• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker HÀ THÀNH

chobit

cho mình tham gia với nhé! em ý về nhà mình được hơn tháng rồi! hôm nọ em ý bị ốm! mình lo quá, may được đi chữa trị kịp thời nên qua khỏi. giờ lại béo mũm mĩm! để hôm nào mình up hình lên nha! có gì mong mọi người giúp đỡ!!! hôm nào tổ chức off mình dẫn em ý đi, giao lưu với các bạn. chứ ở nhà hoài, em ý bùn lắm

thanh huong

mến chào các bạn cho mình tham gia nhóm cocker spainel hà nội với. mình cũng mới nuôi 1 em cocker spainel mần đen tuyền. em nhà mình rất ngoan nói cái nghe ngay nhưng mỗi cái tai em hôi quá mình phải tắm và lau tai cho em suốt . Em nhà mình mới 3 tháng tuổi thôi, nhiều khi nó như 1 đứa con nít vậy. nhưng mà dễ thương lắm hôm nào mình sẽ up pic em nhà mình chia sẻ với các bạn ạh

nhà mình cũng nuôi một con chó tây ban nha. mình mới mua tại cửa hàng chỗ trường chinh về được 15 ngày thì nó bị ghẻ bây giờ sịt thuốc lông có đốm tím buồn cười lắm. mình up vài bức ảnh cho cả nhà xem con Turn nhà mình nhé. mong có nhiều người nuôi loại này hơn để sẻ chia kinh nghiệm

rhinky

Member
bé này có cái tai khá là hoành tráng đó,chúc mừng bạn,chịu khó mang bé ra phơi nắng sáng thường xuyên nha.có rảnh thì up ảnh bé thường xuyên cho box mình xôm tụ tí nha

Các anh chị cho em hỏi, bé nhà em không chịu ngồi yên cho em vệ sinh bên trong tai. Em phải làm thế nào bây giờ? Cứ bế bé lên dòm vào tai là bé giẫy ra, mà em thì yếu giữ bé không nổi :-s

ơ thế lại phải vệ sinh tai của nó nữa à? mình mới nuôi nên cũng không biết. Bây giờ nó cứ gãi xuốt ngày và kêu nữa mình không biết làm thế nào. Chỉ khi nào dẫn nó đi chơi thì nó mới không gãi thôi. Mình buồn quá. Nó đang bị ghẻ mà.

Hồi trước cún nhà mình bị ghẻ mẹ mình mua 1 lọ thuốc bôi gì màu vàng vàng. Bôi mấy hôm là hết sau đó cún trọc 1 mảng nhìn buồn cười lắm. Mình cũng không nhớ tên là gì nữa, mẹ mình lên đại lý thuốc của hanvet mua mà.

rhinky

Member
Các anh chị cho em hỏi, bé nhà em không chịu ngồi yên cho em vệ sinh bên trong tai. Em phải làm thế nào bây giờ? Cứ bế bé lên dòm vào tai là bé giẫy ra, mà em thì yếu giữ bé không nổi :-s
bạn cứ để bé đứng mà ko cần bắt nó nằm,đưa bông vào tai 1 khoản ngắn thui (cái này phải dòm trước và nhắm chừng) rồi ngoáy,Ly nhà mình nhắng lắm,nhưng làm vậy bé vẫn sạch và hết gãi

Các ACE nuôi lâu rồi cho em hỏi, cocker có bệnh theo thời tiết không? Em lấy bé về được khoảng 2 tháng rồi, em thấy bé như thế này. Đc 1 tuần thì bé viêm phế quản ( nghi là ho cũi chó), bỏ ăn, nôn, chảy nước dãi, đi ngoài. Em cho bé uống augmentin và đường glucose đc 10 ngày thì bé đỡ. Sau đó kết hợp thêm 1 vài thuốc ho ( bs Nghĩa kê) thì bé khỏi ho. Mấy hôm trời HN ấm ấm bé chỉ bị chảy nước mũi trong và hắt xì, không ho hen j cả. Nhưng tới hôm 2 hôm nay có gió mùa thì bé lại ho mấy tiếng làm em xót hết cả ruột, rồi bé cũng nôn nữa nhưng chỉ 1 lần thôi và sau đó bé vẫn ăn khoẻ nghịch khoẻ, phân bt. Em đọc bên box truyền nhiễm nói là có bé bị ho cũi cho chữa khỏi đc vài tuần lại bị lại, mà khi bị lại hầu hết là không chữa được nên em vẫn cứ lo hoài.
Mà bé nhà em hồi mới lấy về đc 1,4kg; hôm trước em cho cân được 3kg ( bé khoảng 4 tháng tuổi) thì có phải là còi không ạ? Bé ăn khoẻ lắm, cái j cũng ăn nhưng chủ yếu ăn cơm là bé thích ăn với giò, thịt lợn, thịt gà, rau bắp cải...

rhinky

Member
nếu 4 tháng mà chỉ có 3kg là quá còi bạn ơi,chắc do bé bị bệnh nhiều quá.bạn chịu khó mua quần áo mặc cho bé đi,mặc cả ngày luôn cũng dc,nhưng nhất thiết lúc ngủ là phải mặc để giữ ấm.hồi đó cocker nhà mình cũng bệnh rề rề,nhưng qua được rồi thì nó khỏe luôn tới giờ,2 năm nay chưa bệnh gì cả,bụi đời lắm mà vẫn okie.

em đan cho bé cái áo len mặc cả ngày, em đang trong giai đoạn đan thêm chiếc nữa cho bé thay. Lạnh ko dám tắm nên mấy hnay bé hôi rình :D

ước gì ở HN có tiền bối nào bán cocker đảm bảo 1 chút để các bạn yêu cocker có thể tìm được cho mình một người bạn khoẻ mạnh tại đó. Chứ nếu cứ mua mãi ngoài chợ , tiền thì không tiếc nhưng thương các bé lắm, tới 95% các bé mua về bệnh hết , ko nặng thì nhẹ. Ôi, ước gì

rhinky

Member
có đó bạn,vào mục mua bán kiếm đi,có 1 bác bán 1 bầy 3 con màu trắng đốm đen,chó cha mẹ đẹp lắm,nhập thẳng từ Nga (hình như) về,giá 4tr/nhóc.tui mà ở HN là mua rồi

Hị, tiếc là em có bé Lucky rồi, nhà em mà rộng hơn thì em nuôi thêm 1 bé gái nữa, sau này có 1 bầy bạn nào thích em tặng 1 bé.
Cơ mà nhà chật quá, với lại bé Lucky bệnh, sợ lại lây sang bé gái với đàn con thì tội lắm. Nên là em đang suy nghĩ.

rhinky

Member
"sống là không chờ đợi" :)),bạn phải nhanh tay lên,trễ 1 đợt là phải đợi gần 8 tháng nữa mới có đợt chó con mới đó nha :D

rhinky

Member
Hì, em cũng thích lắm ấy chứ, nhưng mình cũng phải nghĩ cho cún nhà mình chứ chị nhỉ.
mình là boy bạn ơi :( thì tui chỉ nói thế thôi,bạn không mua thì giới thiệu ng quen thích nuôi cocker mua