùng nhau :((

nhìn mặt nó lém lém giống như Teen nhà mình nhỉ?hihi. ráng chăm sóc tốt nhé bạn.chúc mừng bạn có 1 pé cún thật dễ thương và lanh lợi

l0ve_d0g

Member
Hic.Dạo này bé biếng ăn lắm.Đợt về thì béo,bụng phúng phính mỡ,bây giờ thì gầy nhom ý :-<.Chả biết bị làm sao.Mà hôm nọ nghịch gói ca cao dây bẩn hết ra nhà rồi còn dính chặt vào lông nữa.Không biết làm cách nào để lông bé hết cứng :(.

Nếu bẩn thì lấy khăn ẩm lau đi, bẩn quá thì tắm nước nóng là sạch mà. Tắm xong lau thật khô lưng và bụng là sẽ không ốm đâu. Còn biếng ăn thì phải chăm thôi :D, mua cái hộp patê của pedigree về chộn thử với cơm xem nó có ăn không.

b4m4_b0y

Member
Giống Cocker này hồi bé chuyên trị ốm vặt , bạn lưu ý nhé !!! Mà mấy cu cậu này hay thích được ôm ấp vuốt ve nên láu lắm :p