• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Gáy Nhà Em đây Ah

hoan_nc

Member
ngoài sở thích nuôi cún thì E còn thích nuôi loại chim cu gáy nghe nó cũng rất đặc trưng các Bác ạh, hiện tại Em đang nuôi 5 em, trong đó có hai em chim già thuần một thổ đặc, một thổ pha và hai em non nuôi lên nhưng cũng được gần 2 tuổi lồng rùi, một thổ, một kim, và một em gáy rất đặc biệt rất khác, nuôi cũng đã lâu nhưng chưa nghe thấy tiếng của Em nó bao jo. Vẫn phải kiên trì và chờ đợi.

Bác có mấy cái lồng ấn tượng quá... Em ko biết nhìn chim thế nào chỉ biết nghe gáy... EM toàn đi lùng cu gáy khiển được... đắt tý những sắt ra miếng... hôm nào anh em off đi.

hoan_nc

Member
Bác có mấy cái lồng ấn tượng quá... Em ko biết nhìn chim thế nào chỉ biết nghe gáy... EM toàn đi lùng cu gáy khiển được... đắt tý những sắt ra miếng... hôm nào anh em off đi.

BÁc ơi E kết hợp cả hai, cả khiển được và không khiển được mỗi loại có cái hay riêng, khiển được là gáy nuôi non lên hoặc bẫy được gáy tơ, nhưng giọng gáy không hay, khi nghe gáy già lên tiếng là tịt luôn. nhất định hôm nào off.

nghe bác nói về chim gáy cũng hay đó: Bác có muốn chiêm nghưỡng đàn chim gáy nhà em đẻ không? hôm nào qua chỗ em em cho bác coi. ơ HN thì làm nhiều có chim hay như ở quê em.

nói về chó thì em có thể sẽ không biết nhiều bằng anh , nhưng về chim gáy thì trắc bác phải thua em rồi, em nuôi chim gáy thả tự do là bình thươòng, chim gáy của bác có thả được ko? em tin trắc bác mà thả ra là mất tiêu luôn đúng ko?

hoan_nc

Member
nói về chó thì em có thể sẽ không biết nhiều bằng anh , nhưng về chim gáy thì trắc bác phải thua em rồi, em nuôi chim gáy thả tự do là bình thươòng, chim gáy của bác có thả được ko? em tin trắc bác mà thả ra là mất tiêu luôn đúng ko?
không những mất mà còn không tìm thấy luôn hiii, nói vậy thôi cũng chơi cho biết mà nhưng chỉ thích chim gáy thôi các loại chim khác không thích, vì mình thích cái âm u của tiếng gáy nghe nó đồng quê. heê, nhất định sẽ về HÀ Nam, cho mình địa chỉ đi nhỉ:-c

Chim Gay

chào bác. bác cứ về HN thì goi cho em số 0913289495 là em đón bác ngay. em sẽ dẫn bác đi chiêm ngừong quê em chơi chim gáy thế nào. Bác có biết cái hay của chim gáy là gì ko? Ngày sưa chỉ những bậc quân tử mới chơi chim gáy thôi vì chim gáy k bao giờ rúc xuống đáy lồng cả chỉ rúc ngang lồng huặc nóc lồng không tin bác cứ để thủng đáy lồng đi kể cả chui được nó cùng không chui ra. Hôm nay viết vây thôi hôm khác lại nói chuyện sau nha. Chào bác

Bác nói đúng lắm chim gáy mà nuôi từ bé lên thì dễ bảo nhưng ko hay. Chim gáy phải bẫy về nuôi thuần thì mới hay nhưng khó lắm bác ah. Kiếm đựoc 1 con chim như ý thì thật hiếm, đi bẫy lưới thì ít kiếm được gáy hay phải đi bẫy đấu thì mới kiếm đựoc bác có biết điều đó ko?

ectasy

Member
ôi giời bác H ơi là bác H, bác dạo này say cái món này thế hả bác. em cũng nghĩ bác máu chim nhưng ko nghĩ bác máu thế này đâu???

hoan_nc

Member
ôi giời bác H ơi là bác H, bác dạo này say cái món này thế hả bác. em cũng nghĩ bác máu chim nhưng ko nghĩ bác máu thế này đâu???
ối trời ơi! chú ơi anh mê cả hai chó, chim hii, hôm nào rảnh giao lưu cu gáy cái nhỉ mấy con nhà anh nó đang căng lăm heeeeeeeee

ectasy

Member
cu gáy nhà em thì vớ vỉu, em có biết gì vụ chim chóc đâu. chó thì có khi em sắp có chó mới rồi. đang xem thế nào... nếu thuận lợi thì ko có vấn đề gì thì quả này chết với em... :))

hoan_nc

Member
Bác nói đúng lắm chim gáy mà nuôi từ bé lên thì dễ bảo nhưng ko hay. Chim gáy phải bẫy về nuôi thuần thì mới hay nhưng khó lắm bác ah. Kiếm đựoc 1 con chim như ý thì thật hiếm, đi bẫy lưới thì ít kiếm được gáy hay phải đi bẫy đấu thì mới kiếm đựoc bác có biết điều đó ko?
có mình cũng đang nuôi một gáy già bẫy được, nhưng tuổi lồng cũng được 3 năm rồi gáy khá là hay, hiện jo có 5 em nhưng chỉ thấy có một em đó là gáy mà chấp nhận được mặc dù cũng đã lựa chọn khá kĩ đấy heeeee để địa chỉ hôm nào mình về sẽ gọi ok.:)]

hoan_nc

Member
cu gáy nhà em thì vớ vỉu, em có biết gì vụ chim chóc đâu. chó thì có khi em sắp có chó mới rồi. đang xem thế nào... nếu thuận lợi thì ko có vấn đề gì thì quả này chết với em... :))
lại có vụ mới ah, thông tin đi bây jo định nuôi em j nữa anh thì cũng đang nghiên cứu xem nuôi j và chơi j nữa đây heeeeeeeeee

tosa-inu

Member
He he, Ông Hoàn Ngải Cứu ơi, nhiều TRYM thế cho tôi xin 1 con về nuôi chơi ông bạn ơi, nhưng mà phải cho cả lồng đấy ( he he con nào gáy kém cũng được ) mỗi người chơi theo 1 phong cách, he he, con nào lười gáy gặp tôi thì cứ gọi là..........................:D

hoan_nc

Member
He he, Ông Hoàn Ngải Cứu ơi, nhiều TRYM thế cho tôi xin 1 con về nuôi chơi ông bạn ơi, nhưng mà phải cho cả lồng đấy ( he he con nào gáy kém cũng được ) mỗi người chơi theo 1 phong cách, he he, con nào lười gáy gặp tôi thì cứ gọi là..........................:D
cái gì chứ cho Chim, thì tôi sẽ cho nhưng cái chính là hồi jo ông có thích Chim đâu, lỡ về ông vặt lông và làm một nắm gạo nếp nữa thì toi ah, heêêêêêêe:day dreaming:

nglong

Member
Cách đây hơn tuần lồng Cu gáy nhà em bị rơi, vỡ làm em ý sổng ra ngoài. Hai bố con hơi vội trong việc bắt lại nên em ý hoảng, bay mất. Hai ngày sau ngồi trong nhà nghe tiếng gáy quen quen em lao ra ngoài thấy em nó đang đậu trên cây ngoài vườn liền mang lồng có sẵn thóc ra và em nó ... chui vào sau 1 hồi lưỡng lự.
Túm lại tự do không bằng ấm no

CookySaigon

Member
ngoài sở thích nuôi cún thì E còn thích nuôi loại chim cu gáy nghe nó cũng rất đặc trưng các Bác ạh, hiện tại Em đang nuôi 5 em, trong đó có hai em chim già thuần một thổ đặc, một thổ pha và hai em non nuôi lên nhưng cũng được gần 2 tuổi lồng rùi, một thổ, một kim, và một em gáy rất đặc biệt rất khác, nuôi cũng đã lâu nhưng chưa nghe thấy tiếng của Em nó bao jo. Vẫn phải kiên trì và chờ đợi.

_________________________________________________________________________________

Mấy em này nhìn ghiền quá anh ơi......nhường nhịn cho em 1 chú với.....lúc trước cũng sưu tầm đc 1 em cưc kỳ lắm...nhưng dịch cúm vừa rồi....phải thả hết....đứt nát ruột.....bây giờ nhìn lại thấy thèm quá....các bác ơi....có cách nào ko nhẩy.....

ectasy

Member
hẹn với bác Hoàn thử "Gáy" mà lỡ hẹn. anh em ta hẹn hôm khác nhé. mà hôm này bác Hoàn đi bẫy cho em đi ké với còn đc tí cháo chim chứ nhỉ

hoan_nc

Member
hẹn với bác Hoàn thử "Gáy" mà lỡ hẹn. anh em ta hẹn hôm khác nhé. mà hôm này bác Hoàn đi bẫy cho em đi ké với còn đc tí cháo chim chứ nhỉ
nhất trí thôi Ông ẻm ah! Hôm thứ 7 vừa rồi A cũng bận, hôm qua cũng bận mà sao hôm qua ko thấy chú đâu nhỉ? :shame on you: