• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker nhà mình lạ lắm ?!?

tien_xu

Member
Mình để ý thấy nó ngủ mà chân cứ nhảy nhảy, như là đang ngủ mơ ý, không biết có bị gì không, tối hum nay BiBi không ăn, trưa nay vẫn ăn bình thường, nhưng vẫn chạy nhảy bình thường, vẫn nghịch lắm, không biết nó có sao không nữa, mình lo quá, ai biết tư vấn giúp mình với, BiBi mới 3 tháng thôi :nailbitting:

Có thể là bữa trưa ăn nhiều, chưa kịp tiêu hoá nên bỏ ăn thôi. Trưa nay nó ăn gì vậy?

có lẽ là ko sao đâu,chắc là mơiới đem về nhà chứ gì? chịu khó lót miếng gì cho nó ngủ ấm tí. để vài bữa wen là hết bị hà. chắc độ khoảng 5,6 ngày gì là hết à.

yeucuncon

Member
Chắc nó ngủ mơ thôi bạn ạ, con nhà mình ngủ cũng chân giật giật mồm còn sủa nữa cơ, lúc đầu mình cũng tưởng nó bị làm sao nên vội đập đập cho nó dậy, thế là nó tỉnh dậy mặt mày ngơ ngác không hiểu có chuyện gì xảy ra, trông ngố lắm

tien_xu

Member
Hu Hu, hôm nay thì nó bị đi ỉa rồi ra cả máu nữa, mình mang nó đi tiêm ở bệnh viện thú y ở 74 Trường Chinh, tiêm xong về nhà nó cứ kêu mãi, giờ vẫn đang kêu, bác sĩ nói nếu giờ đến chiều mà không bị đi ỉa nữa thì nó mới khỏi được, không thì chắc nó không sống được, đã có ai bị như mình chưa, mình lo quá

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
:( đúng là lành ít dữ nhiều rồi, có lẽ BS nói chắc không sai, nhưng người ta nói là bệnh gì thế bạn ơi? Chẳng nói được gì nữa, mong bé Bi sẽ vượt mặt tử thần, qua khỏi cơn nguy kịch...

bé đi cầu ra máu nhưng có bị ói không ?thường khi bị ói chó mất nhiều sức hơn, nếu chỉ đi tiêu mà đem đi chích sớm thì khà năng hối phục cao, bạn nên yên tâm, bé đang đau vì ra máu nhiều nên bạn chịu khó xoa nhẹ chỗ chích và an ủi bé ,khi nào bé ngủ được 1 giấc dậy không còn đi cầu nữa thì may mắn rồi đó,nhớ đừng cho ăn gì lúc này nên cho uống nước biển khô pha nước (mua ở tiệm thuốc của người),chúc bé chóng vượt qua,bạn theo dõi bé mà chữa chạy kịp thời nhé..

Elisa

Member
Mong cho BI mau khỏi nha,tội cho em nó quá...Cún nhà mình cũng bị như thế 1 lần rồi(may là chữa được) nên mình rất hiểu tâm trạng của bạn!

love_coker

ui tội nghiệp bé qua. cocker nhà mình chỉ thích nằm đất như vậy có sao ko nhỉ??

rhinky

Member
y chang con lylie nhà em hồi đó luôn, nếu ỉa máu ko thì ko sao, hồi đó con nhà em lúc đi hết phân nó ra toàn nước và máu, mang đi chích sớm thì mau khỏi lắm, lúc vừa phát hiện em cho nó uống ngay cốm men vi sinh Bio baby cho em bé đó để củng cố đường dạ dày cho nó, cho con thì bạn nên mua sẵn 1 chai như vậy ở nhà là vừa, lylie nhà em từ lúc mang về tới giờ là 1 tháng mà đi ỉa ra máu hết 3 lần rồi, lần nào cũng cho uống cốm men vi sinh và đi chích thì đều khỏi ngay, giờ khoẻ mạnh và quậy lắm, àh, nó bị như vậy có lẽ là do ăn bậy đó(chó con thường không phân biệt được cái nào ăn dược hay ko), bạn nê thường xuyên lau dọn nhà cửa nha, hốt sạch những thứ nho nhỏ linh tinh trên nền nhà, nhất là xà phòng và nước xà phòng từ máy giặt, mấy con chó cỏ nhà em lúc trước cũng do ăn và uống phải nước xà phòng mà qui tiên hết rồi đó. T_T. chúc em nó mau khỏi bệnh nha