• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

con bully của em bi lấm hay sao nhỉ?

johnnie1987

Member
ai xem giúp em xem con bully của em no bị bong da như gàu ấy ở quanh vùng xích cổ em nghĩ bị lấm rùi thì phải,các bác có cách nào trị lấm nhanh ma hiệu quả thì mách cho em

Khánh Nhữ

Active Member
Xin hỏi bạn bệnh " lãm " là bệnh gì vậy..? Hình như bạn nuôi thả ko có chuồng, mình thì ko biết tên gọi chính xác của bệnh này chỉ biết nếu chó bị như thế tắm cho nó bằng dầu gội đầu Nizoral 2 ngày 1 lần, khi đã đỡ hơn chỉ cần tắm bằng lá chè xanh hằng ngày là ổn, lưu ý : khô và sạch là biện pháp tốt nhất tránh bệnh về da của chó nhất là đối với Bull, thân ái..!

Xin hỏi bạn bệnh " lãm " là bệnh gì vậy..? Hình như bạn nuôi thả ko có chuồng, mình thì ko biết tên gọi chính xác của bệnh này chỉ biết nếu chó bị như thế tắm cho nó bằng dầu gội đầu Nizoral 2 ngày 1 lần, khi đã đỡ hơn chỉ cần tắm bằng lá chè xanh hằng ngày là ổn, lưu ý : khô và sạch là biện pháp tốt nhất tránh bệnh về da của chó nhất là đối với Bull, thân ái..!

Ý của bạn ấy , lấm tức là nấm anh ạ >"<

cho hỏi tắm chó bằng lá chè xanh pha như thế nào ạhh?
cứ cho vài nắm lá chè rửa sạch, vò dập rồi cho vào nồi nứoc đun sôi khoảng vài phút. chắt lấy nước hòa loãng vào cái chậu nước rồi tắm cho chó.
Hình như chủ topic để e nó sống trong môi trường ẩm ướt phải k?

johnnie1987

Member
em mới nuôi lúc về nó đã bị ve giận nhiều em tắm suốt thành ra bây giờ nó lai rung lông,bay giờ thì nó hết nấm rồi nhứng lông lại rụng nhiều các bác giúp em xem có phải nó thay lông không hay bị làm sao.mà làm sao để lông của cún mượt óng lên nhỉ các bác có kinh nghiệm chỉ dùm em

truonglinh0105

DEMODEX rồi. Giống em Bully cái mình mới bắt cũng bị. Tiêm thuốc gấp o để lâu nặng là hỏng đó. 350k/1 mũi