• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con Trai cuả Tazan

mahaloca

Member
lâu lâu không vào dd vì tết mà bận quá , hôm nay rảnh dỗi với lại con cún của mình đã lớn được một chút mình mang ra chụp vài kiểu ảnh để anh em chặt chém ạ. em nó được gần 5 tháng tuổi cún đực. nặng khoảng 20kg. cám ơn ACE đọc tin và chắt chém giùm.

Vì thời tiết không được đẹp lắm nên nhìn em nó không được đỏ cho lắm ở ngoài trông em nó đỏ hơn các bác ạ

liemhitle

Member
cún đẹp bạn à nhưng mình thấy em nó có vẻ cũng hơi bị xuống chân trước phải ko? bạn nên cho cún vận động nhiều hơn chút nữa :)

vanglai213

Active Member
do thời tiết đó bác, nhưng nhìn hình thế là rất đẹp rồi, chú chó cũng rất đẹp dáng đâu ra đó ^^ chờ lớn lên chút nữa mới thấy nét bác à

maianhbao

Member
Đẹp quá Huy àh, phải công nhận em nuôi tốt thật. 5 tháng mà 20kg là tương đối chuẩn rồi. Chúc mừng em có con chó đẹp.

vanglai213

Active Member
cún đẹp bạn à nhưng mình thấy em nó có vẻ cũng hơi bị xuống chân trước phải ko? bạn nên cho cún vận động nhiều hơn chút nữa :)
đúng rồi, bi vừa thôi nhưng hình như bác ấy để thế đứng xoạc 4 chân ra lên vậy? 2 chân trước phải đứng thẳng tưng

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Em này nhìn đẹp phết , nhìn em này mặt tối lại nhớ đến con Luck nổi tiếng 1 thời nhà bác Tần Hải Dương

mahaloca

Member
cám ơn ACE đã có lời khen em nó , con 2 kiểu ảnh thấy cũng đẹp đẹp nên up nốt cho ACE chặt chém giùm . hiiiiiiiiiiii

lâu lâu không vào dd vì tết mà bận quá , hôm nay rảnh dỗi với lại con cún của mình đã lớn được một chút mình mang ra chụp vài kiểu ảnh để anh em chặt chém ạ. em nó được gần 5 tháng tuổi cún đực. nặng khoảng 20kg. cám ơn ACE đọc tin và chắt chém giùm.

Vì thời tiết không được đẹp lắm nên nhìn em nó không được đỏ cho lắm ở ngoài trông em nó đỏ hơn các bác ạ
Chào Bạn ! con trai của SG 27 THẾ GIỚI trông khung cốt khỏe đẹp quá , mình cũng có cún cái cùng đàn được số săm SB 0063 GỞI LÊN ÍT HÌNH , mời bạn và các ACE xem . thân chào
TRINH DINH CHUONG 0905982181

mahaloca

Member
Bác TRINH DINH TRUONG tài thật chụp ảnh cún cứ như là ở bên nước ngoài vậy chứ em thì chịu thôi con cún của em nó nghịch lắm không tài nào bắt nó đứng yên để chụp hình và tạo dánh được. bác cho em xin tí bi quyết được không ạ để khi nào dảnh em chụp vài kiểu đẹp đẹp cho mọi người cùng chém ạ

Bác TRINH DINH TRUONG tài thật chụp ảnh cún cứ như là ở bên nước ngoài vậy chứ em thì chịu thôi con cún của em nó nghịch lắm không tài nào bắt nó đứng yên để chụp hình và tạo dánh được. bác cho em xin tí bi quyết được không ạ để khi nào dảnh em chụp vài kiểu đẹp đẹp cho mọi người cùng chém ạ
Chào Bạn ! cún tuổi này chụp hình rất là khó , mình cũng như bạn thôi , sau nhiều lần và nhờ từ những chuyên gia như Anh THUẤN tham mưu, cún cho đùa nô một lúc cho giảm hương phấn và sau đó phải có 3 người , theo như hình của mình là 3 người giữ sao cho cún đứng ở thế đẹp là làm thôi hơi kỳ công

mahaloca

Member
vâng cám ơn anh đã chỉ giáo để lần sau em thử theo cách của bác . Để được những tấm hình như ý muốn

Em chọn một ngày nắng đẹp, tốt nhất vào khoảng 3-4 giờ chiều đưa cún ra một bãi cỏ, cho nó nô đùa một lúc bằng cách cho nó chơi với quả bóng Tenis, sau đó chọn một vị trí đẹp để cho ánh nắng chiếu lên mình nó, người chụp ảnh đứng về phía mặt trời căn làm sao cho phía sau con chó không có vật gì quá sáng hoặc quá tối (bức tường, bụi cây), tốt nhất là làm sao trong khuôn hình chỉ có thảm cỏ, một người giữ và chỉnh con chó, để 2 chân chước đứng thẳng song song với nhau vuông góc với mặt đất, chân sau một chân (phía người chụp) kéo về phía sau, chân kia để đứng tự nhiên không đẩy lên phía trước dễ gây cảm giác "hạ bàn" và cũng không kéo về phía sau dễ gây cảm giác phần mông quá thấp. Chân duỗi về sau sao cho cẳng chân vuông góc với mặt đất là được. Lúc này cần một người thứ 3 đi ra xa con chó chừng vài chục bước chân gọi tên nó hay làm một cái gì đó để nó chú ý (có thể dùng một món đồ chơi của nó để nhử) đợi lúc nó há mồm thè lưỡi ra thở , đầu ngẩng cao dỏng tai về phía trước thì bấm máy. Chúc em có một tấm ảnh đẹp.

WOLF-BROS

Member
Nhận xét có thiện chí nên gửi tin nhắn riêng em nhé.
tại sao lại phải gửi tin nhắn riêng hả anh ? em hỏi anh nhé, mọi người post bài với ảnh lên mạng để làm gì ? bác nào cũng kêu chặt chém nhiệt tình cho cháu mau ăn chóng lớn, góp ý cho chủ cháu để nuôi tốt hơn, rồi thì là tinh thần giao lưu học hỏi này nọ v...v... nếu đúng như thế thì thấy cái gì đáng khen cứ khen, cái gì đáng chê thì cũng phải chê chứ, chó người ta không đẹp mà các bác cứ vào khen đẹp, topic nào cũng như topic nào thế thì góp ý với nhận xét cái nỗi gì ? em tính xấu chỉ thích đi bới móc thôi anh à, thế sao khi khen các bác không gửi tin nhắn riêng đê :))
tính em nó xấu tính thế các bác thông cảm :D còn nhận xét có thiện chí hay không thì anh minhcuong yên tâm 1 điều là em chả thù oán với chủ thớt hay bị tranh chấp lợi ích gì cả, thấy sao nói vậy thôi

con này của bác yếu cả chân trước lẫn chân sau luôn :D
Không phải vậy đâu Tuấn! Tại thợ chụp hình đấy hơn nữa chó con ở tuổi này chân cẳng nó vậy, chú cam đoan với cháu chỉ ba tháng sau thì cho dù thợ chụp hình dở cũng không có có những cảnh "yếu chân" như vậy. Chỉ cần nhìn tấm ảnh này là chú biết:

hai198x

Member
Em này đẹp có quả mặt " Bao Công " mình rất kết nhưng bác chủ thớt còn tốn nhiều cổ gà với Canxi thì em này sẽ cứng và đẹp ngay :D

WOLF-BROS

Member
Không phải vậy đâu Tuấn! Tại thợ chụp hình đấy hơn nữa chó con ở tuổi này chân cẳng nó vậy, chú cam đoan với cháu chỉ ba tháng sau thì cho dù thợ chụp hình dở cũng không có có những cảnh "yếu chân" như vậy. Chỉ cần nhìn tấm ảnh này là chú biết:
dạ đấy, như chú Thuấn nói thì cháu tiếp thu ngay :D à, còn vụ cháu email cho chú mấy hôm trước không biết chú nhận được chưa ạ ? nhiều lúc mail cũng hơi lỗi :)

THU XUA

Member
dạ đấy, như chú Thuấn nói thì cháu tiếp thu ngay :D à, còn vụ cháu email cho chú mấy hôm trước không biết chú nhận được chưa ạ ? nhiều lúc mail cũng hơi lỗi :)
Lại gặp ông ở đây ,thấy ông trên diễn đàn này tôi cảm thấy mọi người mất hứng ,..........heeeeeeeeeeeeeeeeee

Chó con ở tuổi này lúc thì tai dựng, chốc nữa tai lại cụp. Lúc thì chân đứng thẳng tắp, chốc nữa lại có vẻ như "hạ bàn" ! Đây là thời điểm cực kỳ quan trọng trong việc hình thành bộ xương và các khớp sau này. Chỉ cần không nhốt chó trong cũi để suốt ngày nó phải nằm mà không được đi lại, chỉ cần không để nó leo cầu thang, chỉ cần sàn chuồng là một mặt phẳng không trơn, chỉ cần ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng, đủ vitamin và các khoáng chất ta sẽ có một chú chó hoàn hảo. Chỉ cần bổ sung khoáng chất bằng thức ăn tự nhiên, không cần cho ăn uống thêm Canxi vì khi thừa Canxi các khớp xương cũng bị hỏng. Các bạn nên lưu ý!