• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con trai và con gái của Gấu

Black Cat

Member
Lâu rồi không vào diễn đàn post ảnh.Hôm nay nhân dịp 2 đứa con của Gấu tròn 25 ngày tuổi.Mọi người nhận xét xem đứa nào giống bố nó nhất nhé!
Đây là Gấu bố:

Còn đây là con gái của Gấu:

Đúng là con gái tình cảm hơn.Vừa nhìn thấy đã gọi pa pa rồi
Còn đây là con trai của Gấu:

Cậu ta vẫn còn lạ lẫm chưa dám gọi pa pa.:D

Tuti2290

Member
mèo Garfield xinh quá ( exotic )... mình cũng thích mèo 34 lông ngắn như thế này hi hi

GAFIEL

Member
Black Cat ơi, con trai, con gái của Gấu xinh đẹp quá. Bạn có bán các bé không? Nếu có thì để cho mình một bé nhé. Tks. Chúc hai bé ăn khỏe, lớn nhanh, và sẽ đẹp như bố Gấu !

GAFIEL

Member
À quên, mình nhìn em Gấu nghĩ rằng đó là mèo Anh lông ngắn. British Shorhair. Nhưng bạn Tuti lại nói là Exotic :(. Hay là vì ảnh nhỏ, mắt mình cận, nhìn không rõ). Bạn Black Cat ơi, vậy em Gấu và 2 bé là mèo gì? Bạn nói cho mình , và chỉ cho mình cách phân biệt với ! Tks bạn !!

ttmy2407

Member
Em trên cùng là Anh lông ngắn, em dưới mình nghĩ mẹ là lông dài. Không phải exotic đâu, nhìn là nhận ra ngay mà.

tặng mình 1 em đi ,mình hứa sẽ chăm sóc cẩn thận, ko cần khao mình nữa đâu ,trừ hết nợ luôn nhé

fizzmuitet

Giá như mình đã đi làm để tự mình có xiền mua đc một em mèo xinh như thế này :(

meobeou

Member
Em trên cùng là Anh lông ngắn, em dưới mình nghĩ mẹ là lông dài. Không phải exotic đâu, nhìn là nhận ra ngay mà.
Em Gấu đích thị là Exotic đó bạn ơi,ko phải anh lông ngăn đâu.( Exotic là sự nhân giống giữa anh lông ngắn và mèo 34 mặt tịt ,nên em ấy có bộ lông ngắn của mèo anh và 2 cục thịt ở má, khuôn mặt của mèo 34)

Black Cat

Member
À quên, mình nhìn em Gấu nghĩ rằng đó là mèo Anh lông ngắn. British Shorhair. Nhưng bạn Tuti lại nói là Exotic :(. Hay là vì ảnh nhỏ, mắt mình cận, nhìn không rõ). Bạn Black Cat ơi, vậy em Gấu và 2 bé là mèo gì? Bạn nói cho mình , và chỉ cho mình cách phân biệt với ! Tks bạn !!
Mèo nhà mình là giống Exotic chứ không phải mèo British Shorhair đâu.Mèo Exotic phân biệt với mèo British Shorhair ở cái sống mũi và 2 bên má.Exotic có cái sống mũi tịt và gập hơn so với mèo British Shorhair.Còn 2 bên má của mèo Exotic nhiều thịt hơn mèo British Shorhair.Dòng lông ngắn thì hầu như giống nhau.Con thì có bộ lông mỏng,con thì có bộ lông dầy.Cái đó không quan trọng bằng khuôn mặt và tính cách của chúng.:D
Hôm nào rảnh bạn đến xem tận nơi sẽ thấy rõ hơn trong ảnh.

meobeou

Member
Vừa qua thăm mấy em mèo của Blackcat .Hic..cả 4 em .em nào cũng đẹp nhìn chỉ muốn ôm hết về nhà......Mèo con xinh lắm các bạn àh :)

GAFIEL

Member
Cám ơn bạn Black Cat đã chỉ cho mình cách phân biệt Exotic va British Shorthair. Túm lại, mình thấy cả hai loại đều tuyệt đẹp. Nhà bạn ở đâu, mình có thể qua chơi thăm em Gấu được không? nhìn ảnh thấy rất ngưỡng mộ Gấu. Nếu bạn để lại các con của Gâu thì phần cho mình một em được không? Mình cũng rất yêu mèo. Tks bạn trước nhé. :):):)

Black Cat

Member
Hôm nay mình mới có thời gian up mấy đứa con của Gấu lên cho các bạn xem.Chúng nó bắt đầu đùa nghịch và bò ra khỏi ổ chơi rồi.

Đẹp lắm blackcat à! Nhưng bạn đặt chúng nó vậy để chụp cho dễ hay lúc nào anh em nó cũng đi thành hội vây? Em đen la con trai hay con gái hả bạn? Trông rất có dáng anh cả bảo vệ các em.

Cu Xíu

Con mèo xám đen đẹp quá, nhìn mê quá đi mất thôi, muốn tìm mua loại này thì ở đâu có anh nhỉ

Black Cat

Member
Đẹp lắm blackcat à! Nhưng bạn đặt chúng nó vậy để chụp cho dễ hay lúc nào anh em nó cũng đi thành hội vây? Em đen la con trai hay con gái hả bạn? Trông rất có dáng anh cả bảo vệ các em.
Không chúng nó vẫn thường tụ tập thành từng đàn như thế đấy.Em xám đấy lại là út đấy bạn ạ.:))

hanoismile

Mình đã tự tay được bế mấy em này, êm và ấm như những cục bông, thích lắm ý! Khóai nhất là mấy em ý ngoan và hiền khô. Nghịch chơi mà chẳng thấy có ý kiến gì :)

doanh_doanh

Member
ôi, thật là tuyệt, nhìn mê ơi là mê...hic hic.., Bạn có ý định cho mấy em nó theo chủ mới không, nếu có thi pm mình với nhé.