• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Gáy Nhà Em đây Ah

hoan_nc

Member
Cách đây hơn tuần lồng Cu gáy nhà em bị rơi, vỡ làm em ý sổng ra ngoài. Hai bố con hơi vội trong việc bắt lại nên em ý hoảng, bay mất. Hai ngày sau ngồi trong nhà nghe tiếng gáy quen quen em lao ra ngoài thấy em nó đang đậu trên cây ngoài vườn liền mang lồng có sẵn thóc ra và em nó ... chui vào sau 1 hồi lưỡng lự.
Túm lại tự do không bằng ấm no
oh thế là bạn nuôi em nó từf nhỏ ah, vì ra ngoài không thể tự kiếm thức ăn được, nên sẽ quay về chỗ vị trí cũ, chim gáy tìm vị trí cũ tốt lắm , chúc mừng bạn nhé.

hoan_nc

Member
_________________________________________________________________________________

Mấy em này nhìn ghiền quá anh ơi......nhường nhịn cho em 1 chú với.....lúc trước cũng sưu tầm đc 1 em cưc kỳ lắm...nhưng dịch cúm vừa rồi....phải thả hết....đứt nát ruột.....bây giờ nhìn lại thấy thèm quá....các bác ơi....có cách nào ko nhẩy.....
bác cứ ra Em tặng cho một em bổi đẹp heêêêêêêêe

locabc

Bác Hoan_nc ơi đây không phải là cu gáy mà mọi người hay chơi đâu bác à, theo tên gọi của dân gian bắc kỳ thì đây là loài cu sen, nó gần giống gáy nhưng to con hơn và cườm không giống cườm gáy, nuôi chỉ tốn thóc và gáy đơn điệu lắm nên loại này thì chỉ nấu cháo đậu xanh là hợp thôi bác à:D
Đôi lời mạo muội mong các bác đại xá!

hoan_nc

Member

Bác Hoan_nc ơi đây không phải là cu gáy mà mọi người hay chơi đâu bác à, theo tên gọi của dân gian bắc kỳ thì đây là loài cu sen, nó gần giống gáy nhưng to con hơn và cườm không giống cườm gáy, nuôi chỉ tốn thóc và gáy đơn điệu lắm nên loại này thì chỉ nấu cháo đậu xanh là hợp thôi bác à:D
Đôi lời mạo muội mong các bác đại xá!
đúng là em này chưa có tiếng gáy j cả bác ah, mà cái chình là em thấy nó hay hay, vơi lại ý định của em là cho lai với một em gáy mái ở nhà xem ra sản phẩm như thế nào, mà đúng là rất tốn thóc vơi em ý.