• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB mèo Hà Nội: nơi những tình bạn chân thành tìm thấy từ mạng ảo

thanhcarter

Member
E he, đang có mẹ con nhà nào nói xấu Cháo lòng nhà mềnh kìa. Cô có thích tôi show clip 18+ của con gái cô cho con gái cô ế luôn ko thì bảo >:)
Uay Uay..Cô e dạo này cũng biết đi dọa nạt người khác kìa.hehe............

Mimi83

Member
Sáng nay nghe được 1 tin khá buồn về Neko coffee. Chờ đến sáng mai xem thế nào. Mong đêm nay đừng có mưa nữa.
Để sang ngày mai cùng bàn cách xử lý, phải tính lâu dài, không tạm bợ được.

linhlamhn

Member
Sáng nay nghe được 1 tin khá buồn về Neko coffee. Chờ đến sáng mai xem thế nào. Mong đêm nay đừng có mưa nữa.
Cafe Neko có chuyện gì thế hả bạn biz, cuối tuần vừa rồi đi ăn bún ốc đầu ngõ có ngó vào vẫn thấy quán hoạt động bình thường mà???

bizonzon

Active Member
Cafe Neko có chuyện gì thế hả bạn biz, cuối tuần vừa rồi đi ăn bún ốc đầu ngõ có ngó vào vẫn thấy quán hoạt động bình thường mà???
Quán thì chắc là vẫn hoạt động bình thường linhlam ạ, nhưng mèo ở trong đó thì không còn được như trước nữa :(. Tớ được nghe kể về những tình trạng khó chấp nhận. Để mai xem thế nào rồi sẽ nói cụ thể cho mọi người.

Tự nhiên hôm nay mùng 08/3 mà trời lại mưa dầm dề thế cô Biz nhỉ, tội cho mấy anh đi tặng hoa & tội cho một số ... Hy vọng những thông tin đó chỉ là phỏng đoán thôi:-w

Linhmu_93

Active Member
Tự nhiên hôm nay mùng 08/3 mà trời lại mưa dầm dề thế cô Biz nhỉ, tội cho mấy anh đi tặng hoa & tội cho một số ... Hy vọng những thông tin đó chỉ là phỏng đoán thôi:-w
Cô ơi, cháu k biết cô và chị Yến nói vậy là có ý gì, cháu cũng biết 1 số thông tin ở đó, vì có ng quen làm ở đó cô ạ. Tự nhiên, cháu nghĩ cứ thương chúng nó quá .... Hnay lại nghe chuyện k vui nữa. Thực tình là k có gì nghiêm trọng, chỉ là con mèo đẻ mà k đc ăn ngon, đc tẩm bổ mà cháu xót quá. Mèo nhà bạn thân cháu nữa. Chủ mới của cno sợ tốn k mua canin cho ăn nữa mà mua meo-o, về cno k chịu ăn ( khôn ghê).Thế là mưa gió tnay, cháu đang đau đầu, phải dậy cbi 3kg canin, 2 hộp phô mai và 1kg gan gà cháu vừa mua cho mèo nhà cháu mang đến đó. K biết em ấy có được ăn k nhiều, ăn đủ k nữa.
Mèo nhà mình, ho hắng cảm sốt k chịu ăn là cháu lo sốt vó lên, vậy mà cno cũng k thương cháu mấy đâu, lạnh lùng lắm. Nghĩ bụng, còn bao nhiêu em mèo đc sinh ra mà k đc chăm sóc tốt, đúng là đời bất công..... Trào cả nước mắt...huhu...cháu nhạy cảm quá rồi....nhưng đó là cháu nói thật cô ạ. Cháu chỉ mong sau này cháu đi làm có nhiều tiền, cháu sẽ cố gắng mang đến cho các em mèo của cháu ( và một số em mèo khác)1 cuộc sống trc hết là no đủ cô ạ... Nếu cháu chia sẻ đc gì về vụ kia, cô gọi cháu nhé. Mặc dù cháuk có nhiều tiền ( cháu còn đang nợ chị Diệp đây) nhưng cháu sẽ cố gắng góp sức cô ạ.....

Tuti2290

Member
ghê vậy, mỗi con mèo như con người thôi. Sinh ra là đã có số rồi. Không nên oán trách ai cả :D

Mimi83

Member
ghê vậy, mỗi con mèo như con người thôi. Sinh ra là đã có số rồi. Không nên oán trách ai cả :D
Ừ đúng là như vậy, lại chuyện số má, nhưng cũng có câu "đức năng thắng số" mà, không trách ai đâu, chỉ thương mấy bé mèo vô tội thôi.

milkygirl6390

Active Member
Neko cafe đang đóng cửa để trang trí lại quán và tổng vệ sinh ... em cũng đang chờ xem diện mạo mới của quán như thế nào ... mà báo động với mọi người là quán có mầm bệnh giảm bạch cầu lý do là mèo nào chưa tiêm phòng đến quán đều bị bệnh và ... ra đi ... thế cho nên là đừng ai mang mèo đến quán làm gì ạh ...:(

nekocafe

Member
Thông tin mọi người có La từ đâu ạ. Neko không đong cửa cũng không có dịch ạ. Không có méo con vút trước cửa ban đêm và vẫn hoạt Đông bình thương , mèo trong quán khỏe mạnh ạ.

bizonzon

Active Member
Thông tin mọi người có La từ đâu ạ. Neko không đong cửa cũng không có dịch ạ. Không có méo con vút trước cửa ban đêm và vẫn hoạt Đông bình thương , mèo trong quán khỏe mạnh ạ.
Sao bạn biết là mình định nói đến chuyện mèo bị vứt trước cửa ban đêm? Mình đã nói gì đâu nhỉ?

Đúng là mình định nói đến chuyện này đấy.

Thông tin của một người bạn của mình cũng trên diễn đàn này. Đi qua cửa quán của các bạn lúc 2h sáng ngày 7/3. Có 2 bé mèo mà bạn ấy cho là mèo tây bị vứt ngoài cửa quán. Trời mưa nhưng các bé đó ko bỏ đi mà cứ đứng đấy, bẩn thỉu bê bết, thậm chí cào đất bồn cây để kiếm cái ăn.

Thêm nữa bạn ấy bảo đây ko phải lần đầu tiên thấy cảnh đó. Thiết nghĩ quán hoạt động thế nào chẳng liên quan đến ai. Nhưng làm gì cũng phải có đức.

Nếu đúng là mèo tây thì chắc ko có khả năng có ai mang đến vứt trước cửa quán. Mà nếu ai mang đến vứt ở đấy thì chúng nó bỏ đi chứ đứng đấy làm gì.

Mình không rõ bạn nói trên kia là chủ quán hay nhân viên quán. Nếu là chủ quán, mà theo mình biết là Huyền Hương (còn cộng tác với những ai thì mình ko biết) thì thật đáng buồn. Còn nếu là nhân viên quán, và ko có lòng yêu mèo thì bọn mình ko cần nói chuyện.

Mình chưa xác minh được là tin mình nghe được là đúng hay sai nên chưa dám nói với mọi người. Nhưng các bạn có tật giật mình vậy thì mình cũng chẳng úp mở nữa. Không ai rỗi hơi bịa chuyện để phá quán các bạn làm gì. Các bạn đã nghe thấy có người phản ánh thì nên rút kinh nghiệm thôi. Mong quán sớm lấy lại được lòng tin của mọi người.

nekocafe

Member
Chị bizonzon ơi , chúng nó ngày nào cũng trốn đi chơi đđe đêm về ngôi đợi mở cưa đe vào nhà Chu co ai vứt chúng nó đi đâu ạ ;( ?