• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con chó đực nhà mình.. hehe

Aipolit

Tứ túc mai hoa, thạch sùng bám cổ. Quả là đẹp. Mỗi tội em này không đốm lưỡi.

TA_HUA

Member
Tứ túc mai hoa, thạch sùng bám cổ. Quả là đẹp. Mỗi tội em này không đốm lưỡi.
Theo tôi thì con này là "Bốn chân đi tất, kỳ đà bám cổ" mới đúng :D. Chúc bạn chăm sóc cho em nó thật tốt, nếu có ĐK đi off với anh em cho vui.

catsamac

Member
đúng là "tứ túc mai hoa thạnh sùng bám cổ" đẹp thật. Rò ràng không bị lem nhem.

"Tứ túc mai hoa" nghe có vẻ thơ văn hơn "bốn chân đi tất":D

nhìn xa đẹp thật:D ,bác chụp thêm mấy tấm gần gần cho mọi người coi chơi,chụp rõ xoáy và đuôi nữa:beer

Thủydx

Member
đúng là "tứ túc mai hoa thạnh sùng bám cổ" đẹp thật. Rò ràng không bị lem nhem.

"Tứ túc mai hoa" nghe có vẻ thơ văn hơn "bốn chân đi tất":D
Hehe, xin hỏi ông Catsamac có hiểu gì về "tứ túc mai hoa" không thế nhỉ???? Xin phép đưa ra ý kiến thế này. "Tứ túc" tức là bốn chân (cái này chắc ai cũng hiểu:D) "mai hoa" tức là như bông hoa mai - có nghĩa là chỉ có các ngón chân của nó có màu trắng, giống như những cánh hoa mai. Còn lên đến cổ chân thế này thì không đi tất còn hoa mai kiểu gì nữa:D:)):))

Văn thơ thì ai chẳng thích, nhưng dùng sao cho đúng mới là quan trọng:D.
Xin lỗi nếu đã có gì sai.

Riêng về con chó này: Một con chó đẹp, màu mảng không bị lem nhem, nhưng có vẻ hơi gày. Đề nghị chăm sóc kỹ hơn:D

Ôi bác Thuydx ui, chó PQ mà bác cứ đòi béo như con Rô hả bác?Em thấy vậy là quá ngon rồi, béo thì chả còn dáng cho săn nữa...
Cám ơn bác về Tứ túc mai hoa thôi.

Thủydx

Member
hahaha, ông Phong BÉO đó hả.
Nghe nói ông cũng có con Rot, mỗi bữa làm những 10 quả trứng vịt lộn, không biết thực hư thế nào:)):)):)). Muốn chủ và chó đi bên nhau cho tương xứng hả:D
Tại thấy con này gày quá, muốn cho đồng bọn béo lên để con Rô nhà tôi nó đỡ bị lạc lõng thôi mà:D

Thưa bác, lâu nay em toàn gặp con ma nhà họ Hứa nên chả có chó mà nuôi bác àh. Bác rảnh qua em chơi ngắm chim cu gáy thôi, ah thêm con gà chọi nữa... Chứ h nhà em chả có con chó nào mà nuôi cả. Bác lại nghe dân đồn lung tung rồi.
Bác cứ thích chó béo thì hỏng hết PQ...
Bác gì chủ chó ơi, bác đừng nghe ông Thuydx nhé.

tuancu

Member
Chó đẹp đấy mầu pha rất cân.Bạn cho biết địa chỉ hoặc SĐT có dịp AE wa giao lưu.

binhdan

Member
bạn chụp ảnh như vậy làm mình thấy chân nó ngắn,nhưng nó vẫn đẹp thật.

misszen

Member
con chó nó có cái yếm trắng nhìn vui nhở, bốn chân cũng trắng nhìn hay hay, con chó nhà Zen cũng y thế nhưng tiếc là cho lai Phú Quốc không có xoáy gì cả

hoangsavietnam

toi cũng có một con chó thằn lằn ôm cổ hai chân trước đốm trắng hai chân sau chỉ đốm dưới lòng bàn chân

choxoayhp

Member
mình k biết anh em nuôi chó thế nào, chứ Hải Phòng mình k chơi chó tức túc mai hoa, thạch sùng bám cổ, anh em cứ kêu là chó đó cõng ma.
Chưa kể chó nào thêm 4 mắt nữa thì mệt.
Theo mình cái cẩu tướng pháp cũng đau đầu phết!