• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB VP HP thông báo OFFLINE 31.07.2011

trước tiên mình xin góp ý với bạn bùi cao phát.bạn tự ý mở topic thông báo này là sai.tại sao bạn k thông báo trong topic Thông báo off ngày 31.7 mà tự ý lập topic này.mọi người sẽ nghĩ thế nào về VIETPET HP.người ngoài k biết lại nghĩ nội bộ VIETPET HP có vấn đề.làm gì cũng phải đi theo tập thể.nên topic này nên gộp vào topic thông báo off ngày 31.7 bạn buicaophat thấy sao.còn về tranh luận việc thả chó thì nên bình tĩnh tìm hướng gải quyết...ai nuôi thú cưng đều muốn đc thả và ngắm cún cưng của mình nô đùa.chẳng ai muốn xích vào một chỗ.bạn phải hiểu là có rất nhiều giống chó đc mang đi off.mỗi con 1 cá tính khac nhau.sẽ thật nguy hiểm khi 1trong số đó cắn người hoặc cắn chó khác.như thế sẽ ảnh hưởng tới tập thể VPHP.còn chó của bạn mà thuộc giống chó hiền ít gây nguy hiểm tới người khác or bạn có rõ mỗm thì bạn cứ tự nhiên thả.bản thân tôi đi off cũng chẳng muốn ngắm chó của tôi bị xích nhưng vì tính an toàn nên ta phải hợp tác thôi.tôi cũng rất hiểu và mong bạn hãy chung tay xây dựng VIETPET HP ngày 1 lớn mạnh.là nơi giao lưu học hỏi bổ ích.đừng nên chia rẽ gây mất đòan kết bạn ah...mong mọi người hãy hiểu và đừng nên có những hành động gây mất đoàn kết và vạch áo cho người xem lưng nhé.mong rang Cn này mọi người có mặt thật đông đủ
Thân Buithang!!!

trước tiên mình xin góp ý với bạn bùi cao phát.bạn tự ý mở topic thông báo này là sai.tại sao bạn k thông báo trong topic Thông báo off ngày 31.7 mà tự ý lập topic này.mọi người sẽ nghĩ thế nào về VIETPET HP.người ngoài k biết lại nghĩ nội bộ VIETPET HP có vấn đề.làm gì cũng phải đi theo tập thể.nên topic này nên gộp vào topic thông báo off ngày 31.7 bạn buicaophat thấy sao.còn về tranh luận việc thả chó thì nên bình tĩnh tìm hướng gải quyết...ai nuôi thú cưng đều muốn đc thả và ngắm cún cưng của mình nô đùa.chẳng ai muốn xích vào một chỗ.bạn phải hiểu là có rất nhiều giống chó đc mang đi off.mỗi con 1 cá tính khac nhau.sẽ thật nguy hiểm khi 1trong số đó cắn người hoặc cắn chó khác.như thế sẽ ảnh hưởng tới tập thể VPHP.còn chó của bạn mà thuộc giống chó hiền ít gây nguy hiểm tới người khác or bạn có rõ mỗm thì bạn cứ tự nhiên thả.bản thân tôi đi off cũng chẳng muốn ngắm chó của tôi bị xích nhưng vì tính an toàn nên ta phải hợp tác thôi.tôi cũng rất hiểu và mong bạn hãy chung tay xây dựng VIETPET HP ngày 1 lớn mạnh.là nơi giao lưu học hỏi bổ ích.đừng nên chia rẽ gây mất đòan kết bạn ah...mong mọi người hãy hiểu và đừng nên có những hành động gây mất đoàn kết và vạch áo cho người xem lưng nhé.mong rang Cn này mọi người có mặt thật đông đủ
Thân Buithang!!!
chào bạn,về việc này mình đã nói chuyện với anh Tùng rồi,tất cả đã xong xuôi và anh em vui vẻ với nhau rồi nên mình nghĩ cũng không nên bàn luận gì thêm về vấn đề này nữa.bây giờ mình rất hy vọng buổi offline tới của chúng ta sẽ thành công và vui vẻ.rất vui vì gặp bạn và cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn rất nhiều.
thân cao phát

chào bạn,về việc này mình đã nói chuyện với anh Tùng rồi,tất cả đã xong xuôi và anh em vui vẻ với nhau rồi nên mình nghĩ cũng không nên bàn luận gì thêm về vấn đề này nữa.bây giờ mình rất hy vọng buổi offline tới của chúng ta sẽ thành công và vui vẻ.rất vui vì gặp bạn và cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn rất nhiều.
thân cao phát
ok...!rất vui là mọi chuyện êm đẹp................

bebe6383

Member
Xin chào cả nhà !

Mình tham gia Vietpet Hải Phòng chưa lâu nhưng cũng tim thấy ở đây rất nhiều niềm vui và kinh nghiệm bổ ích . Bữa nay mình lên diễn đàn và đọc được topic này và thấy các bạn tranh luận với nhau như vậy mình chỉ muốn đưa ra vài ý kiến nhỏ để tham gia với mọi người . Mục đích của mình cũng là mang tính xây dựng chung cho phong trào của chúng ta lớn mạnh mà thôi . Lẽ ra chủ topic có thể đưa ý kiến của mình vào mục thông báo off chung của VP Hải Phòng để tránh mọi hiểu lầm như vậy . Còn với cá nhân mình thì ý kiến của chủ Topic đưa ra rất có lý . Bản thân mình nuôi chó nhỏ nên rất sợ mấy em chó lớn đi off lần nào cũng phải bế khư khư đâm ra em ấy không được chạy nhảy nhiều .Mình rất muốn có cách nào đó có thể khắc phục được chuyện này để các em cún cũng có thể chạy nhảy nô đùa với nhau .Có điều cảnh báo của Tùng cũng có lý vì tính cách các em chó lớn thay đổi thất thường nên dễ có những chuyện không mong muốn .Vậy tại sao cuối buổi off tới chúng ta không cùng ngồi lại đưa ra các vấn đề bàn bạc với nhau rồi cùng thống nhất .Chúng ta là những cá nhân riêng nhưng cùng chung một mái nhà VP nên mình hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp để chúng ta có một sân chơi lành mạnh cả nhà nhé !

Đôi dòng chia sẻ mong cả nhà đóng góp thêm ý kiến và lần tới buổi off của chúng ta sẽ thật là vui vẻ . Mọi người tham gia đông đủ nha ! Thân chào !

fanfan232

tình hình là em nghe dự báo thời tiết báo hôm đó bão ập vào hải phòng- nghệ an đấy các bác ạ. các bác nên cập nhật tin tức sát sao để ứng biến kịp thời. Thân!

tình hình là em nghe dự báo thời tiết báo hôm đó bão ập vào hải phòng- nghệ an đấy các bác ạ. các bác nên cập nhật tin tức sát sao để ứng biến kịp thời. Thân!
mua bao the nay ko biet cn có off dc ko buon qua???k biết mọi người thế nào chứ e là mưa e cũng đi..to quá thì chịu...=))=))=))

beyeucun

Minh chứng cho việc thả rông chó to là nguy hiểm: Mod KC từng đi off với một cún đốm 4 tháng tuổi và cún nàyđã bị một GSD cái táng cho một phát thấu sọ ...

Mình ngoài CLB nhưng cũng đam mê dog nên góp ý kiến một chút:
Chó nhỏ AE thích thả tự do mà không sợ chó lớn cắn,thì AE đầu tư hẳn vài chục mét lưới,quây lại theo hàng cây.Mình thấy thế là vẹn cả đôi đường,có gì phạm quy mong AE HP lượng thứ.
Chào thân ái!

futhuy

Member
nói chung nếu a e muốn chó thả thì cn này cứ thả hết các em chó ra cho vui đuà với nhau.Còn cá nhân tôi thấy cũng nên tôn trọng những ngươi` đã đưng' lên tổ chưc' cac' buổi off , con`bạn mieo49 không biết bạn đẫ làm đươc j cho cái diễn đàn này mà đã tự cho mình là đi off ở nơi này nơi khác và nói là:
" Tổ chức off như bạn thà ở nhà ngắm chó còn hơn "
:)|:)|:)|:-":-":-":-":-"

phamhuyhoang

Active Member
vì lí do yêu cầu của BCN OFFLINE HP nên mình đã ghép 2 topic cùng với nhau cho các bạn tiện theo dõi. các bạn nên tôn trọng nội quy diễn đàn không nên dùng ngôn ngữ chat khi viết bài.xin cảm ơn

Mieo4987

Member
Thực ra tớ không địh viết nữa đâu, vì nếu thả cún là sai lầm thì anh Tùng cũng sẽ không đồng ý với chúng ta về chuyện thả cún, tớ đã viết rồi, đã là thả cún thì ai cũng phải có ý thức với chính cún của chúng ta. Nếu cún của chúng ta dữ, ta phải có ý thức rọ mõm, quản lý để không làm hại đến người khác và các cún khác, còn đối với các cún hiền như golden hay husky,... thì chỉ cần trông chừng để cún không quá hiếu động mà chạy lung tung ra đường thế thôi. Tớ đã nói rất rõ thả được hay không là vấn đề ý thức của chủ chó với chó nhà mình và với phong trào thôi. Còn tớ cũng nói luôn là tớ không mâu thuẫn gì với anh Tùng hay là bạn futhuy gì gì đó, mà tớ chỉ nói lên quan điểm cá nhân của tớ về việc thả chó cho nó nô đùa với nhau thế thôi. Còn có gì gặp nhau sau sẽ nói chuyện, để xem tớ đã làm được những gì cho diễn đàn và những người khác cùng tham gia diễn đàn nói gì về tớ nhé, cám ơn bạn !
Mai chắc bão, off chắc phải lùi sang tuần rồi....

Chẳng biết nói gì hơn nữa,lần này là lỗi của mình vì đã có phần khiến cho anh chị em trong diễn đàn tranh luận về vấn đề thả hay xích,trước hết mình xin nhận lỗi với mọi người trong diễn đàn,sau đó mình muốn cảm ơn những người đã ủng hộ mình trong việc thả chó cảnh cho các em chơi chung dưới sự giám sát của chủ chó,nhưng để tránh tranh cãi trên diễn đàn mình nghĩ chúng ta sẽ dành chút thời gian nói chuyện trực tiếp với nhau vào buổi off gần đây nhất.Hy vọng ngày mai buổi off vẫn diễn ra suôn sẻ và vui vẻ.Xin đừng trách móc hay đổ lỗi cho nhau nữa.Vì tất cả chúng ta khi tham gia diễn đàn đều muốn cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh chứ không phải chia bè phái gì cả.
Cảm ơn mọi người rất nhiều:-h:-h>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

ktv_maria

úm ba la cho trời hết mưa,để mình còn mang cún ra chơi với các bạn nào:-*:-*:-*:-*:-*

cocker.fan

Active Member
Em thấy dự định thả các em chó ra cho chạy nhảy là khá nguy hiểm nếu như cún của người nào không có người đó giám sát tại chỗ.Vì có thả các loại chó nhỏ,hiền nhưng lại nhí nhảnh,chạy vào chỗ các loại chó to thì..........%-( minh chứng là trước có 1 em chó nhật hay bắc kinh gì ấy được thả rồi chạy ngay vào chỗ con Dogo rồi bị nó cắn cho be bét =;

yoko1910

Member
Em thấy dự định thả các em chó ra cho chạy nhảy là khá nguy hiểm nếu như cún của người nào không có người đó giám sát tại chỗ.Vì có thả các loại chó nhỏ,hiền nhưng lại nhí nhảnh,chạy vào chỗ các loại chó to thì..........%-( minh chứng là trước có 1 em chó nhật hay bắc kinh gì ấy được thả rồi chạy ngay vào chỗ con Dogo rồi bị nó cắn cho be bét =;
Chúng tớ cũng có bảo thả các loại chó to đâu, chúng tớ chỉ kêu gọi những người nuôi chó cảnh, hiền lành để vui đùa chứ có ai bảo thả dogo, pit, rott đâu.
Mà nói như thế cho pitt chọi vs nhau không nguy hiểm chắc.

yoko1910

Member
nói chung nếu a e muốn chó thả thì cn này cứ thả hết các em chó ra cho vui đuà với nhau.Còn cá nhân tôi thấy cũng nên tôn trọng những ngươi` đã đưng' lên tổ chưc' cac' buổi off , con`bạn mieo49 không biết bạn đẫ làm đươc j cho cái diễn đàn này mà đã tự cho mình là đi off ở nơi này nơi khác và nói là:
" Tổ chức off như bạn thà ở nhà ngắm chó còn hơn "
:)|:)|:)|:-":-":-":-":-"
không biết bạn có phải người cũ nick mới không nhỉ. Nói thẳng ra ở đây chẳng ai có quyền hỏi xem ai đã làm gì cho cái diễn đàn này bạn ạ. Bạn tự nhìn lại mình đi cũng chỉ là menber bình thường thôi, đừng tưởng mình là bố đời. Còn về vụ off ấy thì mỗi người một ý kiến bạn ạ. Anh Phát và mọi người nuôi chó cảnh chỉ kêu gọi những người nuôi chó cảnh ở HP sau buổi off mang chó ra 1 góc cỏ khác thả các em chó cảnh hiền lành chứ có ai bảo thả mấy em rot, pit, hay mấy em to đùng dữ tợn nhà bạn đâu.
Mình đồng ý với anh Tùng là thả chó cũng phải rất cẩn trọng không được để việc gì xảy ra kẻo lại rắc rối nhưng cũng không phải vì thế mà suốt ngày phải dư dứ, xích con chó ở 1 góc để cho người qua kẻ lại bình phẩm chề bai. Giờ bạn bỏ công bỏ sức nuôi 1 con chó mong ngóng đến ngày off, vất vả mang ra để mong chúng nó được nô đùa với nhau thế rồi mang ra phải xích nó vào 1 góc để cho nó ***g lộn đòi đi chơi, lúc nào cũng dật dây xích căng như dây đàn bạn chịu được không. Nếu bạn bảo chịu được thì từ nay ở nhà bạn cũng mang mấy con nhà bạn mà xích vào góc nhà cho nó an toàn rồi lên đây khoe là " ĐÃ LÀM ĐƯỢC VIỆC ĐỂ ĐÓNG GÓP CHO CÁI DIỄN ĐÀN NÀY NHÉ"

phu_kienan

Member
sặc thăng đâu rùi mai là ngày lần đầu tiên đi off mà cứ gió bão như thế này thì nản vãi, mong sao cho chiều mai mưa thuận gió hòa các bác nhỉ, chiều mai mà mưa thì số em nó đen thôi chứ e mà đỏ thì xin phép, hôm nay ace ở hải dương off đẹp thế cơ mà nhìn dân tình đông vui, nhộn nhịp mà thấy háo hức :):p

xuandu74

Member
Mong ngày mai mưa thuận gió hòa để các Bác Hải Phòng có buổi off cuối tháng vui vẻ. Chúc VP Hải Phòng ngày càng lớn mạnh.

kakapham

Member
he he mới k vào có 1 ngày mà thấy tình hình hơi bị ban căng ấy nhỉ,a futhuy cũng góp ý cơ à ha ha
thui nói tóm lại là ai trông được chó thì thả ra còn ai cẩn thận thì xích lại,những người bít ý xích chó cũng là vì đi off có nhìu trẻ con và phụ nữ
Bạn gì đó nói là "thà xích chó ở nhà ngắm" thì không nên bạn nói ra cau đó làm giảm đi tính chất xây dựng VPHP,đây là sân chơi chung cho tất cả ACE Hải Phòng yêu chó mèo,cho nên mọi người viết bài lên đây không nên chỉ chích nhau nặng quá gây mất đoàn kết.......
mai hết bão rùi mọi người mang chó đi off cho vui vẻ nhé cả tháng mới có một ngày<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p