• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con chó nhà em bị ốm mọi ng ai có kinh nghiệm giúp em với ạ

Zinn nhà em được khoảng 3 tháng và đc 4,5kg...
Hôm trước do mẹ em ở nhà cho nó ăn quá nhiều nên nó bị nôn. Ban đầu nó nôn ra thức ăn nhưng sau đó chỉ nôn ra dịch và có cả giun

Em cũng xác định là do giun rồi nhưng gọi bác sĩ đến nhà lấy ven cho nó 3 lần không được. lần cuối lấy ở chân sau 1 lần còn thấy bác sĩ rút máu ra sau đó lại kết luận là không lấy được ven... tuy nhiên tối đó zinn chạy nhảy như bình thường vẫn đùa nghịch và chơi cùng em được

Hôm sau, em có đưa Zinn đi khám tại ngõ 74 Trường Trinh, Bác sĩ bảo có nhiều nguyên nhân. nhưng theo lời em kể thì là do giun. Bác sĩ khuyên em tẩy giun cho Zinn và em đồng ý( lúc này bác sĩ cho zinn uống 2 viên thuốc) và dặn về nhà theo dõi xem còn nôn nữa hay không, không cho zinn ăn 15-20 phút thì cho uống oresol, và đưa cho em thêm 3 ngày thuốc cho zinn... về nhà Zinn vẫn có thể đi lại đươc nhưng đến chiều em đi học về thì zinn không đứng dậy được bằng hai chân sau nữa và chạm vào người là lại kêu. em gọi cho bác sĩ thì đc dặn cho zinn uống canxi và hòa gluco với nước cơm cho zinn uống. nhưng kết quả không khả quan.

Zinn vẫn có thể ăn( nhử thịt vẫn cố đớp rất nhanh) hôm nay em cho zinn ăn thêm cháo được

Mọi người cho em hỏi hai chân sau của zinn như vậy là do bác sĩ đầu tiên lấy chệch ven nên đau không đi được hay có thể do những nguyên nhân nào không ạ

em rất lo lắng mọi người có thể giúp em với