• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB mèo Hà Nội: nơi những tình bạn chân thành tìm thấy từ mạng ảo

linhlady

Member
Chị bizonzon ơi , chúng nó ngày nào cũng trốn đi chơi đđe đêm về ngôi đợi mở cưa đe vào nhà Chu co ai vứt chúng nó đi đâu ạ ;( ?
Vậy nhà bạn có bao giờ điểm danh quân số trước khi đóng cửa quán không vậy?Quán rất đông mèo, có thể việc điểm danh không thể hết vì có cả những e không tên,các e ngủ trong góc nào đó, nhưng nếu bạn đã biết được mèo nhà bạn ngày nào cũng đi chơi đêm thì phải có giải pháp nào đó đi chứ tại sao lại để cho tình trạng đó diễn ra nhiều lần đến mức thành thói quen như thế?mình thấy trên FB của quán, cô Liễu có hỏi về vấn đề mèo ở trước cửa quán thì không thấy có câu trả lời nào cả

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chị bizonzon ơi , chúng nó ngày nào cũng trốn đi chơi đđe đêm về ngôi đợi mở cưa đe vào nhà Chu co ai vứt chúng nó đi đâu ạ ;( ?
Hương à, quán của em phải đóng cửa cận thận chứ, ai lại để mèo chạy lung tung ra ngoài thế, may là mèo tây nhảy ra ngoài đó, chứ là mèo ta thì chả thanh minh nổi, 1 số ý kiến của các bạn cái nào đúng nên tiếp thu em nhé.

nekocafe

Member
- Chị bizonzon nặng lời quá rồi ạ , em chẳng thấy em làm gì thất đức để phải xấu hổ cả ạ .

- Em cảm ơn mọi người đã cho ý kiến về việc mèo ra ngoài , nhưng ở trong ngõ cũng an toàn và chỉ có 2 đứa được ra ngoài vì chúng biết về đó là mèo NGa và mèo Bun . Em không thấy em sai khi em tôn trọng sự tự do của chúng nếu chúng biết tự do trong khuôn khổ . Thường đi chơi cũng chỉ là sang nhả hàng xóm ve vãn mèo cái hay đi bắt chuột tha về nhà . Không về sớm thì đợi đến sáng mới được vào nhà , người trong ngõ cũng biết đó là mèo nhà em nên chả ai bắt cả .

Không phải ngày nào cũng đi chơi đêm , nhưng em thấy đi chơi thì cũng chả sao nếu biết về .

bizonzon

Active Member
Hương à, quán của em phải đóng cửa cận thận chứ, ai lại để mèo chạy lung tung ra ngoài thế, may là mèo tây nhảy ra ngoài đó, chứ là mèo ta thì chả thanh minh nổi, 1 số ý kiến của các bạn cái nào đúng nên tiếp thu em nhé.
Anh Cương ạ, mèo tây hay mèo ta cũng vậy thôi. Bọn em nhìn thấy khôgn vừa mắt thì góp ý. Các bạn ấy nếu làm đúng thì có quyền giải thích hoặc không. Không ai bắt ai thanh minh để đến mức "chả thanh minh nổi" cả. Anh nói vậy chẳng hóa em ác ý hay sao?

- Chị bizonzon nặng lời quá rồi ạ , em chẳng thấy em làm gì thất đức để phải xấu hổ cả ạ .

- Em cảm ơn mọi người đã cho ý kiến về việc mèo ra ngoài , nhưng ở trong ngõ cũng an toàn và chỉ có 2 đứa được ra ngoài vì chúng biết về đó là mèo NGa và mèo Bun . Em không thấy em sai khi em tôn trọng sự tự do của chúng nếu chúng biết tự do trong khuôn khổ . Thường đi chơi cũng chỉ là sang nhả hàng xóm ve vãn mèo cái hay đi bắt chuột tha về nhà . Không về sớm thì đợi đến sáng mới được vào nhà , người trong ngõ cũng biết đó là mèo nhà em nên chả ai bắt cả .

Không phải ngày nào cũng đi chơi đêm , nhưng em thấy đi chơi thì cũng chả sao nếu biết về .
Nếu sự thật đúng là như vậy thì đúng là chị nặng lời. Nhưng trời mưa gió, lại lạnh, và nhất là chỉ có 2 đứa hay ra ngoài, thì chị nghĩ khó gì đâu để giải quyết. Đúng là cho mèo tự do là tốt. Nhưng em thử tưởng tượng xem nếu người ta thấy mèo bị nằm ngoài cửa giữa đêm mưa gió rét mướt người ta sẽ nghĩ gì? Chỉ có 2 đứa, thì trước khi quán đóng cửa có thể đi gọi chúng nó về cơ mà.

Hoặc nếu đã như vậy, quán em nên để cái nhà mèo nhỏ có mái che ở ngoài để đêm chúng nó về nằm.

Mọi người trên này thấy gì thì nói vậy, chứ không phải ác ý gì cả. Nhìn con mèo bình thường được ăn no ngủ kĩ, lại thấy con mèo khác rét mướt đói lạnh, dù chẳng phải của mình cũng xót lắm chứ em!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
@bizonzon: Ác ý hay không là do bạn nghĩ thôi, mèo tây mà bị đuổi ra ngoài thì hơi hiếm, neko cà phê có thể mang đi bán mà cần gì phải đuổi đi, neko cà phê thanh minh còn có người tin, còn mèo ta bị đuổi ra ngoài thì lại hoàn toàn khác, chả ai tin cả, ai cũng sẽ nghĩ là hắt hủi mèo ta để lấy chỗ cho mèo tây thôi.

bizonzon

Active Member
@bizonzon: Ác ý hay không là do bạn nghĩ thôi, mèo tây mà bị đuổi ra ngoài thì hơi hiếm, neko cà phê có thể mang đi bán mà cần gì phải đuổi đi, neko cà phê thanh minh còn có người tin, còn mèo ta bị đuổi ra ngoài thì lại hoàn toàn khác, chả ai tin cả, ai cũng sẽ nghĩ là hắt hủi mèo ta để lấy chỗ cho mèo tây thôi.
Ồ, đó là suy nghĩ của anh phải ko ạ? Nếu thế thì ko nên suy bụng ta ra bụng người.

Em cứ thắc mắc là sao dạo này không thấy anh Cương comment vào mấy topic của bọn em. Nếu biết là gây tiếng ác ý mà mời được anh Cương vào để phát hiện thế này thì em đã làm từ lâu rồi, ^^

Đã vào nói mấy câu thì hay là anh gia nhập luôn hội với Hội mèo HN đi. Ở đây toàn các bà các cô phụ nữ nói xấu nhau mãi cũng chán, có thêm các anh đỡ buồn.

Mà sắp tới hội tính may đồng phục. May váy thôi cho đỡ tốn vải, vì toàn con gái mà, lại sắp đến mùa hè nữa. Nhưng nếu anh Cương không thích váy thì bọn em sẽ đặt quần riêng cho anh :D

Hi, nói vui tí thôi anh đừng giận. Hội mèo HN welcome anh >:D<

Còn chuyện về quán cà phê mèo, nếu đã là hiểu nhầm thì cho qua thôi. Nhưng các bạn cũng nên khắc phục tình trạng đã nói, nếu không thì lại thêm nhiều người khác hiểu nhầm.

bizonzon

Active Member
Oho.Đối với ta xưng hô chẳng quan trọng.nàng thích được gọi bằng chị thì được ngay....;))A chào "Chị" ạ...........=))
Chàng cứ gọi thiếp là nàng cũng được. Nghe nó tình cảm ý, hí hí :">

Mimi83

Member
Ôi lâu lắm mới thấy đại gia Cương lên tiếng. Đúng là Cương quan tâm đến số phận của các bé mèo nên khi thấy tình trạng không ổn mới vào comment đây. Cảm ơn Cương nhé.

@các bạn quán Meo... Meo: theo mình nghĩ các bạn có thể cho các bé đi chơi vì một số bé vốn vẫn giữ bản tính hoang dã, nhưng cũng nên cẩn thận vì: thời tiết bây giờ đang chuyển mùa, nóng lạnh bất thường, với lại sợ các bé bị những kẻ tham lam bắt trộm hoặc ăn lung tung bị ngộ độc thức ăn, hoặc lây bệnh bên ngoài về cho các bé mèo của quán, ... Thế nên nhớ trông chừng các bé nhé, chúng nó ốm đau tội chúng nó, tội cả mình. Yêu mọi người :x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ôi lâu lắm mới thấy đại gia Cương lên tiếng. Đúng là Cương quan tâm đến số phận của các bé mèo nên khi thấy tình trạng không ổn mới vào comment đây. Cảm ơn Cương nhé.

@các bạn quán Meo... Meo: theo mình nghĩ các bạn có thể cho các bé đi chơi vì một số bé vốn vẫn giữ bản tính hoang dã, nhưng cũng nên cẩn thận vì: thời tiết bây giờ đang chuyển mùa, nóng lạnh bất thường, với lại sợ các bé bị những kẻ tham lam bắt trộm hoặc ăn lung tung bị ngộ độc thức ăn, hoặc lây bệnh bên ngoài về cho các bé mèo của quán, ... Thế nên nhớ trông chừng các bé nhé, chúng nó ốm đau tội chúng nó, tội cả mình. Yêu mọi người :x
Cháu vẫn lên tiếng đều đấy chứ cô, quan tâm đến số phận của mèo không chỉ nói là xong còn phải làm nữa cô ạ, mà cháu có làm được gì đâu mà lại được cảm ơn ạ?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ồ, đó là suy nghĩ của anh phải ko ạ? Nếu thế thì ko nên suy bụng ta ra bụng người.

Em cứ thắc mắc là sao dạo này không thấy anh Cương comment vào mấy topic của bọn em. Nếu biết là gây tiếng ác ý mà mời được anh Cương vào để phát hiện thế này thì em đã làm từ lâu rồi, ^^

Đã vào nói mấy câu thì hay là anh gia nhập luôn hội với Hội mèo HN đi. Ở đây toàn các bà các cô phụ nữ nói xấu nhau mãi cũng chán, có thêm các anh đỡ buồn.

Mà sắp tới hội tính may đồng phục. May váy thôi cho đỡ tốn vải, vì toàn con gái mà, lại sắp đến mùa hè nữa. Nhưng nếu anh Cương không thích váy thì bọn em sẽ đặt quần riêng cho anh :D

Hi, nói vui tí thôi anh đừng giận. Hội mèo HN welcome anh >:D<

Còn chuyện về quán cà phê mèo, nếu đã là hiểu nhầm thì cho qua thôi. Nhưng các bạn cũng nên khắc phục tình trạng đã nói, nếu không thì lại thêm nhiều người khác hiểu nhầm.
Mình vẫn đang ở trong CLB yêu mèo Hà Nội đó chứ bizonzon, mình vào nói mấy câu không phải vì hội hay không hội, chỉ là ý kiến về vụ mèo của neko cà phê thôi. Mà hội yêu mèo nói xấu nhau nhiều đến độ chán rồi à? Vì mình thấy hội có nhiều ý tưởng lắm, chắc mình chưa tham gia ngay được rồi.

bizonzon

Active Member
Mình vẫn đang ở trong CLB yêu mèo Hà Nội đó chứ bizonzon.
Ồ vậy ạ. Tại vì hôm festival VP hội mèo HN có mời thành viên đến dự. Bọn em có thấy anh đến cơ mà không thấy anh ra nhập hội, nên bọn em cứ nghĩ anh không sinh hoạt cùng mọi người nữa. Hi, vậy là hiểu nhầm, em xin lỗi anh nha :D

Mimi83

Member
Mình vẫn đang ở trong CLB yêu mèo Hà Nội đó chứ bizonzon.
Ừ đúng rồi, thế mấy hôm nữa có bữa tiệc lẩu mèo do Linhlady tài trợ phần mỳ Chũ với bánh đa Cương có tham gia không Cương ơi... ời...:D

bizonzon

Active Member
Ừ đúng rồi, thế mấy hôm nữa có bữa tiệc lẩu mèo do Linhlady tài trợ phần mỳ Chũ với bánh đa Cương có tham gia không Cương ơi... ời...:D
Chắc chắn là có chứ cô, hội mình phải đủ mặt chứ ;)

bizonzon

Active Member
Mình vẫn đang ở trong CLB yêu mèo Hà Nội đó chứ bizonzon, mình vào nói mấy câu không phải vì hội hay không hội, chỉ là ý kiến về vụ mèo của neko cà phê thôi. Mà hội yêu mèo nói xấu nhau nhiều đến độ chán rồi à? Vì mình thấy hội có nhiều ý tưởng lắm, chắc mình chưa tham gia ngay được rồi.
Trời đất ơi, bác muốn nói gì thì viết 1 lần thôi hoặc viết luôn bài mới đi cho em còn tiện hầu chuyện, cứ 1 hồi lại vào sửa 1 lần làm em chóng cả mặt :-j

Nói xấu thì sao mà chán được bác ơi. Slogan hội đang định đổi là "Nói xấu: chỉ truyền mồm, không phát tán!". Làm thế cho đỡ đạn lạc tên rơi. Chứ nói xấu lại đi nói khơi khơi truyền mồm hết người này đến người khác rồi tam sao thất bản thì mệt lắm bác ạ, ^^

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Trời đất ơi, bác muốn nói gì thì viết 1 lần thôi hoặc viết luôn bài mới đi cho em còn tiện hầu chuyện, cứ 1 hồi lại vào sửa 1 lần làm em chóng cả mặt :-j

Nói xấu thì sao mà chán được bác ơi. Slogan hội đang định đổi là "Nói xấu: chỉ truyền mồm, không phát tán!". Làm thế cho đỡ đạn lạc tên rơi. Chứ nói xấu lại đi nói khơi khơi truyền mồm hết người này đến người khác rồi tam sao thất bản thì mệt lắm bác ạ, ^^
Tại giờ VP có chức năng sửa bài trong 24h mà, rất tiện.

bizonzon

Active Member
Vẫn giữ nguyên câu đầu đó chứ, chỉ thêm vài câu sau thôi, không xóa đi chữ nào.
Hay lần sau phần thêm cứ viết thành bài mới đi anh ạ, tiện thể kiếm thêm thanks. Em ấn thanks nhiệt tình lắm. Mà đã thanks rồi là nhất định ko bao giờ xóa :D

nekocafe

Member
Âu cũng vì Là phụ nữ nên mới có nhiều chuyện để vui Buồn và phẫn nộ etc chứ ai cũng như Anh Cương thì cuộc sông yên bình quá :D.