• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker hay thích ăn giấy wc bẩn hay sạch đều nuốt :(. Chỉ giúp mình với

Tình hình là mình có nuôi 1 pé cocker đc 5 tháng tuổi nhưng không hiểu sao nó cứ hay ăn giấy wc dù bẩn hay sạch. Mình k hiểu nó là bệnh hay do thói hư của mình khi k dạy được việc ăn uống đúng cách. :( Có bạn nào bị rồi chỉ giúp mình cách chữa với nhé;;)

mrtrung9x

Member
Việc chó gặm đồ, ăn linh tinh không phải bệnh mà là do thói quen không được rèn đúng cách. Cũng có thể là chó tò mò nên muốn ăn thử, nếu k sửa sớm sẽ tạo nên thói quen xấu.
Khi phát hiện chó đang làm gì sai ( không chỉ việc ăn giấy mà tất cả những việc khác mà mình cho là sai ) thì phải phạt ngay ( quát, đánh nhưng phải phạt ngay lúc chó đang sai ). Sau khi chó có dấu hiệu sợ sệt do bị phạt, lấy giấy để trước mặt nếu chó lờ đi, tránh né cuộn giấy là chó đã hiểu.
Nên có những món đồ chơi, xương da bò cho chó gặm để chó không buồn chán và nghịch phá

Việc chó gặm đồ, ăn linh tinh không phải bệnh mà là do thói quen không được rèn đúng cách. Cũng có thể là chó tò mò nên muốn ăn thử, nếu k sửa sớm sẽ tạo nên thói quen xấu.
Khi phát hiện chó đang làm gì sai ( không chỉ việc ăn giấy mà tất cả những việc khác mà mình cho là sai ) thì phải phạt ngay ( quát, đánh nhưng phải phạt ngay lúc chó đang sai ). Sau khi chó có dấu hiệu sợ sệt do bị phạt, lấy giấy để trước mặt nếu chó lờ đi, tránh né cuộn giấy là chó đã hiểu.
Nên có những món đồ chơi, xương da bò cho chó gặm để chó không buồn chán và nghịch phá
m đã làm nhưng k hiểu sao nó cứ ăn hoải ý, mà cảm giác như đó là món ưa thích hay sao ý b ạ:)|

mrtrung9x

Member
Nếu cách trên không được thì bạn tẩm ớt lên giấy rồi vứt ra cho nó ăn, ớt trái băm nát hoặc ớt tương ăn với phở ấy bạn, ớt chinsu không đủ cay làm chó sợ, nhìu người còn chỉ dùng hạt tiêu nhưng mình thấy tiêu không ăn thua

Nếu cách trên không được thì bạn tẩm ớt lên giấy rồi vứt ra cho nó ăn, ớt trái băm nát hoặc ớt tương ăn với phở ấy bạn, ớt chinsu không đủ cay làm chó sợ, nhìu người còn chỉ dùng hạt tiêu nhưng mình thấy tiêu không ăn thua
nói đến chinsu :) nó ăn như thường liếm bằng sạch :(. Ừm m sẽ thử tks b nhé:">

bạn nên để quận giấy đó trước mặt nó mà cầm tờ báo quận vào nếu nó ăn bạn vụt vào mõm nó nếu còn tiếp tục thì vụt mạnh hơn
tờ báo bạn quận vào vụt đau nhưng ko bị ảnh hưởng chúc bạn thành công