• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con se sẻ quý nhất Việt Nam!

trungwan

Member
Mình mới được người thân tăng một con se sẻ bạch tạng 1 năm tuổi lồng,mang khoe lên đây cho các bạn chiêm ngưởng!

ảnh chụp hơi xấu do chim hơi nhảy,mong các bạn thông cảm!

GA_DONG_TAO

Active Member
Khoảng năm 1996, một đưa trẻ gần nhà có bắt được một con chim sẻ trắng như vậy trong tổ chim. Gạ nó 50k mà cu cậu không bán. Ngày đó 50k là cũng lớn rùi, nhất là đối với một chú chim sẻ... Nhưng cũng may là không về tay tôi. Một thời gian sau khi đi đá bóng tôi vẫn thấy chú chim sẻ trắng này hoà mình cùng đàn chim sẻ thường kiếm thóc ở đồng... Sau đó thì đi học, tôi cũng quên luôn...
Nếu đúng là chim sẻ thì Xin Chúc mừng bạn. Cố gắng nuôi tốt nhé.

william86

Member
Đúng là em sẻ này độc đáo thật đẹp nhất với đôi mắt đỏ, em nhớ dạo trước chỗ em cũng có người đánh được 1 con sẻ hoa nhìn cũng lạ mắt lắm nhưng không bằng em này được

nglong

Member
Con người bị bạch tạng thì bị ghẻ lạnh
Động vật khác bạch tạng thì thì thành của quý

kethaphen215

xóm em có 2 ông suốt ngày đi đánh chim sẻ cũng có lần bắt được loại sẻ trắng này ! về ông ý cắt tiết cho vào rượu ! hihi

viethungdo_kts

Em hỏi nhỏ là sẻ nhà bác có rích ko? rích líu lo thì nó là bạch yến ạ, chơi yến cách đây chục năm rồi giờ ko còn nhớ chính xác mỏ nó nữa

at125555

ko phải yến đâu, tôi cũng có 1 con sẻ như thế này , để hôm nào rảnh pót ảnh giao lưu

haha

tròi ạ....nhìn nó giống cái con sẻ giava trắng quá,cái con mà mấy hàng chim cảnh cứ bảo là uyên ương.

dexom888

Member
sặc ... bạch tạng gì chứ , ra chợ bưởi bán đầy à ... có 2 màu , màu trắng hoặc xám ...