• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cuộc đời những chú gà con khốn khổ

zboyrp

Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=gmk1YP9Lers&feature=player_embedded#at=133[/YOUTUBE]

meo ngocxjt

Member
thật kinh khủng,ko dám xem hết,.........:(cái gì con người cũng biến thành công nghiệp hóa hết thì cuộc sống sẽ mất đi rất nhiều ý nghĩa.:-ss:(

Kranny

Member
ko còn lời nào để diễn tả .... cuộc sống của những con gà mái rồi sẽ đi về đâu ??? . ĂN 1 CHỖ - NẰM 1 CHỖ cho tới chết để phục vụ con người

M-dragon

cái bọn thần kinh nếu có dịp thì cho mỗi đứa 1 cục gạch nhồi shit ở ngoài

GA_DONG_TAO

Active Member
Khác gì mình ăn trứng vịt lộn đâu??????
Chả ai ác bằng con người nhưng những chú gà này lại nuôi sống con người...

yeucho86

Member
các bạn ơi.đó là tạo hóa của cuộc sống mà.các bạn xem nhẹ hơn đi.các bác có dám nhận các bác k ăn thịt ko?mà đã là ăn thịt thì qua trình nó tới mồm mình cũng như vậy thôi.cjir khác là mình k được xem.đó là cuộc sống 1 vòng tròn luân hồi rồi.có khi mình ăn chúng nó kiếp sau làm người thì sao,có đúng k.mình lấy 1 ví dụ xem các bạn nói thương ai nhé:
Con sư tử ăn thịt con hươu con để sống,nếu k ăn thì nó chết và đàn sư tử con chết.thử hỏi con sư tử kia nó có ác không?các bạn suy nghĩ nhé.
tiếp nữa là con gà nó ăn con giun sao các bác k bảo gà nó ác đi.con giun nó cũng sinh con đẻ cái mà.
thôi nói vậy thôi để mọi người tự suy nghĩ.Chuc các bạn thành công

Mr.Bin102

Member
Nhưng tại sao họ lại nhẫn tâm như vậy chứ :-w ... Một chú gà con nhìn đ*th như kja mà họ dám làm vậy :-ss ... Bác tl hộ cái :))

loc194

Member
Trong cuộc sống phải có qui luật sinh tồn, cá lớn nuốt cá bé. Còn người là sinh vật bậc cao vì vậy con người tìm đến nhiều nguồn thức ăn hơn. Các bạn kêu là ghê, là ác nhưng xin hỏi các bạn ở nhà đang ăn chay như sư đi tu à ? các bạn không ăn thịt à ? hay là bây giờ thốt lên 1 câu lấy lệ để thể hiện sự giả thương hại giả dối?