• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cocker 3000 $! có ai tin không??

love_coker

hôm nọ em đi dạo trên khu Phú Mỹ Hưng thấy có tiêm pet shop nên ghé vào xem thử. nhìn qua thấy có một bé terry (không biết em viết có đúng không nữa:worried:). một bé là giống trên bìa của hộp thức ăn Pe :thingking:(em không nhớ chính xác nên không dám viết) loại dành cho chó cảnh và 2 em cocker. mấy bé kia thì em không quan tâm lắm bởi em không tìm hiểu về mấy giống đó. nhưng 2 bé cocker thì khỏi nói, cực kỳ xinh luôn:-bd, 2 bé lông đen dài và mượt lắm, nhìn là em thích liền, chỉ có tội 2 bé này khá lớn (8 tháng rồi). em thích lắm và hỏi giá chị nhân viên thì nhận được câu trả lời rất nhẹ nhàng:" em ơi con đó giá 3000$ thôi$-)" em choáng. sau dó em được biết mấy chú này được nhập từ bên Hàn (không biết mua về nói tiếng Việt nó có hiểu không nữa??). em hơi tiếc nhưng em đã xin vào làm tại tiệm đó rồi (tiếc là bà chủ người Hàn khó quá nên không chụp được hình không là em share cho mọi người rồi!!). không biết phỏng vấn có đậu không nữa:praying:. nếu đậu em sẽ cho mọi người tiếp cận với nến công nghiệp chăm sóc chó của người ta, biết đâu lại có kinh nghiệm hay để bàn luận với mọi người. have nice day>:D<!!!

BUBBA

Super *********
Úi, thế rẻ hơn cả việc đi từ Hàn Quốc sang Việt Nam cưới vợ à?

Tuy nhiên, so sánh thu nhập, giá lao động giữa HQ và VN, thì việc này cũng bình thường.

hihi, mình biết tiệm đó rồi, mấy bé cún cực xinh, nhưng lúc mình đi ngang qua thấy nguyên tiệm chỉ có 3 bé thoai, ặc ặc, bé nào giá cũng cao ngất ngưỡng, chủ tiệm thì mặt lúc nào cũng nhăn nhó :|, khách đi ngang muốn chụp hình thì xua tay đuổi như đuổi tà, ặc ặc, nhìn vô ko thấy vui vẻ gì hết, tội nghiệp mấy bé cún!!!!!!!!

Có tôi tin, 3000$ là số tiền lớn với những ai không có nhiều tiền, và là số tiền nhỏ đối với những ai có nhiều tiền :D

3$ - 300.000$ là giá cả chấp nhận được của một con chó tuỳ theo túi tiền + ý thích của người mua + chất lượng + lương tâm của người bán :))

tantulinh

Member
Em cũng thấy thế, các anh chị cứ lên mạng mà xem các bạn ấy bán chó thể nào ^^ toàn nghìn đô ko :D

love_coker

bà chủ người Hàn không biết nói tiếng Việt và khó cực kỳ. nhưng phải công nhận ở đó cún đẹp và được chăm rất kỹ

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Trời đất ! nếu 3000$ một em coocker thì tôi nghe tưởng đùa ,nếu với số tiền đó không biết kycaugo mua được bao nhiêu con coocker nữa?chắc là cũng bắt được ngót nghét gần trăm con ......hì ....hì

trung2t3c

Active Member
Mỗi giống chó có 1 ưu điểm tuỳ vào sở thích mỗi người, 3000$ nếu là GSD, bull dog, thậm chí là chó Thái, chó phú quốc liệu các bác có ngạc nhiên ko.E ko chuyên ( nói thẳng ra là mù tịt về loại chó coocker, nhưng e nghĩ nó cũng có cái ưu điểm của nó và khi ng ta đã đề bán 3000$ thì nó cũng tương xứng với caá giá đó phải ko các bác

love_coker

em có thấy mấy tấm hình của bác KyCauGo tuyển vợ cho anh Quynh chú cún em gặp cũng giống như vậy chỉ có điều là đen toàn tập luôn thôi.

nhulinh

úi, tiếc nhỉ, mình ko chiêm ngưỡng được dung nhan của chú cocker 3000$ hen.

tuanpham

Member
Mình cũng biết tiệm này, chó mắc vì có giấy khai sinh, chứng nhận bên Hàn Quốc. Nếu bạn nuôi nó hoàn toàn có thể mang lên máy bay thoải mái. Đối tượng khách hàng chủ yếu là người nước ngoài, thường xuyên đi lại các nước nên đó là những yếu tố rất cần khi họ quyết định nuôi chó.