• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

white_wolf

Mấy con này thì quậy khỏi chê rồi, vậy là cún nhà bạn giống cún nhà mình rồi, cứ thả ra cho đi chơi là lại tìm bắt mấy con gián liền hà...quậy dzã man luôn.

NamLee

Member
hii,e vừa phát hiện topic nên post hình liền để mấy bác góp ý,e này quậy lắm các bác ạ,thành tích làm bể 2 cái chén nước ông địa (chạy tới ngậm rồi hất cái mỏ lên cho cái ly nó bay lên rồi rớt xuống,hix),thành tích thứ 2 làm bể bình bông ông địa(chắc thấy hoa đẹp wá nên tới ngậm rồi lôi đi lun) ,và có 1 sở thích rất lạ,tuy có 1 miếng lót cho nó nằm rồi nhưng bùn bùn mỗi tối cứ chạy tới giỏ đựng quần áo leo lên rồi lôi hết đồ ra,làm thành 1 cái tổ ^^,rồi nằm ở trong êm ru,ngày nảo cũng phải dọn dep đóng quần áo cho vô máy giặt sớm ko thôi nó lại lôi ra nằm tiếp^^
_KO nói nhiều nữa,giới thiệu mọi người nhóc RUBI sinh ngày 25/2 /08,tính tới nay hơn 2 tháng.^^hình như đang thời kì thay lông hay sao.

Đây là tấm hình lúc đang ở nhà chủ trước khi đem nhox về

Ngày đầu tiên đem về

Tấm này thấy con gián nên nó chạy theo bắt liền,nhưng con gián nó chui vô ống cống nên nó nằm đó canh suốt ^^

Nhox lúc 2 tháng hơn.

Nhox có 1 căn bệnh rất nặng là " nghiện" nằm võng .Mổi lần thấy e hay mamy nằm võng là đòi lên cho được,ko thôi ko yên với nó đâu ạ,nó la cho mà điếc tai,hix

HII,chỉ có nhiêu đó hình thôi,mai mốt chụp thêm sẽ post nữa nha,đợi nhox lớn chút nữa rồi chụp tiếp.^^Rất vui tham gia clb với mọi người.
hii, e mới cân lại thì ra ko phải 3k8 mà là 5kg,e bảo 3k8 mẹ cứ bảo nó nặng lắm làm sao 3k8 được rốt cuộc câ lại thấy 5kg phát hỏang,hix,trong nhà bây giờ bông hoa bàn thờ ông địa klhắp nơi,giày dép lung tung,quần áo thì nó kéo xuống để lót nằm,sang ghê:worried:

anhthu

Member
Hiiiiiiiii! Phải công nhận bé của bạn quậy ghê.Mình cũng có 1 em chuyên dọn bàn thờ ông địa nè.Hôm nào cũng vậy, đi làm về là thấy ông địa nằm 1 nơi rồi.Nhưng bé này thuộc giống chó Nhật. Mà em nó thuộc loại mini hay gì bạn?hình như cún cú bạn hơi bị béo phì rồi đấy nhé.Cho ăn ít lại thôi bạn ơi.Bạn cho mình hỏi bé là trai hay gái vậy?bạn mua ở đâu?Chỉ chỗ cho mình mua với.Khoảng bi nhiêu thì OK?

NamLee

Member
Hiiiiiiiii! Phải công nhận bé của bạn quậy ghê.Mình cũng có 1 em chuyên dọn bàn thờ ông địa nè.Hôm nào cũng vậy, đi làm về là thấy ông địa nằm 1 nơi rồi.Nhưng bé này thuộc giống chó Nhật. Mà em nó thuộc loại mini hay gì bạn?hình như cún cú bạn hơi bị béo phì rồi đấy nhé.Cho ăn ít lại thôi bạn ơi.Bạn cho mình hỏi bé là trai hay gái vậy?bạn mua ở đâu?Chỉ chỗ cho mình mua với.Khoảng bi nhiêu thì OK?
hii,mình cũng ko biết nó thuộc lọai mini hay lọai lớn nữa,tại vì lúc tới coi thấy thích wá nên chơi lun,^^,hình như nó hơi bị béo 1 chút thôi àh,nhưng cũng cho ăn ít lắm chứ ko nhiều,ăn đúng bữa thôi ah,được cái rất dễ ăn chỉ cần cơm và bắt buộc phải có canh nó mới ăn,chứ ko cần thịt hay cá gì cả,:),bé của mình là bé trai,hồi đó 1 người giới thiệu cho mình 1 chị ở quận 8 đang nuôi và mới đẻ mấy con,lúc đầu định ko nuôi,chừng chừ cả tháng trời,rốt cuộc còn 1 con này,tới coi thấY đúng ý wá nên đem về lun,chỉ bán rẻ cho mình 1tr.tại còn đi học mà:D

alex nhan

Member

bạn " NamLee " nên chú ý đến việc ăn uống của em nó nha. đừng cho an như trên hình vì như vậy không tốt đâu. vì đường ruột của dackshund cũng không được tốt lắm đâu, nên chú ý đến chế độ dinh dưỡng là t61t rồi. mà chú dackshund này đẹp lắm đó . chúc mừng bạn đả có mộpt chú chó đẹp nha. :-bd

alex nhan

Member
"Ken" xin ra mắc các bác !!hihi

em nó cũng được 6 hay 7 tháng rồi. mà thấy không to bằng cha mẹ nó . chắc em nó thuộc dòng mini rồi . em cũng chả biết sao nửa;

bước tiếp làm quen kẻ khổng lồ

lôi nguyên cục xương ăn đâu được :))

em nó cũng được 6 hay 7 tháng rồi. mà thấy không to bằng cha mẹ nó . chắc em nó thuộc dòng mini rồi . em cũng chả biết sao nửa;

bước tiếp làm quen kẻ khổng lồ

lôi nguyên cục xương ăn đâu được :))
cún của bạn hình như hơi cao đúng không....?????????????????????????///

Mất con chó mà vẫn chưa tìm được nên cả tuần chẳng vô CLB.

Bạn NamLee! mới mấy tháng mà đã 5Kg thì là giống chó Dachshund lớn rồi. Giống chó nhỏ trưởng thành cũng chỉ 3,5 đến 5Kg thôi

Con Dâu (vừa bị mất) nhà mình chỉ 4,5Kg thôi mà đã gần 2 tuổi rồi.

Các bạn cho hỏi luôn là Dachshund thì các bạn thấy màu nào đẹp: Mình thấy màu Nâu đẹp rồi đến vàng da bò sau đó là đen vàng (đen tuyền thì giống chuột quá - sợ!!!)

Bạn thích lông dài hay Lông ngắn (người ta thừơng nói là loại Lông dài rất hay kích động thái quá - khùng???!!!) không biết có ai có thông tin gì không?!

NamLee

Member

Bạn NamLee! mới mấy tháng mà đã 5Kg thì là giống chó Dachshund lớn rồi. Giống chó nhỏ trưởng thành cũng chỉ 3,5 đến 5Kg thôi

Các bạn cho hỏi luôn là Dachshund thì các bạn thấy màu nào đẹp: Mình thấy màu Nâu đẹp rồi đến vàng da bò sau đó là đen vàng (đen tuyền thì giống chuột quá - sợ!!!)

Bạn thích lông dài hay Lông ngắn (người ta thừơng nói là loại Lông dài rất hay kích động thái quá - khùng???!!!) không biết có ai có thông tin gì không?!
hii,đúng rồi,giống của mình là giống dashund to,vì mình cũng ko rành về giống này lắm,ko biết giống nào sẽ đẹp nhưng mình lại thích mấy giống to to .cho nó hòanh tráng chút :D,nhiều khi nhỏ mình lại ko thích lắm,nhox của mình lúc đi chích ngừa bác sỉ cũng bảo thế,bác sĩ nói giống màu nâu nhìn nó to to chút lại đẹp hơn,chả hiểu sao,nhưng mình cho nó ăn ít lắm sợ béo phì mà càng ngày nó lại càng lên kí ,khó hiểu thật.

mình nghĩ màu vàng da bò đẹp nhất chứ.............:D

anhthu

Member
Hix. Hứa với mọi người sẽ Up hình bé nhà mình lên cho cả nhà xem nhưng mình cứ quên mang máy về chụp hoài thôi.Sory nhé.

anhthu

Member
Bé nhà mình được 5 tháng và nặng 3.5kg, màu vàng bò.Hy vọng sẽ ra mắt anh chi em trong nhà 1 ngày gầy nhất.

sao CLB nàydạo này không ai thèm quan tâm nữa sao....buồn thế........................:((
Trời ơi đạt sún đâu rồi
lẽ nào èo uột tới hồi ... teo luôn
hay là topic có "huông"?
vừa ấm một chút lại buồn ... thiên thu!!!

Rất mong anh chị em nhanh tay nhiệt tình ủng hộ cho các cô cậu Đạt sún góp mặt cùng vietpet chứ:wel:

anhthu

Member
Xin phép hâm nóng CLB đây. Xin giới thiệu 2 thành viên mới toanh.DÊN ( bé gái, màu vàng) và NO ( bé Trai, màu đen). Mình gọi theo phiên âm tiếng Pháp nghĩa là màu vàng và màu đen đó.(mà hổng biết Post hình có lên kg nè)

hay quá! cả 2 em đều đẹp

Nhưng mình vẫn thích nâu vàng nhất - cho nên DÊN 10 điểm NO 9 điểm thôi

Dackel đẹp quá trời luôn - mà sao CLB thì vắng nhỉ

anhthu

Member
bạn ơi mình muốn tìm mua áo (giữ ấm chứ kg để làm duyên), nhưng hổng biết tìm ở đâu có size vừa với bọn nó nữa (lưng dài quá mà)