• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con GSD đầu tay, các bác xem giúp ...

CookySaigon

Member
Ms Ly 1,5 Tuổi - Nặng 55Kg

rat cam on loi dong vien...biet noi sao ta,lan dau tien nuoi cho voi li do la vi hai nhoc nha minh ra duong so cho qua di,nen khi tui nhoc duoc nghi he(thg 6/07)minh da ra chợ rinh con nay ve...ko can chon lua gi rao,4chó con dc 3 thang nam trg chuong,minh gọi con nao ra thi ok con do...4thang tiep theo minh cực voi no thấy bà cố luon...dai dong lam lam...dc khen thi dua hinh len tiep...da ta.

Vô tình bạn viết bài không dấu là vi phạm nội quy diễn đàn rồi. Làm ơn lưu ý hộ mình cái nha. Thân

chà con này cửa bác nặng quá nhỉ hơi quá khổ nhưng nhìn thích thật bác mua con đó giá bao nhiêu vậy

CookySaigon

Member
hi...

chào bác,em rước con này về từ ngoài chợ chó Lê hồng Phong,vì chẳng quen bíet ai,mà gdình cũng ko ai nuoi cả...nên thèm quá thì làm dại thôi...mua lúc dó là 2,5tr...gần 3 thg,khoảng 9 kg...

KHIEMTN

Member
Bác chụp thêm vài ảnh dáng đứng của em nó cho anh em xem thêm với . Nhìn đẹp bác ạ ! Ấn tượng lắm !
Nhớ kể thêm về tiểu sử của em này nha .

wow, chó LP mà nuôi được đến thế này thì quả thật Cookyrsaigon chăm mát tay thật, con khâm phục! Thế Cookysaigon mua ở tiệm nào thế ạ có thể cho con biết ko?

CookySaigon

Member
Gừi các bác vài hình của Ms Ly ...
Sao mấy hôm nay em nó rụng lông nhiều quá, chắc đòi chồng phải không các bác???

hehehehe

CookySaigon

Member
wow, chó LP mà nuôi được đến thế này thì quả thật Cookyrsaigon chăm mát tay thật, con khâm phục! Thế Cookysaigon mua ở tiệm nào thế ạ có thể cho con biết ko?
mình rước nó ở tiệm chim Phuọng(ko bán chó)lâu lâu ai gởi tới thì bán thôi...hên xui.

CookySaigon

Member
chị baothy oi,nếu duọc chị cho em xem cục cưng của chị với...nhe,biết chị hổm nay mà chưa dược nhìn thấy em nó ra sao...sớm sớm nhe

Em này của bác nhìn có vẻ hơi dài đòn nhỉ, lưng cũng ko có độ cong hay độ gù nhưng nhìn chung thì em ấy rất hài hòa và dễ thương lắm. Kiếm được 1 em thế này ở LHP quả thật rất khó bác ạ. Bác ở TP HCM thì có rất nhiều cao thủ về GSD với những con giống rất đỉnh. Bác có thể tìm bác Haiqui hoặc nếu muốn có thể tìm bác Khiêm để giúp.

CookySaigon

Member
em Ly GSD nhà mình đòi chồng đê...

:wel::wel: Báo cáo với các bác đang sở hữu một chú GSD đực nào bảnh chai...đô con ngầu đời,giang hồ tí tí...be con tí tí:-bd:-bd:-bd...nói chung là chuẩn...đang rảnh rỗi ko biết làm gì....thì giải quyết dùm em Ly nhà em với với......Dog EyeDog EyeDog Eye:wel::wel::wel:

bergerbigdog

Nếu bác không chê thì em Doni sẵn lòng gá nghĩa với em Ly nhà bác.Lý lịch trích ngang: trai tân gần 2 tuổi cần xả "tress".Dòng giống xuất thân từ trại bác Khờ Tờ Nờ.:D

CookySaigon

Member
ah...vụ này đc nha...

:wel:
Nếu bác không chê thì em Doni sẵn lòng gá nghĩa với em Ly nhà bác.Lý lịch trích ngang: trai tân gần 2 tuổi cần xả "tress".Dòng giống xuất thân từ trại bác Khờ Tờ Nờ.:D

ok...cứ vậy nha....chử yếu là tụi nhỏ nó thích là được....nhìn trai tân gặp gái zin chắc là mắc cười lắm nha....hổng biết nó có biết cách hông taaaaaa.....:)):)):)):)):)):))ah mà nhớ cho xin dịa chỉ để mình dạm ngõ trước nhe...
:wel::wel::wel::wel::wel::wel:

TrầnTrungNam

Con này của Bác rất đẹp nhưng em thấy hình như hơi béo thì phải. Em nhì ở ảnh đầu tiên thì thấy hình như mi mắt dưới bên phải của em nó có gí đó không ổn thì phải.

Có bán em Ly này không bạn, nếu chuyển nhượng thì chuyển cho mình nha, mình đang nuôi 2 em đực, đang cần tìm vợ

langchihung

tiệm chim Phượng cũng có bán cho hả bạn, mình là mối mà ko bít trời, con này 55kg thì hơi bị quá đấy :-w