• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cuồng cẩu quyền

nhà e đang có con chó mẹ nuôi con ngày ngày thấy nó lôi con nó ra dậy cắn nên e úp ít ảnh anh em cùng bình luận chao đổi.
Thông tin chó con. Hơn 2 tháng tên Độp ( vì bé tí tẹo mà dám xông vào độp con chó khác nên đặt tên là Độp )

Bé này thì không bản lĩnh bằng anh chị em nó, chị nó bằng nó mà đã dám xông vào vật nhau với con mèo già cứ dìm đầu mà cắn :-ssbé này kém hơn nhưng chắc ở nhà được mẹ nó dậy nhiều nên e thấy cũng gân lắm

Bác nào biết thế này là thế gì ko nói e với :-w

Cắn hầu nè thua chưa con :))

Moi Ruột này bật đi con:))

không biết chó khác dậy con nó cắn thế nào, con chó mẹ nhà e thì cứ sáng là nó lôi con nó ra cắn về sau con nó chủ động cắn. Nó cắn con nó nhìn rất ác mà con nó không sao. trong khi con nó càng cắn càng hăng cắn chảy cả máu con mẹ. bị cắn đau con mẹ cũng chỉ lặng lặng bỏ đi con con thì có lần hăng máu gừ cả em bị e vả cho phát văng cả người đi mới tỉnh

chộp được quả ảnh này thấy giống thằng bố nó và ông nội nó thế mà tự nhiên lại vướng cái mông của con mẹ nó rõ vô duyên >:p

Hehe, chú H gọi sai tên rồi, đây là võ "cẩu sực" với các đòn thế tiêu biểu. Đàn nhà tôi cũng được con mẹ huấn luyện như vậy, đớp bất ngờ vào chân sau, cắn cổ lắc, lựa thế cắn để không bị cắn lại... đối tượng để tập là chính mẹ nó và các anh em trong đàn hoặc những con chuột mà mẹ nó săn được làm cho yếu đi không chạy được nhanh. Bọn PQ con này mà cứ để tập võ nhiều sau này sẽ rất dữ phải tập thêm bài học thân hòa đấy.

Mà này chú H ơi, nhà tôi có Bob, Fang, Bụp, Múc, nhà chú mới có Độp thôi là hơi ít đấy nhé, hehehe

thewall

Member
Anh thấy Víc đã phần nào lấy lại vóc dáng rồi. Em Độp thì có vẻ hơi béo đấy Hiếu à, chắc là do được chăm sóc kỹ.
Ken, chị của Độp bây giờ đã ra dáng lắm rồi, :). Anh cũng muốn xem hình của con Hổ để xem anh chị em phát triển có tốt không.

bi2004

Member
hay nhỉ, nhà mình cũng có lần chúng nó đẻ nhiều quá nên trong nhà có cả cụ bà mẹ con, sau này chúng nó chia thành 02 đàn vì đông quá, đến 15 con ý

Longines

Anh thấy Víc đã phần nào lấy lại vóc dáng rồi. Em Độp thì có vẻ hơi béo đấy Hiếu à, chắc là do được chăm sóc kỹ.
Ken, chị của Độp bây giờ đã ra dáng lắm rồi, :). Anh cũng muốn xem hình của con Hổ để xem anh chị em phát triển có tốt không.
Hi, chào bạn thewall, để hôm nào rảnh thay Hiếu up mấy ảnh của Hổ nhé. Hóa ra Ken là chị em với Hổ à? Nhưng chụp tụi này khó lăm vì nó chăng chịu đứng Yen lây vài giây cho mình chụp. Nhưng dù sao cũng là cơ hội cho Anh em mình giao lưu.
Thân.

thewall

Member
Chào anh Longines, em cũng rất vui khi được làm quen cùng anh. Anh em mình đều có duyên với bầy của Víc. Nếu anh có thời gian rảnh thì post hình Hổ để anh em cùng ngắm nhé và anh em mình có thể chia sẽ kinh nghiệm để nuôi cho tốt. Chúc anh một ngày mới tốt lành.
Số dt của em: 0986961698.

to bác Phong. con Độp nhà e cù lần đần đần ngu lắm không chiến bằng con khác được, nên bây giờ e lại công cuộc tìm vợ cho nó đây bác ạ :( e tính tìm con vợ nào cho nó phải hổ báo để sau này về dậy bảo nó nên tới e mang dép qua nhà bác ngắm chó bác nhé, e làm việc nhanh lắm hợp duyên phát là e ôm chó bỏ dép mà chạy ngay :D
em gọi là Cuồng Cẩu Quyền là tại bọn chó con nhà em cứ tiện đâu cắn đấy điên điên lên là cắn vô tổ chức hôm trước e mang con ỉnTailo đi đến nhà khác chơi gặp con chó lớn nó chỉ vào ngửi thôi mà con ôn con đấy cứ xông vào sủa cắn nó, đến khi con chó lớn kia nó nhe răng ra e phải can ra lằng nhằng thế nào mà con Tailo nó điên hay sao cắn luôn cả em phát vào tay sâu hoắm:-w hehe thế là e cho nó đi ở luôn. ông chủ kia nhìn e bị cắn lại sướng thế là bắt nó :(
Trước e chơi thể thao cũng tuyển Tán Thủ Wushu đánh sàn cung gớm mà giờ gặp bọn chó con thì đúng là chịu. Nuôi được đàn chó con xong đến giờ 2 tay e toàn vết chó cắn mà toàn chó nhà cắn e mới ức, nhưng nhờ tụi nó mà e luyện được " Hàng Cẩu Thập Bát Tát" ( người ta la Hàng Long Thập Bát Chưởng ) :)) ngồi chơi với tụi nó mà con nào nhăm nhe liếm mặt e hay gặm tay e là e Tát ngay tát dọc tát ngang, cắn nhau là e tóm gáy ném mỗi con 1 góc luôn :D Hàng cẩu thập bát tát dùng để đối phó Cuồng Cẩu Quyển của tụi nó a à

Chào anh Longines, em cũng rất vui khi được làm quen cùng anh. Anh em mình đều có duyên với bầy của Víc. Nếu anh có thời gian rảnh thì post hình Hổ để anh em cùng ngắm nhé và anh em mình có thể chia sẽ kinh nghiệm để nuôi cho tốt. Chúc anh một ngày mới tốt lành.
Số dt của em: 0986961698.
anh H ơi anh Longines quý chó lắm. cũng duyên lắm anh chị ấy mới bắt được con Hổ đấy chứ e có muôn giao lưu con Hổ và con Ken đâu mà hôm đến nhà e chơi, 2 anh em ko để ý chị gái xinh đẹp vợ anh Longines chị con Víc nó hăm nó cắn cho cái. e ngại quá không biết xin lỗi thế nào nên đành để Hổ đi chứ không Hổ và Ken vẫn ở với e nhé. 2 anh người Bắc người Nam cũng chỉ ngắm được thôi :D con Víc vì vụ đấy mà bị e tẩn cho 1 trận, giờ e chỉ cho nó o nhà ko cho đi đâu nữa

Ôi tôi thật hạnh phúc vì có niềm đam mê với chó phú quốc. Cả đời tôi sẽ gắn bó với chó phú quốc.
Lúc nào tôi cũng chỉ nghĩ tới chó phú quốc thôi các ae à. Lúc ăn cũng như lúc ngủ, hình ảnh chó phú quốc cứ luôn trong đầu tôi.
Năm tới tôi sẽ có đàn chó đẹp các ae à.

dinhtrung81

Member
anh để lại con độp này nuôi ak.mấy con kia bán hết rồi ak a.con e bắt dạo này dữ lắm,có tiếng động và thấy người lạ là sủa..mỗi tội là mõm ko đen.

anh để lại con độp này nuôi ak.mấy con kia bán hết rồi ak a.con e bắt dạo này dữ lắm,có tiếng động và thấy người lạ là sủa..mỗi tội là mõm ko đen.
to dinhtrung81 anh giữ lại được có mỗi chú này, con Độp này nhìn thì cũng được nhưng chắc nhát hơn mấy con anh chị em nó nên tới a phải tích cực mang nó đi chơi cho nó dạn. lúc nào rảnh a về chỗ e chơi nhé, anh cũng hay về chỗ Ngọc Hồi, làng Đại Áng chơi lắm. chỗ làng Đại Áng vẫn còn phong trào bắt chuột đồng thịt :)) rảnh a sẽ mang mẹ con nhà Víc về đấy chơi

dinhtrung81

Member
lúc nào rảnh chỗ e chơi hoặc a về chơi ở đại áng cuối tuần thì alo cho e..con vàng nó ko đc đẹp nhưng được cái là nó thính lắm,có tiếng động là sủa ngay

hoandang

Member
Giống này khôn không chê dc đâu. Là loài chó săn nên tập tính của nó và bản năng dạy con thích nghi môi trường săn bắt nên chó mẹ dạy con cắn xé và đánh nhau. Hihi nhưng con vện này của anh thì đẹp quá ko chê đâu dc.
Nhà mình mê giống này lắm nhưng chưa có dk nuôi. Anh có con vện đẹp quá xá ah.

Các bác cho em it kn nuôi mấy em pq này đc k ạ.13nay em rinh 1 em 1,5 tháng t.mà em chưa có tí kn nào cả.thaks mn ạ.
:)