• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLUB alaskan

Silvar

Member
Mỗi loại có 1 nét riêng người thì thích Husky vì nó nhỏ hơn, mắt như mấy viên bi mầu sặc sỡ v...v...v
Người thì thích alaskan vì nó to hơn trông hoành tráng hơn v...v...v nên nay nên tách ra hus riêng và alas riêng các bạn nhỉ?.

Gia nhập hội thì có những điều kiện như sau:
Tên: Nguyễn duy trung
Địa chỉ, khu vực: Hanoi phố: văn miếu
Nghề nghiệp:............
Fone: 0928989399 (thỉnh thoảng alo đi off, có thể off nếu ko có pet :D)
Vài tấm ảnh càng tốt: có gì anh em forum thấy người lạ dắt chó của mình thì còn ý ới nhau
Pet name: ky ky Đực
Lí do thích alaskan: To, khỏe, quan trọng nhất là nó lành :D
1 vài bức ảnh nữa :D
Thời gian hay cho dog đi chơi và địa điểm: có gì anh em còn giao lưu

Và điều quan trọng nhất là:
Ko cần biết bạn có pet hay chưa.
Ko cần biết bạn đang nuôi pet gì.
Kẻ cả bạn đang nuôi mèo, dê, ngựa, kỳ đà, kỳ nhông

Quan trọng nhất là bạn phải thích alaskan (thích thêm vài pet nữa cũng chả sao, càng tốt)

Khai trương luôn con giặc nhà em, ngoại trừ đè nó nằm xuống và bắt nó ngồi thì ko tài nào mà chụp ảnh nó đc, nhét vào lồng thì ko rõ.
Thôi kệ đêm hôm làm vài pic mai đánh vật với nó sau

Click vào ảnh để xem to hơn nhé

Tóm đc con đầu đàn chân to lắm :p

Em nó thiếu hơn 1 tuần nữa đc 4 tháng rồi

Nhược điểm: có đồ ăn dụ nó đi đâu cũng đc á, ưu điểm: quấn chủ (nhưng thấy ai đi vào bếp là đi theo liền ko cần biết là ai)

2 anh em ngồi đánh vật với nó để chụp ảnh luôn

Đang trong thời kỳ ra lông chắc tới mùa đông năm nay thì ra hết

kudatino1306

Thật ra thì mình ko có ý định phản đối, vì mình cũng là người rất yêu mến giống chó Alaska, mải mê công việc mình chỉ sợ để bé ở nhà thì khổ nó, nên chưa dám nuôi. Vì đa phần các bạn ở HN toàn nuôi husky, cũng ít người nhân giống alaska , vì vậy mà để tạo thành 1 CLB off riêng thì mình sợ rất vắng người.
Anyway chó bạn rất đẹp ! rất đáng yêu, lại có mầu nâu đỏ mà mình rất thích. Chúc bé ăn khỏe , chóng lớn ! nếu khi nào rảnh có dịp coi bé tận mắt nhé!.
Hôm bữa đi Festival , thấy có bạn cũng nuôi alaska tầm 4 tháng tuổi như bạn, nhìn bạn gái đó bế bé lên lòng rồi cứ vỗ vỗ đùi bé để bé đỡ sợ yêu ko chịu được.
Có lẽ là còn bé nên bé còn rụt rè hì .

duysunguyen

Member
Tui thấy về đặc điểm hình thể thì khác nhau nhưng nói chung thì không nên phân biệt đâu. Nhưng tui cũng tham gia CLUB luôn.

Nguyễn Duy Sử
08/03/1987
Địa Chỉ : Quận Ninh Kiều,TP Cần Thơ
PN : 0939.03.64.65.
Pet Name : Atlas Hiện tại thêm 10 ngày nửa là được 3 tháng. Nặng 10kg. Chân to lắm. Lông non đang mọc lại ở vùng tổn thương mặc dù hơi thưa. Hình như đang thay lông nửa.
Hình này là chưa được 2 tháng.

ôi nhìn đẹp quá mình cũng mới nhập một em giống con của silvar đó,màu y chang con đó.bữa nào mình rãnh mình up hình lên cho các bạn xem...

Silvar

Member
Đâu có phân biệt đâu tại vì 2 loại khác nhau mà sao gộp chung làm 1 được. Mỗi loại có nét đặc chưng riêng mà mỗi người thích 1 kiểu.

Lúc đầu tưởng như nhau nhưng thực chất 2 loại khác xa nhau đó mà chúng nó cũng chả liên quan gì đến sói hết mà nhiều người tưởng nhầm là sói

mình tên hòa ở tây hồ.có 2em alaska 1 đực tên billy 1cai tên mari.số đt 0942453886 hum nào off anh e thông báo 1 tiếng nha.ban nào co nhu cầu nuôi e cái alo minh vi 2em mam khoe wa

BoAlove

Member
mình cũng xin gia nhập nhé Sylar giống đực nhà mình ở thành công, sdt 0942420123 có gì off thì alo nhé

BoAlove

Member
Mình thích Alask từ lâu lắm rồi mà chưa có điều kiện sở hữu. Mấy bạn mua ở đâu vậy cho mình biết được không? Nếu nhà bạn nào sắp có lứa Alask mới thì bán rẻ mình với. Mình muốn ôm một em Alask lắm lắm rồi.

Mình tên Bình, ở Hà Nội. Yahoo: corleonexxiii . Số đt 0168.388.4288
bạn muốn mua alas thì pm mình sdt 0942420123 mình giới thiệu cho chỗ bán khá là tin tưởng được,

binkynl

Member
tự nhiên lập ra cái club này làm gì ? cả hội H&A off còn chẳng có mấy người đi nữa là tách đôi ra thế này. Để cả Husky lẫn Alaska cho vui mình k thích tách rời ra như vậy ,nhưng dù sao đây cũng là ý kiến riêng của bạn . Trước khi làm lẽ ra bạn nên lập topic hỏi ý kiến mọi người thì hay hơn .

duysunguyen

Member
tự nhiên lập ra cái club này làm gì ? cả hội H&A off còn chẳng có mấy người đi nữa là tách đôi ra thế này. Để cả Husky lẫn Alaska cho vui mình k thích tách rời ra như vậy ,nhưng dù sao đây cũng là ý kiến riêng của bạn . Trước khi làm lẽ ra bạn nên lập topic hỏi ý kiến mọi người thì hay hơn .
Tui nói với Sil rồi mà Sil không chịu nghe có cái Hội H và A rồi.

Silvar

Member
BoAlove: Hội của mọi người thôi cứ yêu loại này là gia nhập đc mà đâu có ai hội trưởng.

Bin: Ờ thì ý tưởng cũng đang chỉ hạn chế ở cái topic thui cũng ko nhiều mà cũng ko loãng hơn có người thích hus hơn mà có người thích A hơn(ko nói về vấn đề $$ của 2 loại). Cũng nên có 1 cái topic cho riêng A và riêng Hus chứ.
Thực chất ra H và A đang chung chung nhau nhưng trên thực tế phối 2 con lại với nhau thì đâu có ai đồng ý đâu.

OFF thì ai off chả đc đâu cứ gì H và A dog nào chả là dog cái chính là mọi người có tổ chức ko thôi. Nếu tổ chức thì Rott với phốc đi cùng cũng đc mà, còn đa phần OFF ít thì có lẽ toàn người quen off với nhau fone cho nhau chứ ít thấy alo trên forum.

Còn về ý kiến mọi người tôi nghĩ chắc cũng ko cần lắm vì nó cũng chỉ là 1 cái topic với những bài repost về giống mình thích cùng với những người chung sở thích

kenvin234

Member
Đâu có phân biệt đâu tại vì 2 loại khác nhau mà sao gộp chung làm 1 được. Mỗi loại có nét đặc chưng riêng mà mỗi người thích 1 kiểu.

Lúc đầu tưởng như nhau nhưng thực chất 2 loại khác xa nhau đó mà chúng nó cũng chả liên quan gì đến sói hết mà nhiều người tưởng nhầm là sói
Anh thì nghĩ Alaska là từ Husky mà ra vì người Eskimo mang Husky từ Sibery lên Alaska,vùng Alaska trước đây là của Nga và 2 vùng này cách nhau có 93 km thôi nhé :)

Silvar

Member
Oai tài liệu ở đâu hay thế send đi đại hiệp.

Nhưng mà thấy sơ sơ mỗi loại có 4000 năm tiến hóa có sự can thiệp của bàn tay con người nên giờ nếu có đúng là tổ tiên gần giống nhau thì cũng chả liên quan tới nhau nữa rồi

BoAlove

Member
Nhà bạn ở gần văn miếu à, nhà em rể mình cũng ở gần đấy.Thấy nó kêu hôm vừa rồi thấy có người dẫn chó đi qua đó giống con nhà mình nhưng khác màu.Công nhận con của bạn giống con của mình mỗi tội khác màu.
Tên: Nguyễn Thùy Dương
Địa chỉ:Thành công
Phone:097780788
Show hàng em ý:

Chưa tắm được cho em ý vì thấy bs bảo chưa tiêm thì chưa đc tắm(mới mang em ý về nên chưa đc tắm nên nhìn bẩn :(( )

Silvar

Member
Bình thường ra mua về thi tuần đầu cho ăn ít và chỉ ăn những đồ càng ít đạm càng tốt như cơm với thịt nạc.
Sau 2 tuần sức khỏe bình thường thì chó đã quen với thời tiết thì đem đi tiêm.
Tuần thứ 3 cần thận thì đi khám lại còn thấy nó khỏe thì thôi kệ nó
Kết thúc tháng thứ 1 tắm vô tư nhưng phải sấy thật khô vùng ngực và bụng

Biết có vậy thui à :p

Silvar

Member
Chưa đi off lần nào nên cũng chưa biết địa điểm off bác nào thích tổ chức thì ý ới 1 câu và địa điểm đi.

Ưu tiên mấy bác hay đi off biết địa điểm off

mình tên hòa ở tây hồ.có 2em alaska 1 đực tên billy 1cai tên mari.số đt 0942453886 hum nào off anh e thông báo 1 tiếng nha.ban nào co nhu cầu nuôi e cái alo minh vi 2em mam khoe wa
bạn có thể cho mình chi tiết về e Cái, hình ảnh vào mail:hungnguyen2907@gmail.com.

hung nguyen:em cái mình bán rui.ace neu thay ok thi tối t6 nè off o Bờ hồ nhé.ok,chỗ đèn xanh đèn đổ ngã tư trang thi

Hôm nào ở đấy chả có off các loại chó. Nếu các bạn mà off riêng hội Alaska mà tổ chức chung ở đấy thì còn gọi gì là off hội Alaska nữa :).