• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con vàng đã về tới Gia Lai

vo hoang

Member
Con này có lẽ là giống Sharpie đầu nhỏ,cân nặng trung bình khoảng 18 kg thôi.Cao tầm hơn 50cm,gặp chó là đòi ăn thua ngay nhưng với mình lại thân thiện nghe lời nữa,cảm nhận là con chó khá khôn.

vo hoang

Member
Con này có lẽ là giống Sharpie đầu nhỏ,cân nặng trung bình khoảng 18 kg thôi.Cao tầm hơn 50cm,gặp chó là đòi ăn thua ngay nhưng với mình lại thân thiện nghe lời nữa,cảm nhận là con chó khá khôn.

vo hoang

Member
Em mua ở trại Minh Phúc vũng tàu,em nó tầm 11 tháng cao 50-55cm,dài 60-70cm,nặng 16-18 kg.Hung hãn với các con chó khác,thích đi săn

vo hoang

Member
Bác nào biết cho ý kiến để em con biết cách chăm và dạy thằng ku này cái

vo hoang

Member
Xin ít ý kiến của mọi người về dòng chó này,sao...............ít người biết vậy

_xicalo_

Member
Em mua ở trại Minh Phúc vũng tàu,em nó tầm 11 tháng cao 50-55cm,dài 60-70cm,nặng 16-18 kg.Hung hãn với các con chó khác,thích đi săn
săn gì hả anh em nhớ dòng này là chia loại theo kiểu lôg chưa biết chia loại theo khung đầu bạn em có nuôi một con này nhập Nga mũi mõm không đen mũi đỏ hông phom người và khung đầu to hơn con của a

con của a săn gì thế

vo hoang

Member
Theo anh biết thì quê hương nó là TQ,sau đk người mỹ bảo tồn,nhưng sang bên mỹ họ lai tạp nhiều giống nên biến dòng chó săn này thành chó cảnh.Con này thì gốc gác ở Hàn Quốc.Nó không giống Sharpei USA.ít nhăn hơn và hung dữ hơn.Đó là 1 số kiến thức anh lượm đk,vì ở vn ít người nuôi nên tài liệu ít

_xicalo_

Member
Con bạn e mõm to và dày nhăn nhiều hơn con của a lôg k sát như con anh mà lôg dài hơn màu cx ság hơn

ampicilin

Con này cũng là chó chọi đấy, trước Tung Kua khi nó chưa có Pit thì nó vẫn dùng cái loại này làm chó trọi Dân Gian mà hihi

vo hoang

Member
uh,đúng vậy,pit thì đk lai tạo từ nhiều dòng mà,chắc cũng có dòng này trong máu pit

chowQchow

Theo mình được biết thì giống Sharpei gốc TQ bạn nói tới người ta thường gọi là traditional sharpei hay là bone-mouth sharpei, chỉ được phép có nhiều nhất là 3 nếp nhăn trên lưng, lông ko được dài quá 2.5cm. miệng dài hơn sharpei của Mĩ một chút.